เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
Dhipaya_Mazda2_03
สนใจติดต่อลงแบนเนอร์โฆษณา หรือปักหมุดกระทู้ คลิกที่นี่

-->
สมัครสมาชิกคลับ!! | กฏกติกามารยาท | กฏระเบียบห้องซื้อขาย-ร้านค้า
ช่องทางสำรองในการติดต่อสื่อสาร เฟสกลุ่ม อย่าลืมแอ๊ดกันไว้ด้วยนะครับ >> http://www.facebook.com/groups/Mazda2ThailandClub/
ประกาศ!! แจ้งเปลี่ยนแปลงวิธีการโพสตั้งกระทู้ใหม่
สมาชิกใหม่ต้องทำการตอบกระทู้ หรือคอมเม้นท์ให้ครบ 3 โพสก่อน จึงจะเริ่มตั้งกระทู้ใหม่ได้

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ Mazda2Thailand พร้อมหมายเลขสติ๊กเกอร์ No. ได้ที่นี่!!

ผู้เขียน หัวข้อ: All new Mazda2 2015 ไปหาแต่งไฟ Projector และกล้องมองหลังที่ไหนดีครับ  (อ่าน 47603 ครั้ง)

ออฟไลน์ Kong

• สมาชิก 100 ไมล์
  • สมาชิก ID: 240
  • พลังน้ำใจ : 17
  • จังหวัด: Chiang Mai
  • ชื่อเล่น: Kong
    • รางวัลและกิจกรรม

กล้อง OEM มาสด้าคุณภาพ ok ครับ (กล้องสั่งจาก ebay หรือ tasca.com ก็ได้ แต่อย่าสั่งผิดนะ ซีดานรหัส BHN1-67-RC0A และแฮทซ์แบกรหัส BHN9-67-RC0A จะใส่ได้พอดีเปะ ราคารวมค่าส่ง 8,184บาท.- แต่ต้องเดินสายกล้องใหม่ ผมเอาไปให้ร้านอำนวยมอเตอร์แอร์2 (เชียงใหม่) ช่วยเดินสายให้คิด 800.- ผลออกมาชัดดี เข้าเกียร์ปุ๊บภาพมาปั๊บไม่ต้องรอ ปล ผมมีกล้องแฮทซแบกเหลือ 1 ตัว ยังไม่ได้ใช้เพราะสั่งมาผิด (รถผมซีดาน) จะขายสมาชิกแค่7300.- ครับ

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ Mazda2Thailand พร้อมหมายเลขสติ๊กเกอร์ No. ได้ที่นี่!!

ออฟไลน์ พ่อน้องตอม

• สมาชิก ID: 1981
  • พลังน้ำใจ : 9
  • จังหวัด: กทม
  • ชื่อเล่น: พ่อน้องตอม
  • รางวัลและกิจกรรม สมาชิกคลับรุ่น 1
กล้อง OEM มาสด้าคุณภาพ ok ครับ (กล้องสั่งจาก ebay หรือ tasca.com ก็ได้ แต่อย่าสั่งผิดนะ ซีดานรหัส BHN1-67-RC0A และแฮทซ์แบกรหัส BHN9-67-RC0A จะใส่ได้พอดีเปะ ราคารวมค่าส่ง 8,184บาท.- แต่ต้องเดินสายกล้องใหม่ ผมเอาไปให้ร้านอำนวยมอเตอร์แอร์2 (เชียงใหม่) ช่วยเดินสายให้คิด 800.- ผลออกมาชัดดี เข้าเกียร์ปุ๊บภาพมาปั๊บไม่ต้องรอ ปล ผมมีกล้องแฮทซแบกเหลือ 1 ตัว ยังไม่ได้ใช้เพราะสั่งมาผิด (รถผมซีดาน) จะขายสมาชิกแค่7300.- ครับ
  ของดีราคาถูก มาแล้วครับ :emo_090: :emo_040:

ออฟไลน์ Skyrider

• สมาชิก 50 ไมล์
  • สมาชิก ID: 2818
  • พลังน้ำใจ : 1
  • จังหวัด: อุตรดิตถ์
  • ชื่อเล่น: Skyrider
ศูนย์ยอมมั้ยครับ หากเราไปติดตั้งอุปกรณ์เหล่านี้เอง (ซึ่งก็ยังเป็นอุปกรณ์ในไลน์อัพของมาสด้า2-3)

ออฟไลน์ Kong

• สมาชิก ID: 240
  • พลังน้ำใจ : 17
  • จังหวัด: Chiang Mai
  • ชื่อเล่น: Kong
ถาม 0 แล้วเขาบอกไม่มีปัญหาครับ เพราะไม่ได้ยุ่งเกี่ยวกับสายไฟเดิมเลย แค่เอา conector มาเสียบด้านหลังจอและเดินสายกล้องไปด้านหลังรถ(เลอะผ่านบริเวณเสาหลังคา)ครับ

ออฟไลน์ MZD2JAI

• สมาชิก 20 ไมล์
  • สมาชิก ID: 3104
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: อุตรดิตถ์
  • ชื่อเล่น: MZD2JAI
  • สีรถ: ยังไม่ระบุ
เจอมาใน fb ค่าศัลยกรรม 75,000 บาท
รู้ราคาแล้วหงายเลยครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 มี.ค. 2015, 20:05:07 โดย MZD2JAI »

ออฟไลน์ หนุ่มพลังม้า

• สมาชิก 200 ไมล์
  • สมาชิก ID: 2250
  • พลังน้ำใจ : 7
  • รับเพิ่มสมรรถนะ Mazda SKYACTIV
    • http://goo.gl/dQagTf
  • รางวัลและกิจกรรม สมาชิกคลับรุ่น 1
ไม่ทราบ ปลั๊กนี้ เป็นปลั๊กน้องสอง หรือ พี่สามครับ คุณ peeony
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 มี.ค. 2015, 08:25:18 โดย หนุ่มพลังม้า »

ออฟไลน์ peeony

• สมาชิก 50 ไมล์
  • สมาชิก ID: 2151
  • พลังน้ำใจ : 2
ไม่ทราบ ปลั๊กนี้ เป็นปลั๊กน้องสอง หรือ พี่สามครับ คุณ peeony

Mazda 2 ครับ 4 รู ขวาสุด สายกล้องครับ จับยัดเข้าไปได้เลย
       1a   สาย+ กล้อง
       1b   สาย - กล้อง
       1c   สาย 6v
       1d   สาย ground

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 มี.ค. 2015, 16:55:20 โดย peeony »

ออฟไลน์ Jomza504

• สมาชิก 10 ไมล์
  • **
  • สมาชิก ID: 2642
อยากแต่งไฟแบบนี้จัง ตอนนี้มีที่ไหนบ้างแล้วค้าบบบบ  ;)

C:-) C:-) C:-) C:-) C:-)

ออฟไลน์ Wiwat

• สมาชิก ID: 1875
  • พลังน้ำใจ : 4
  • จังหวัด: ชลบุรี
  • ชื่อเล่น: Tum

Mazda 2 ครับ 4 รู ขวาสุด สายกล้องครับ จับยัดเข้าไปได้เลย
       1a   สาย+ กล้อง
       1b   สาย - กล้อง
       1c   สาย 6v
       1d   สาย ground
ข้อมูลนี้เครดิตคุณ peeony เลยครับ

ออฟไลน์ drsomchai

• สมาชิกใหม่
  • สมาชิก ID: 4127
  • จังหวัด: BKK
  • ชื่อเล่น: Somchai
รถผมรื้อดูด้านหลังจอมีสายต่อจุดกล้องอยู่แล้วครับ  เลยลองเช็คสายดูมันต่อไปจนถึงขั้วปลั้กที่ใต้กันชนด้านซ้าย  ตัดต่อสายเข้ากับกล้องที่สั่งจาก tasca  (ถอดชั้วลบแบตออกก่อนติดตั้ง)ใช้งานได้เลยครับ

สายกล้อง แดง---สายขาวที่ปลั้ก
สายกล้อง ดำเล็ก---สายเขียวที่ปลั้ก
สายกล้อง เหลือง---สายดำที่ปลั้ก
สายกล้อง ดำใหญ่---สายแดงที่ปลั้ก

ในรูปนั้นต่อผิดนะครับ มาสลับสายภาพจึงชัดเจนครับ

ออฟไลน์ Ningnong

• สมาชิก ID: 4138
  • จังหวัด: นราธิวาส
  • ชื่อเล่น: ningnong
 :)สรุปว่า มีสายต่อกับหลังจอแล้วซื้อกล้องมาต่อกับคอนเนคเตอรที่กระโปรงหลังได้เลย
ผมเข้าใจถูกไหมครับ คุณสมชัย

ออฟไลน์ drsomchai

• สมาชิก ID: 4127
  • จังหวัด: BKK
  • ชื่อเล่น: Somchai
ใช่ครับ.แต่คอนเนคเตอร์อยู่ใต้กันชนหลังด้านซ้ายครับ

ออฟไลน์ Pricon

• No.097
  • สมาชิก ID: 3677
  • พลังน้ำใจ : 4
  • จังหวัด: เชียงใหม่
  • ชื่อเล่น: ton
มาแอบเก็บข้อมูลเรื่องไฟหน้า
เดียวจันทร์หน้าไปติดกล้องก่อน เก็บตังอีกยาวเลยย :emo_008:

ออฟไลน์ Ningnong

• สมาชิก ID: 4138
  • จังหวัด: นราธิวาส
  • ชื่อเล่น: ningnong
 ;) ขอบคุณครับ เห็นกระทู้แรก ๆ ชองคุณ peeony  เหมือนต้อง เดินสายต่อเข้าจอเองด้วย

รบกวนท่านใดที่สั่งแล้วมาต่อได้เลยช่วย คอนเฟร์มหน่อยครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 มิ.ย. 2015, 18:12:20 โดย Ningnong »

ออฟไลน์ BiGDoG

• สมาชิก ID: 4345
  • จังหวัด: ปทุมธานี
  • ชื่อเล่น: บิ๊กด็อก
สนใจกล้องมองหลังติดต่อได้เลยครับ งานดีมีรับประกันครับ
085-348-9544 เดียร์
 C:-)

Tags: