เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
Dhipaya_Mazda2_03
สนใจติดต่อลงแบนเนอร์โฆษณา หรือปักหมุดกระทู้ คลิกที่นี่

-->
สมัครสมาชิกคลับ!! | กฏกติกามารยาท | กฏระเบียบห้องซื้อขาย-ร้านค้า
ช่องทางสำรองในการติดต่อสื่อสาร เฟสกลุ่ม อย่าลืมแอ๊ดกันไว้ด้วยนะครับ >> http://www.facebook.com/groups/Mazda2ThailandClub/
ประกาศ!! แจ้งเปลี่ยนแปลงวิธีการโพสตั้งกระทู้ใหม่
สมาชิกใหม่ต้องทำการตอบกระทู้ หรือคอมเม้นท์ให้ครบ 3 โพสก่อน จึงจะเริ่มตั้งกระทู้ใหม่ได้

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ Mazda2Thailand พร้อมหมายเลขสติ๊กเกอร์ No. ได้ที่นี่!!

ผู้เขียน หัวข้อ: หน้าปัดขึ้น ไฟเตือน ABS DSC i-stop  (อ่าน 463 ครั้ง)

ออฟไลน์ Draft

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 29916
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: สมุทรปราการ
  • ชื่อเล่น: ดราฟท์
    • รางวัลและกิจกรรม
หน้าปัดขึ้น ไฟเตือน ABS DSC i-stop
« เมื่อ: 24 ก.ค. 2019, 11:52:34 »
 Share 
รถ mazda2 1.3 ปี2016 ครับ วิ่งไป120,000โล กำลังจะเอารถเข้าเช็ครอบ 120,000โลพอดี แต่ล่าสุดต้องใช้รถขับจาก กทม. ไปภูเก็ตครับ ก่อนไปเลยเลยเอารถเข้า B-Quick ไปสลับยางฟรี จากที่เคยเปลี่ยนยาง บวกตั้งศูนย์ถ่วงล้อไป รถใช้งานได้ปกติทุกอย่างครับ จนขับถึงภูเก็ต ก็ปกติ แต่พอเช้าอีกวันสตาทรถ ก็ขึ้นไฟเตือนตามรูปครับ แรกๆ ยังขึ้นบ้างไม่ขึ้นบ้าง  ตอนนี้หลังจากขับกลับมา กทม. ติดตลอดแล้วครับ พึ่งโทรนัดเอารถเข้าศูนย์เช็ครอบ 120,000โลวันนี้ ได้คิวพรุ่งนี้ แค่เค้าแจ้งว่าถ้างานเช็คอาจต้องนัดอีกรอบครับ  เพื่อนๆคนไหนพอจะมีแนวทางมั้ยครับ รบกวนขอคำแนะนำด้วยครับ :emo_008:

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ Mazda2Thailand พร้อมหมายเลขสติ๊กเกอร์ No. ได้ที่นี่!!

ออฟไลน์ Draft

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 29916
  • จังหวัด: สมุทรปราการ
  • ชื่อเล่น: ดราฟท์
Re: หน้าปัดขึ้น ไฟเตือน ABS DSC i-stop
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 24 ก.ค. 2019, 11:57:35 »
ตกไปนิดนึงครับ  ตอนนี้รถยังขับได้ปกติ ไม่มีอาการอะไรครับ แบตเตอรี่พึ่งเปลี่ยนไปเมื่อ เดือนกุมภาพันธ์ครับ ก่อนหน้าประมาณ 3 เดือนพึ่ง เปลี่ยนผ้าเบรกเจียจานแล้ว  แต่ยังไม่ได้เปลี่ยนน้ำมันเบรกครับ

ออฟไลน์ น้องเนตร

• สมาชิก 50 ไมล์
  • สมาชิก ID: 18095
  • พลังน้ำใจ : 2
  • จังหวัด: กรุงเทพมหานคร
  • ชื่อเล่น: เนตร
Re: หน้าปัดขึ้น ไฟเตือน ABS DSC i-stop
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 01 ส.ค. 2019, 23:52:18 »
แนะนำเข้าเช็คที่ศูนย์บริการนะครับ

ออฟไลน์ wanvip

• สมาชิกใหม่
  • สมาชิก ID: 30176
  • จังหวัด: สระบุรี
  • ชื่อเล่น: วัน
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 09 ต.ค. 2019, 22:04:22 »
ไม่ทราบว่าปัญหานี้แก้ไขยังไงหรอครับ
พอดีเจอปัญหานี้เหมือนกัน
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ 1.5D ปี59

• สมาชิก 200 ไมล์
  • สมาชิก ID: 7987
  • พลังน้ำใจ : 11
  • จังหวัด: กรุงเทพมหานคร
  • ชื่อเล่น: ต๋อง
  • สังคมนี้ อยู่ยากขึ้นทุกวัน
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 15 ต.ค. 2019, 09:23:01 »
ระบบเซนเซอร์ต่างๆ ของรถรุ่นนี้ มักจะทำให้เจ้าของเครียดบ่อยๆ ครับ ผมโทรเข้าศูนย์ใหญ่มาสด้าทุกครั้งที่เจอปัญหา ช่างเทคนิคของศูนย์ก็ตอบมาให้ใจเย็นๆ เหมือนกับว่าเค้ารู้ว่าปัญหามันเกิดจากอะไร สุดท้ายสัญญาณไฟโชว์ต่างๆ ก็หายไป โดยไม่ต้องทำอะไรเลย..เลยไม่รู้ว่ามันคือข้อบกพร่องของระบบ หรือการชำรุดของชิ้นส่วนอะไหล่รถกันแน่ รถก็ยังวิ่งใช้งานได้ปกติ แต่เจ้าของรถ..จิตตกไปแล้วครับ

Tags: