เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
Dhipaya_Mazda2_03
TTS Aeropart Tai
สนใจติดต่อลงแบนเนอร์โฆษณา หรือปักหมุดกระทู้ คลิกที่นี่

-->
สมัครสมาชิกคลับ!! | กฏกติกามารยาท | กฏระเบียบห้องซื้อขาย-ร้านค้า
ช่องทางสำรองในการติดต่อสื่อสาร เฟสกลุ่ม อย่าลืมแอ๊ดกันไว้ด้วยนะครับ >> http://www.facebook.com/groups/Mazda2ThailandClub/
ประกาศ!! แจ้งเปลี่ยนแปลงวิธีการโพสตั้งกระทู้ใหม่
สมาชิกใหม่ต้องทำการตอบกระทู้ หรือคอมเม้นท์ให้ครบ 3 โพสก่อน จึงจะเริ่มตั้งกระทู้ใหม่ได้

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ Mazda2Thailand พร้อมหมายเลขสติ๊กเกอร์ No. ได้ที่นี่!!

ผู้เขียน หัวข้อ: มาสด้า 2 ดีเซล เครื่องสั่น กระตุก เร่งไม่ขึ้นครับ  (อ่าน 914 ครั้ง)

ออฟไลน์ วิทยา

• สมาชิก 20 ไมล์
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 2501
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: กทม.
  • ชื่อเล่น: อุ้ม
    • รางวัลและกิจกรรม
 Share 
รถมาสด้า 2 ดีเซล ปี 2015 เพิ่งมีอาการเครื่องยนต์สั่นกระตุก
เหยียบคันเร่งไม่ขึ้น เหตุเกิดเมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมาครับ (28 เม.ย.61)
โชคดีไม่ใช่จังหวะเร่งแซง

เลยหาข้อมูล พบว่า รถปี 2015 มีอาการแบบนี้หลายคัน

ผมซื้อรถเดือนกุมภาพันธ์ 2015 วิ่งมา 5 หมื่นโล เข้าใจว่าประกันคงหมดแล้ว
แบบนี้ถ้าเอาเข้าศูนย์ฯ จะเคลมให้ไหมครับ หรือมีค่าใช้จ่ายประมาณเท่าไรครับ

รถขับดีมากครับ ประหยัดน้ำมัน แต่กระตุกและเร่งไม่ขึ้นแบบนี้ น่ากลัวมาก

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ Mazda2Thailand พร้อมหมายเลขสติ๊กเกอร์ No. ได้ที่นี่!!

ออฟไลน์ takashu1976

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • สมาชิก ID: 24554
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: ราชบุรี
  • ชื่อเล่น: ชุ
    • รางวัลและกิจกรรม
เล่าให้ฟังครับ รถผมปี 2016 มีอาการเครื่องสั่นตอนประมาณห้าหมื่นโลนิดๆ ไปเข้า 0 ทาง 0 อับเดตซอฟแวร์มาให้ใหม่ แล้วก็อธิบายมาเชิงวิชาการว่า ให้เครื่องเรียนรู้การจ่ายน้ำมันใหม่ และยังบอกอีกว่าเท่าที่ทำไปยังไม่มีรถคันไหนเข้ามาแก้ไขซ้ำ....หุหุและแล้วอาการสั่นมันก็กลับมาตอนประมาณ หกหมื่นโลนิดๆ  สั่นจนไฟเครื่องโชว์  แต่รถผมก่อนหน้าคือ ไฟระบบ i stop เตือนมาพักหนึ่งแล้ว (แบตเริ่มเสื่อม) เมื่อวาน ( 17 พ.ค.61) เอาไปเข้า0 เช็คระยะ ถ่ายน้ำม้นเครื่อง พร้อมบอกอาการว่ารถมีอาการสั่นเหมือนตอนที่เคยมาเช็ครอบก่อนหน้า จอดรถให้ศูนย์ทำอยู่ครึ่งวัน  ตอนจะส่งรถคืนเราบอกว่า แบตฯ คุณเริ่มเสื่อม ใช้อุปกรณ์ต่อคอมเช็คไม่ได้ ไฟเลี้ยงระบบไม่พอ  พอเราบอกว่าจะเปลี่ยนแบตเอง ทำหน้าไม่ค่อยพอใจ (หน.ช่าง) อ้างนู่นนี่นั่น ทำเหมือนเราไม่มีความรู้ แต่ไมอยากเถี่ยงไรมาก นึกในใจ เดี๋ยวไปเปลี่ยนแบตมาก่อน แล้วถ้ายังไม่ดี จะเม้งให้ 0 แตก แทนที่มันก็จะเอาแบตของ 0 มาพ่วง หรือ เอาแบตฯ เราไปช๊าตสัก 2 ชม. แล้วมาเช็กกล่อง ecu ว่ามันเตือนอะไรบ้าง บอกให้เราไปเปลี่ยนแบตฯ ก่อน แล้วเช้ามาเช็คใหม่ อ่อ ผมอยู่ อ.เมือง ราชบุรี  คิดเอาเองว่า 0 มาสด้า ไหน สำหรับเจ้าของกระทู้ ก่อนหน้าเอารถเข้าเช็ค 0 ตลอดหรือเปล่า ถ้าเข้าตลอด คิดว่าไม่น่าจะเสียค่าใช้จ่าย นะ เอาใจช่วยครับ

Tags: