เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
Dhipaya_Mazda2_03
TTS Aeropart Tai
สนใจติดต่อลงแบนเนอร์โฆษณา หรือปักหมุดกระทู้ คลิกที่นี่

-->
สมัครสมาชิกคลับ!! | กฏกติกามารยาท | กฏระเบียบห้องซื้อขาย-ร้านค้า
ช่องทางสำรองในการติดต่อสื่อสาร เฟสกลุ่ม อย่าลืมแอ๊ดกันไว้ด้วยนะครับ >> http://www.facebook.com/groups/Mazda2ThailandClub/
ประกาศ!! แจ้งเปลี่ยนแปลงวิธีการโพสตั้งกระทู้ใหม่
สมาชิกใหม่ต้องทำการตอบกระทู้ หรือคอมเม้นท์ให้ครบ 3 โพสก่อน จึงจะเริ่มตั้งกระทู้ใหม่ได้

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ Mazda2Thailand พร้อมหมายเลขสติ๊กเกอร์ No. ได้ที่นี่!!

ผู้เขียน หัวข้อ: Review Mazda 2 SKYACTIV-G 1.3 อัตราสิ้นเปลืองจากการใช้งานทั่วไปไม่เน้นเลขสวย  (อ่าน 46888 ครั้ง)

ออฟไลน์ bankzxcvb

• สมาชิก 100 ไมล์
  • สมาชิก ID: 3448
  • พลังน้ำใจ : 5
  • จังหวัด: bangkok
  • ชื่อเล่น: bank
    • รางวัลและกิจกรรม
  • รางวัลและกิจกรรม สมาชิกคลับรุ่น 1

:emo_103: สุดยอดเลยครับ รอรับรถ 26 นี้จะมารีวิวบ้าง :emo_108:

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ Mazda2Thailand พร้อมหมายเลขสติ๊กเกอร์ No. ได้ที่นี่!!

ออฟไลน์ latte.coffee.58

• สมาชิก 10 ไมล์
  • **
  • สมาชิก ID: 3196
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: กรุงเทพ
  • ชื่อเล่น: กาแฟ
 ;) ;) รถสวยมากครับ

ออฟไลน์ Jaturong006

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • สมาชิก ID: 3655
  • จังหวัด: ชลบุรี
  • ชื่อเล่น: ซัน
รุ่นนี้อัตราเร่งอืดมากไหมคับ ถ้าเทียบกับพวก B seg เครื่องเบนซิน1.5 พอดีเล็งๆรุ่นนี้ไว้อยู่ แต่กลัวว่าขับทางไกลจะเหนื่อยมากไหม

ออฟไลน์ Makinkan

• สมาชิก 30 ไมล์
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 2976
  • พลังน้ำใจ : 2
  • รางวัลและกิจกรรม สมาชิกคลับรุ่น 1
รุ่นนี้อัตราเร่งอืดมากไหมคับ ถ้าเทียบกับพวก B seg เครื่องเบนซิน1.5 พอดีเล็งๆรุ่นนี้ไว้อยู่ แต่กลัวว่าขับทางไกลจะเหนื่อยมากไหม

ส่วนตัวผมคิดว่าไม่อืดนะครับ 80-100 100-120 ไม่รู้สึกว่าน้อยกว่าหรือมากกว่านะ อาจจะเป็นที่นิสัยการขับของผมก็ได้ (ผมเทียบกับ ford fiesta นะ) เพื่อให้สบายใจลองติดต่อขอ test drive เลยดีกว่าครับ  :)

• *
ขอบคุณค้าบบ สำหรับคำแนะนำ ว่างๆจะหาโอกาศไปลองคับ C:-)

ออฟไลน์ bankzxcvb

• สมาชิก 100 ไมล์
  • สมาชิก ID: 3448
  • พลังน้ำใจ : 5
  • จังหวัด: bangkok
  • ชื่อเล่น: bank
จากที่ไปเทสมาผมว่าไม่ต่างจากเครื่อง1500เท่าไรนะครับ ยิ่งถ้าเปิดโหมด สปอท นี่แรงได้ใจเลย แต่การกินน้ำมันก็ตามไปด้วยนะครับ  เรื่องขับทางไกลผมว่าไม่ต่างกันเลยครับ ความเร็วสูงสุดทำได้ไม่น้อยหน้าใคร ยิ่งถ้ามีระบบเตือนเมื่อขับเร็วเกิน110(เมียนั่งข้าง)อย่างรถผมนี่ รับรองครับว่าใกล้ไกล ไปได้สบายไม่ต่างจากคันอื่น 555:) 555:)

ออฟไลน์ aru

• สมาชิก 20 ไมล์
  • สมาชิก ID: 2097
  • จังหวัด: bkk
  • ชื่อเล่น: aru
  • สีรถ: ยังไม่ระบุ
ประหยัดมากครับ

• *

ออฟไลน์ atommax

• สมาชิกใหม่
  • สมาชิก ID: 2473
  • จังหวัด: ayutthaya
  • ชื่อเล่น: atom
น้ำมันเต็มถัง วิ่งได้ประมาณกี่กิโลครับ

ออฟไลน์ anurit

• *
  • สมาชิก ID: 3090
  • จังหวัด: สมุทรสงคราม
  • ชื่อเล่น: เดียว
เยียมเลยครับ

ออฟไลน์ NuKe

• สมาชิก ID: 2497
  • จังหวัด: กรุงเทพมหานคร
  • ชื่อเล่น: Nuke
   สุดยอดมากเลยครับ ทั้งข้อมูลที่ครบถ้วน และ อรรถรสในการถ่ายทอดข้อมูล :emo_051:

วันนี้ได้ไปลองมาเหมือนกันครับ รู้สึกได้ว่าตัวเองคิดหนักอีกครั้ง เมื่อเทียบกับDเมื่อ3เดือนก่อน

ขอบคุณนะครับ

น้ำมันเต็มถัง วิ่งได้ประมาณกี่กิโลครับ

ตอนนี้ถังแรกที่วิ่งอยู่ตอนนี้ใช้ไปแล้ว ประมาณ 80% วิ่งไป 480km ครับ

วันศุกร์(เมื่อวาน) มีโอกาศใช้งานรถผ่านทางบางเขนมุ่งหน้าไปตัดรัชดาลาดพร้าว สภาพการจราจรติดสลับหยุดนิ่งเป็นระยะๆในบางช่วง จริงๆแล้วผมจะใช้เส้นทางวิภาวดีแต่ว่าโดนคุณลงมอเตอร์ใจดี
ขับปิดทางประกบตีคู่จนเลี้ยวเปลี่ยนเส้นทางไม่ได้ เลยได้มาทดสอบสภาพการใช้งานในช่วงรถติดแบบพอประมาณอัตราสิ้นเปลืองเชื้อเพลิงจากที่ระบบคำนวนมาให้ 20km/L ตามรูปนี้เลยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 เม.ย. 2015, 05:56:18 โดย Makinkan »

สำหรับในช่วงค่ำรถไม่ค่อยติด วิ่งสบายๆผ่านเส้นทาง รัชดา>วิภาวดี>หลักสี่>แจ้งวัฒนะ ระยะทางประมาณ 22km หน้าจอแสดงอัตราสิ้นเปลืองเชื้อเพลิง 4.6L/km อันนี้รูปผมหาไม่เจอต้องขออภัยจริงๆครับ
อย่างไรก็ตามการคำนวนจากระบบมันมีความคลาดเคลื่อนอยู่ผมตีให้สัก 5-10% ตัวเลขก็ยังทำออกมาได้อย่างที่ละเมอเอาไว้นะครับ (+ 17-18km/L) ถังแรกใกล้จะหมดแล้ว ผมจะมาอัพเดทให้ทราบกันอีกทีนะครับ
ว่า 1 ถังขับใช้งานไปมาในเมืองได้ระยะทางประมาณเท่าไหร่ครับ  :emo_102:

ออฟไลน์ MZD2JAI

• สมาชิก 20 ไมล์
  • สมาชิก ID: 3104
  • จังหวัด: อุตรดิตถ์
  • ชื่อเล่น: MZD2JAI
สักวันจะเป็นของเรา เก็บเงินแพร่บบบ  :'(
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 เม.ย. 2015, 10:39:48 โดย MZD2JAI »

Tags: