เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
สมัครสมาชิกคลับ!! | กฏกติกามารยาท | กฏระเบียบห้องซื้อขาย-ร้านค้า
ช่องทางสำรองในการติดต่อสื่อสาร เฟสกลุ่ม อย่าลืมแอ๊ดกันไว้ด้วยนะครับ >> http://www.facebook.com/groups/Mazda2ThailandClub/
ประกาศ!! แจ้งเปลี่ยนแปลงวิธีการโพสตั้งกระทู้ใหม่
สมาชิกใหม่ต้องทำการตอบกระทู้ หรือคอมเม้นท์ให้ครบ 3 โพสก่อน จึงจะเริ่มตั้งกระทู้ใหม่ได้

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ Mazda2Thailand พร้อมหมายเลขสติ๊กเกอร์ No. ได้ที่นี่!!

ผู้เขียน หัวข้อ: ปรึกษาค่ะ แบบนี้ซ่อมสีเฉพาะจุดหรือพ่นทั้งชิ้นงานดีคะ  (อ่าน 493 ครั้ง)

ออฟไลน์ Godzillanoi

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 14844
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: กรุงเทพ
  • ชื่อเล่น: แอน
    • รางวัลและกิจกรรม
 Share 
รถโดนรอยครูดมาค่ะ ใช้มาจะครบปีแล้ว ว่าจะเคลมสีแล้วค่ะ
เคยสอบถาม0 แล้ว แจ้งว่าต้องพ่นสีใหม่ทั้งชิ้นงาน ซ่อมสีเฉพาะจุดจะไม่เนียน
ลองเอาเข้าไปให้0 (รามคำแหง69) ดูแล้วค่ะ เขาแจ้งว่าต้องทิ้งรถไว้ 2สัปดาห์
ลองอ่านรีวิว ศูนย์ซ่อมสีของมาสด้าเลย(ซ่อมห้างแท้ๆ)มีอยู่ไม่กี่ที่ และแต่ละที่บางคนซ่อมออกมาสีก็เพี้ยน บางคนก็ดีประทับใจ
พอดีต้องใช้รถด้วยค่ะ แล้วเสียดายสีที่มากับโรงงานด้วย เรื่องราคาส่วนต่างคิดว่าไม่มีปัญหาค่ะ เลยอยากซ่อมเฉพาะจุดมากกว่า
เลยสนใจ sbrand ซ่อมสีเฉพาะจุดค่ะ เขาว่าได้งานไวมาก  และสีแทบไม่เพี้ยนเลย จากรีวิวลูกค้านะคะ
เพื่อนๆเคยซ่อมของ sbrand ไหมคะ หรือซ่อมศูนย์ไหนแล้วประทับใจมาแชร์กันหน่อยค่ะ
ถ้าจะซ่อมสีเฉพาะจุด เพื่อนๆว่าพอไหวไหมคะรอยแบบนี้ :-X

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ Mazda2Thailand พร้อมหมายเลขสติ๊กเกอร์ No. ได้ที่นี่!!

ออฟไลน์ TOR Lotto

• สมาชิก 200 ไมล์
  • สมาชิก ID: 4766
  • พลังน้ำใจ : 2
  • จังหวัด: กทม
  • ชื่อเล่น: ต่อ
เคลมทำทั้งชิ้นชัวร์กว่าครับ  :D :D :D

ออฟไลน์ Godzillanoi

• *
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 14844
  • ชื่อเล่น: แอน

ออฟไลน์ artist1310

• สมาชิก 30 ไมล์
  • สมาชิก ID: 16704
  • พลังน้ำใจ : 1
  • จังหวัด: ชลบุรี
  • ชื่อเล่น: อาท
ได้แต่แนะนำว่า  แผลเล็กก็เหมาะที่จะทำเฉพาะจุด
ส่วนแผลที่เราคิดว่ามันใหญ่ไปก็ควรทำทั้งชิ้นครับ

ของผมเจอแต่แผลเล็ก ทำสีเองตลอด ลองผิดลองถูกไปกับรถคันแรก
สรุปคือทำเองไม่เนียนครับ  แต่ก็ดีกว่าไม่ทำอะไรเลย  555+

ออฟไลน์ Mazda 2

• *
  • สมาชิก ID: 13999
  • ชื่อเล่น: จัก
ผมว่ารอยแบบนี้น้ำยาขัดผิดน่าจะขัดออกนะครับ

ออฟไลน์ akeudomsuk

• สมาชิก 10 ไมล์
  • **
  • สมาชิก ID: 20713
  • ชื่อเล่น: เอก
พ่นทั้งชิ้นยังไม่เหมือนกับอีกฝั่งเลยครับ สีใหม่กับสีเก่าถึง code เดียวกันก็ได้คล้ายครับ

Tags: