เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
สมัครสมาชิกคลับ!! | กฏกติกามารยาท | กฏระเบียบห้องซื้อขาย-ร้านค้า
ช่องทางสำรองในการติดต่อสื่อสาร เฟสกลุ่ม อย่าลืมแอ๊ดกันไว้ด้วยนะครับ >> http://www.facebook.com/groups/Mazda2ThailandClub/
ประกาศ!! แจ้งเปลี่ยนแปลงวิธีการโพสตั้งกระทู้ใหม่
สมาชิกใหม่ต้องทำการตอบกระทู้ หรือคอมเม้นท์ให้ครบ 3 โพสก่อน จึงจะเริ่มตั้งกระทู้ใหม่ได้

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ Mazda2Thailand พร้อมหมายเลขสติ๊กเกอร์ No. ได้ที่นี่!!

ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยแนะนำยางหน่อยครับ ของเดิม 185/60/R16  (อ่าน 363 ครั้ง)

ออฟไลน์ N.Top

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 23380
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: ชลบุรี
  • ชื่อเล่น: ท็อป
    • รางวัลและกิจกรรม
 Share 
สวัสดีครับผม ตามหัวข้อเลยนะครับ
อยากสอบถามเพื่อนๆสมาชิกครับ ว่าเปลี่ยนยางยี่ห้อไหน รุ่นไหน ไซส์ไหน กันบ้างครับ แล้วมีความคิดเห็นอย่างไรบ้าง
พอดีตอนนี้ยางติดล้อเดิม Dunlop ec300+ ผมวิ่งมาได้ 78000 กิโลเมตรแล้วครับ มันคงจะถึงเวลาเปลี่ยนแล้วแหละครับ แต่ยังตัดสินใจไม่ได้ว่าจะเปลี่ยนเป็นยี่ห้อไหน รุ่นอะไรดี
ขอบคุณทุกๆความคิดเห็นล่วงหน้านะครับ ^__^

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ Mazda2Thailand พร้อมหมายเลขสติ๊กเกอร์ No. ได้ที่นี่!!

ออฟไลน์ ksasadee01

• สมาชิก 20 ไมล์
  • สมาชิก ID: 13085
  • พลังน้ำใจ : 1
  • จังหวัด: สงขลา
  • ชื่อเล่น: กาปอม
Re: ช่วยแนะนำยางหน่อยครับ ของเดิม 185/60/R16
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 19 มี.ค. 2018, 23:20:50 »
ตอนนี้ผมใช้ bridgestone re003 บอกเลยว่า เกาะถนนหนึบมากๆ เข้าโค้งแรงๆหายห่วง แต่ราคาค่อนข้างแพงไปหน่อย ส่วนเรื่องเสียงดังอันนี้ผมรับได้ เพราะเป็นยางแนวสปอร์ต แต่ถ้าอยากได้นุ่มเงียบ เกาะถนนดีพร้อมรีดน้ำดี แนะนำ michelin pilot sport 4 ราคาน่าจะพอๆกันครับ  ส่วนยางดีๆยี่ห้องอื่นราคาไม่แรงมากที่พอจะแนะนำก็มี yokohama  continental  ส่วน Dunlop ความคิดเห็นส่วนตัวผมว่ามันกลัวน้ำไปหน่อยครับ ลองเลือกยางตามการใช้งานให้เหมาะกับตัวเองนะครับ

ออฟไลน์ N.Top

• *
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 23380
  • จังหวัด: ชลบุรี
  • ชื่อเล่น: ท็อป
Re: ช่วยแนะนำยางหน่อยครับ ของเดิม 185/60/R16
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 20 มี.ค. 2018, 23:10:07 »
ตอนนี้ผมใช้ bridgestone re003 บอกเลยว่า เกาะถนนหนึบมากๆ เข้าโค้งแรงๆหายห่วง แต่ราคาค่อนข้างแพงไปหน่อย ส่วนเรื่องเสียงดังอันนี้ผมรับได้ เพราะเป็นยางแนวสปอร์ต แต่ถ้าอยากได้นุ่มเงียบ เกาะถนนดีพร้อมรีดน้ำดี แนะนำ michelin pilot sport 4 ราคาน่าจะพอๆกันครับ  ส่วนยางดีๆยี่ห้องอื่นราคาไม่แรงมากที่พอจะแนะนำก็มี yokohama  continental  ส่วน Dunlop ความคิดเห็นส่วนตัวผมว่ามันกลัวน้ำไปหน่อยครับ ลองเลือกยางตามการใช้งานให้เหมาะกับตัวเองนะครับ
ขอบคุณมากครับผม มีตัวเลือกมาบ้างแล้ว ^^

ออฟไลน์ jackies

• *
  • สมาชิก ID: 264
  • จังหวัด: กรุงเทพฯ
  • ชื่อเล่น: jackies
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 21 มี.ค. 2018, 22:39:44 »
ตอบได้เยี่ยมมากครับ !! :emo_051: :emo_051: :emo_051:

Tags: