เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ลามิน่าฟิลม์ CTX
Dhipaya_mazda2_02
LP TTS Aeropart
สนใจติดต่อลงแบนเนอร์โฆษณา หรือปักหมุดกระทู้ คลิกที่นี่

-->
สมัครสมาชิกคลับ!! | กฏกติกามารยาท | กฏระเบียบห้องซื้อขาย-ร้านค้า
ช่องทางสำรองในการติดต่อสื่อสาร เฟสกลุ่ม อย่าลืมแอ๊ดกันไว้ด้วยนะครับ >> http://www.facebook.com/groups/Mazda2ThailandClub/
ประกาศ!! แจ้งเปลี่ยนแปลงวิธีการโพสตั้งกระทู้ใหม่
สมาชิกใหม่ต้องทำการตอบกระทู้ หรือคอมเม้นท์ให้ครบ 3 โพสก่อน จึงจะเริ่มตั้งกระทู้ใหม่ได้

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ Mazda2Thailand พร้อมหมายเลขสติ๊กเกอร์ No. ได้ที่นี่!!

ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนสอบถามเกี่ยวกับยางครับ  (อ่าน 734 ครั้ง)

ออฟไลน์ anfield

• สมาชิก 50 ไมล์
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 5314
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: ชลบุรี
  • ชื่อเล่น: กอล์ฟ
    • รางวัลและกิจกรรม
 Share 
รบกวนสอบถามเกี่ยวกับยางครับ สมาชิกท่านใดใช้ล้อแม็กเดิมแล้วเปลี่ยนไปใส่ยางขนาด 195/60 R15 บ้างไหมครับ อยากรู้ว่าแก้มยางป่องมากมั้ย หรือมันยื่นเลยแม็กมั้ย(สเปกติดรถ 185/65) ท่านใดเปลี่ยนไปใช้สเปกตามนี้รบกวนลงรูปให้ดูจะดีมากครับ ขอบคุณครับ

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ Mazda2Thailand พร้อมหมายเลขสติ๊กเกอร์ No. ได้ที่นี่!!

ออฟไลน์ ท้าวอุ่น ตีนเย็น

• สมาชิก 10 ไมล์
  • **
  • สมาชิก ID: 25171
  • จังหวัด: กทม
  • ชื่อเล่น: หมู
Re: รบกวนสอบถามเกี่ยวกับยางครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 22 ส.ค. 2018, 11:05:50 »
185 เดิมๆก็ล้นล้ออยู่ข้างละ 2 เซ็นกว่าอยู่แล้ว พอใส่ 195/60-15 ยื่นเพิ่มขึ้นอีก ครึ่งเซน อาศัยแก้มเตี้ยกว่าเดิมทำให้ไม่รู้สึกอะไรครับ 195/60-15 มียางให้เลือกเยอะกว่ามาก สำคัญคือถูกกว่า 185/65-15

ออฟไลน์ MZ2 Black

• สมาชิก 100 ไมล์
  • สมาชิก ID: 3817
  • พลังน้ำใจ : 5
  • จังหวัด: bangkok
  • ชื่อเล่น: Green
Re: รบกวนสอบถามเกี่ยวกับยางครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 22 ส.ค. 2018, 11:19:26 »
195/60 R15 วิ่งประหยัดกว่าเดิมไหม และ รู้สึกนุ่มนวล หรือกระด้างขึ้นไหมครับ
ยางใกล้หมดแล้ว จะได้เลือกขนาดใหม่เลย

ออฟไลน์ wikran

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • สมาชิก ID: 11898
  • จังหวัด: bkk.
  • ชื่อเล่น: ลี้
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 23 ส.ค. 2018, 10:01:57 »
เปลี่ยนมาปีครึ่งแล้วครับ อาการโยนตัวเวลาเข้าโค้งน้อยลงจากแก้มที่บางลง มีความนุ่มนวลใกล้เคียงกัน  รู้สึกได้ถึงหน้ายางที่กว้างขึ้นจะเกาะถนนดีขึ้นแต่แลกมาด้วยอัตราสิ้นเปลืองที่น้อยลงนิดนึง(ดีเซลนะครับได้ประมาณ 20-21 กม./ล. นั่งคนเดียววิ่งวันละประมาณ 110 กม. จากบ้าน กทม.ไปทำงานนครปฐม) ออกตัวอืดขึ้นอีกหน่อย ครั้งต่อไปว่าจะลอง 185/60-15

ออฟไลน์ ท้าวอุ่น ตีนเย็น

• สมาชิก 10 ไมล์
  • **
  • สมาชิก ID: 25171
  • จังหวัด: กทม
  • ชื่อเล่น: หมู
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 23 ส.ค. 2018, 12:47:29 »
ยางใหม่ 195 ถึงเปนรุ่นประหยัดนำ้มันก็กินขึ้นกว่าเดิมนิดนึงครับเพราะหน้ายางใหญ่กว่าเดิม ส่วนการเกาะถนนกัยความนิ่มนวล ถ้าใช้ยางดีๆต่างกันฟ้ากับเหวเลย แนะนำ b stone yoko ตอนนี้ yoko a drive มี pro 4 เส้น 6600 หลายที่ครับ ดูกันเอาเอง

ออฟไลน์ wikran

• *
  • สมาชิก ID: 11898
  • จังหวัด: bkk.
  • ชื่อเล่น: ลี้
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 25 ส.ค. 2018, 12:36:41 »
ภาพระยะห่างกับตัวรถ และส่วนแก้มยางที่โป่งยื่นออกมา

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 27 ส.ค. 2018, 08:48:09 »
ภาพระยะห่างกับตัวรถ และส่วนแก้มยางที่โป่งยื่นออกมา
ขอบคุณมากครับ เท่าที่ดูแทบไม่ต่างจากเดิมเลย

ออฟไลน์ qaz1122

• *
  • สมาชิก ID: 23133
  • จังหวัด: อุดรธานี
  • ชื่อเล่น: marik
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 25 ก.ย. 2018, 16:43:59 »
สมัครสมาชิก Satu88 วันนี้ รับโปรโมชั่นมากมาย
-สมัครสมาชิกใหม่วันนี้และอัพเดทข้อมูลส่วนตัวหลังสมัคร รับเงินฟรีเดิมพันไปเลยทันที 288บาท!!
-โปรโมชั่นโบนัสเงินฝากรายวัน e-Sports 10% จ่ายโบนัสสูงสุดถึง 1,500 บาท ฝากทุกวัน รวยทุกวัน!!
-โปรโมชั่นเพื่อนชวนเพื่อนรับโบนัสเพิ่ม 388 บาท
สุดยอดเว็บชั้นนำ ได้มาตรฐาน มั่นคง ปลอดภัย ฝาก-ถอน รวดเร็วทันใจ
เล่นเกมแล้วได้เงิน ออโต้การฝาก-ถอน
ช่องทางการติดต่อ
Facebook : Satu88thai
Line : @SATU88
เว็บไซต์ : satu88 , satu88

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 05 พ.ย. 2018, 16:32:49 »
195/60 R15 วิ่งประหยัดกว่าเดิมไหม และ รู้สึกนุ่มนวล หรือกระด้างขึ้นไหมครับ
ยางใกล้หมดแล้ว จะได้เลือกขนาดใหม่เลย
สำหรับผมชอบแบบเดิม(185/65)มากกว่าครับ สรุปไปเปลี่ยนมาแล้วเป็น 195/60 ของ michelin primacy 4st รู้สึกอืด ขับไม่มันส์เท่าขนาดเดิม ดีกว่าแค่ตอนเข้าโค้งไวๆ รวมๆแล้วชอบไซส์เดิมมากกว่ามากกกกกกก

Tags: