เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
สมัครสมาชิกคลับ!! | กฏกติกามารยาท | กฏระเบียบห้องซื้อขาย-ร้านค้า
ช่องทางสำรองในการติดต่อสื่อสาร เฟสกลุ่ม อย่าลืมแอ๊ดกันไว้ด้วยนะครับ >> http://www.facebook.com/groups/Mazda2ThailandClub/
ประกาศ!! แจ้งเปลี่ยนแปลงวิธีการโพสตั้งกระทู้ใหม่
สมาชิกใหม่ต้องทำการตอบกระทู้ หรือคอมเม้นท์ให้ครบ 3 โพสก่อน จึงจะเริ่มตั้งกระทู้ใหม่ได้

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ Mazda2Thailand พร้อมหมายเลขสติ๊กเกอร์ No. ได้ที่นี่!!

ผู้เขียน หัวข้อ: MZD-AIO-TI 2.7.2 มาแล้ว! รองรับ FW V59.00.504  (อ่าน 1527 ครั้ง)

ออฟไลน์ TMasTerClub

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 21385
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: สมุทรปราการ
  • ชื่อเล่น: ตูมตาม
    • รางวัลและกิจกรรม
MZD-AIO-TI 2.7.2 มาแล้ว! รองรับ FW V59.00.504
« เมื่อ: 08 ธ.ค. 2017, 13:52:05 »
 Share 
;) :) ::) :-* 555:) :emo_069:
MZD-AIO-TI 2.7.2

64bit Windows MZD-AIO-64-BIT http://dl.mazdatweaks.win/
32bit Windows MZD-AIO-32-BIT http://dl32.mazdatweaks.win/
Mac OSX: AIO v2.7.2 OSX http://mac.mazdatweaks.win/
Linux: AIO v2.7.2 Linux (deb) http://deb.mazdatweaks.win/

MZD All In One tweaks Installer
Installer for many different system tweaks for Mazda MZD Infotainment System
Mazda 2 (DJ), Mazda 3 (BM), Mazda 6 (GJ), Mazda CX-3 (DK), Mazda CX-5 (KE), Mazda MX-5 Roadster (ND) and Mazda CX-9 (TC)

WHICH FW VERSIONS ARE SUPPORTED?:
ALL FW V55, V56, V58, AND V59 UP TO V59.00.504* ARE SUPPORTED

v59.00.502+ has taken away the ability to install tweaks. For more information Visit This Tread
Information on Android Auto Headunit
IMPORTANT: All changes happen at your own risk!
Please understand that you can damage or brick your infotainment system running these tweaks!
Anyone who is unsure should leave it alone, ask someone with experience to help or ask in the forum.
I am not responsible for damages that may incur from the use.
Only use with Firmware >= v55. DO NOT USE with V30/31/33 OR THE SYSTEM WILL BOOTLOOP AT MAZDA BOOT LOGO!!!!!
App Size ~ 280MB
AIO Rebuilt with Electron & AngularJS
Included Translator & Photo-Joiner (for background rotator tweak)

Special thanks to all the developers out there that made this possible!
And of course, Thanks to @Siutsch for AIO 1.x
CHANGELOG
NEW FEATURES
v2.7.x
Android Auto Headunit 1.07 + AA Info & Updates
VideoPlayer v3.1 w/ Options/Info Panel
AIO Tweaks App v0.4
Speedometer v4.8

*หมายเหตุ : ขอเรียนเชิญเพื่อนๆรวมถึงผู้รู้เกี่ยวกับ AIO ช่วยลงวิธีการติดตั้ง และอธิบายคุณสมบัติของเมนูต่างๆให้หน่อยครับ ผมไม่ค่อยเชี่ยวชาญครับ ขอบคุณครับ

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ Mazda2Thailand พร้อมหมายเลขสติ๊กเกอร์ No. ได้ที่นี่!!

ออฟไลน์ raksiri

• สมาชิกใหม่
  • สมาชิก ID: 21491
  • จังหวัด: Bangkok
  • ชื่อเล่น: RT
Re: MZD-AIO-TI 2.7.2 มาแล้ว! รองรับ FW V59.00.504
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 13 ธ.ค. 2017, 08:08:46 »
รบกวนขอคำแนะนำหน่อยคะ ลงAIO v2.7.2 แล้วพอเลือก videoplayer มันขึ้นว่าไม่เจอไฟล์ที่จะเล่นและค้างทุกครั้งเลยค่ะ ต้องuninstalled หรือ ทิ้งไว้พักใหญ่ๆ จึงจะออกจากหน้าจอได้ พอจะมีท่านไหนให้คำแนะนำได้ไหมคะ ว่าต้องทำยังไงค่ะ #mazda 2 skyactiv ค่ะ

ออฟไลน์ zee52

• *
  • สมาชิก ID: 21534
  • จังหวัด: กรุงเทพ
  • ชื่อเล่น: ซีดี
Re: MZD-AIO-TI 2.7.2 มาแล้ว! รองรับ FW V59.00.504
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 14 ธ.ค. 2017, 16:42:53 »
 :emo_051:

ออฟไลน์ clickplay

• *
  • สมาชิก ID: 21813
  • จังหวัด: สมุทรปราการ
  • ชื่อเล่น: พต
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 30 ธ.ค. 2017, 16:46:42 »
รบกวนขอคำแนะนำหน่อยคะ ลงAIO v2.7.2 แล้วพอเลือก videoplayer มันขึ้นว่าไม่เจอไฟล์ที่จะเล่นและค้างทุกครั้งเลยค่ะ ต้องuninstalled หรือ ทิ้งไว้พักใหญ่ๆ จึงจะออกจากหน้าจอได้ พอจะมีท่านไหนให้คำแนะนำได้ไหมคะ ว่าต้องทำยังไงค่ะ #mazda 2 skyactiv ค่ะ

ต้องสร้าง Foder ขึ้นมา 1 อันตั้งชื่อ Movies แล้วเอาไฟล์ไปใส่ไว้ใน foder movies อีกทีครับ

ออฟไลน์ surasak_aey

• *
  • สมาชิก ID: 15675
  • จังหวัด: Bangkok
  • ชื่อเล่น: อ่ำ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 30 ธ.ค. 2017, 22:27:11 »

ต้องสร้าง Foder ขึ้นมา 1 อันตั้งชื่อ Movies แล้วเอาไฟล์ไปใส่ไว้ใน foder movies อีกทีครับ

อธิบายเพิ่ม ครับ
หลังติดตั้ง AIO ให้นำแฟลช์ไดร์ฟ ไปลบไฟล์ออกให้หมด
จากนั้น ลงไฟล์ นามสกุล .mp3 ไว้ใน แฟลช์ไดร์ฟ
ถ้าต้องการดู Mp4
ให้สร้างโฟลเดอร์ movies แล้วใส่ไฟล์หนัง Mp4 ไว้ข้างใน
ก็อปปี้มาใส่ใน แฟลช์ไดร์ฟ ทั้งโฟลเดอร์
นำ ไดร์ฟ ไปเสียบที่ USB รถ เล่นไฟล์ Mp3 ก่อน จากนั้นหยุดเพลง
ไปเล่น videoplayer ได้แล้ว

ออฟไลน์ teehing

• สมาชิก ID: 20694
  • จังหวัด: กทม.
  • ชื่อเล่น: ตี๋
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 02 ม.ค. 2018, 21:51:29 »
สอบถามหน่อยคับผมลงaioมาแล้ว android auto ใช้ได้ ภาพพื้นหลังทำแล้ว วีดีโอดูได้ แต่อยากเปิดyoutube ให้มันขึ้นจอ ใครมีวิธีบ้างไหมคับ :-[

ออฟไลน์ Hiz0kA

• สมาชิก ID: 21860
  • จังหวัด: ปราจีนบุรี
  • ชื่อเล่น: ต๊อบ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 03 ม.ค. 2018, 21:33:41 »
พอดีพึ่งซื้อรถมาครับ ยังไม่ค่อยมีข้อมูล ลองทำตามคลิปต่างๆ ในยูทูปแล้วก็ยังไม่ได้ :'( ทั้งการติดตั้ง AA จาก USB flash drive หรือ การปลดล็อคหน้าจอด้วยการกดปุ่มDELค้างที่หน้าจอ test screen
เฟิร์มแวร์ของหน้าจอเป็นversion 59.00.504 4A N ท่านใดมีข้อมูล อยากจะขอคำแนะนำสักหน่อยครับ ;)

ออฟไลน์ nutchoo

• สมาชิก ID: 20556
  • จังหวัด: กทม
  • ชื่อเล่น: นัท
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 06 ม.ค. 2018, 16:13:39 »
พอดีพึ่งซื้อรถมาครับ ยังไม่ค่อยมีข้อมูล ลองทำตามคลิปต่างๆ ในยูทูปแล้วก็ยังไม่ได้ :'( ทั้งการติดตั้ง AA จาก USB flash drive หรือ การปลดล็อคหน้าจอด้วยการกดปุ่มDELค้างที่หน้าจอ test screen
เฟิร์มแวร์ของหน้าจอเป็นversion 59.00.504 4A N ท่านใดมีข้อมูล อยากจะขอคำแนะนำสักหน่อยครับ ;)
ขอรอคำตอบด้วยคนครับ

ออฟไลน์ OngBkk

• สมาชิก 10 ไมล์
  • **
  • สมาชิก ID: 21465
  • จังหวัด: กรุงเทพมหานคร
  • ชื่อเล่น: อ๋อง
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 18 ม.ค. 2018, 10:48:44 »

มันทำได้แต่ต้องแก้ไข command ใน Linux ครับ

ตามกระทู้ต่างประเทศครับ

http://mazda3revolution.com/forums/2014-2017-mazda-3-skyactiv-audio-electronics/200450-aio-tweaks-firmware-ver-502-read.html#post2081162

ปล. ยากอะบอกเลย ถอดใจ O0

Tags: