เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
Dhipaya_Mazda2_03
TTS Aeropart Tai
สนใจติดต่อลงแบนเนอร์โฆษณา หรือปักหมุดกระทู้ คลิกที่นี่

-->
สมัครสมาชิกคลับ!! | กฏกติกามารยาท | กฏระเบียบห้องซื้อขาย-ร้านค้า
ช่องทางสำรองในการติดต่อสื่อสาร เฟสกลุ่ม อย่าลืมแอ๊ดกันไว้ด้วยนะครับ >> http://www.facebook.com/groups/Mazda2ThailandClub/
ประกาศ!! แจ้งเปลี่ยนแปลงวิธีการโพสตั้งกระทู้ใหม่
สมาชิกใหม่ต้องทำการตอบกระทู้ หรือคอมเม้นท์ให้ครบ 3 โพสก่อน จึงจะเริ่มตั้งกระทู้ใหม่ได้

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ Mazda2Thailand พร้อมหมายเลขสติ๊กเกอร์ No. ได้ที่นี่!!

ผู้เขียน หัวข้อ: สมาชิกใหม่ขอสอบถามครับ  (อ่าน 409 ครั้ง)

ออฟไลน์ ezyman

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 23960
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: กรุงเทพมหานคร
  • ชื่อเล่น: บิ๊กบอส
    • รางวัลและกิจกรรม
สมาชิกใหม่ขอสอบถามครับ
« เมื่อ: 01 พ.ค. 2018, 08:21:45 »
 Share 
เพิ่งรับ 5D 1.3 2018 มามีข้อสงสัยและคำถามครับ

1. รถไม่มีสมุดคู่มือเล่มใหญ่ ๆ ให้เหรอครับ มีแต่เล่มบาง ๆ สอนการใช้งานนนิดเดียว
(มีคู่มือฉบับย่อ ประมาณ 10 กว่าหน้า + สมุดวารันตี)

2. เอกสารวันรับรถได้แค่เอกสารเคลือบสี เอกสารรับประกันฟิล์ม กระเป๋าคู่มมือตามข้อ 1.
(เซลบอกว่าเอกสารใบเสร็จค่อยไปเอาวันหลัง) ได้รถ ได้กุญแจ 2 ดอก แค่นั้น ส่วนของแต่งขาดสามสี่รายการยังไม่มา

3. ได้ขับกลางคืนไฟบริเวณแผงควบคุมกระจกไม่มีหรือไม่ติดครับ ติดแค่ปุ่มกดกระจกคนขับ

4. ไฟหน้าออโต้ต้องเปิด auto ทิ้งไว้เลยมั้ยครับ

5. มีใครสั่งติดกันร้อนฝากระโปรงหน้ามั้ยครับ ผมสั่งไป สองพันกว่าของยังไม่มา

อดีตขับ civic มาครับเลย งง หน่อย ๆ ขอบพระคุณครับ  :emo_090:

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ Mazda2Thailand พร้อมหมายเลขสติ๊กเกอร์ No. ได้ที่นี่!!

ออฟไลน์ น้องเนตร

• สมาชิก 30 ไมล์
  • สมาชิก ID: 18095
  • พลังน้ำใจ : 2
  • จังหวัด: กรุงเทพมหานคร
  • ชื่อเล่น: เนตร
    • รางวัลและกิจกรรม
Re: สมาชิกใหม่ขอสอบถามครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 22 พ.ค. 2018, 21:47:28 »
ขออนุญาตตอบตามที่พอเข้าใจครับ
1.คู่มือฉบับปัจจุบันเน้นบางเข้าใจง่าย เมื่อก่อนใหญ่ทำให้ผู้ใช้รถอาจรู้สึกไม่อยากอ่าน ถ้าต้องการข้อมูลเพิ่มตอนนี้จะเป็นแบบข้อมูล อิเลคทรอนิค คือเข้าไปดุเพิ่มเติมได้ที่ https://www.mazda.co.th/
2.เอกสารใบเสร็จรับเงินและใบรับรถต้องมีทางบริษัทออกมาให้ เป็นของบริษัท 1ชุดแล้วทางไฟแนช์จะส่งสัญญาและข้อมูลการซื้อดาวน์ รวมถึงใบเสร็จมาอีกทีหลังรับรถ ส่วนลูกค้านั้นถ้าทางเชล์ไม่ได้ให้มา ก็อยู่ที่ลูกค้าจะพึ่งพอใจกับการบริการหรือไม่ ครับ
3.อันนี้ปกติครับ แล้วแต่บางยี่ห้ออาจจะมีไฟหรือไม่มีครับ
4.ถูกต้องครับ โดยที่ไฟออโต้สามารถระบุให้ใช้งานได้ในระดับแสงที่ว่า ใกล้ค่ำ หรือค่ำหรือมืดแค่ไหน ถามเชล์ได้เพราะปกติเล์ต้องรู้วิธีการตั้งครับ
5.จริงแผ่นนี้ไม่ได้ช่วยกันความร้อนเท่าไรนะครับ จริงๆมันคือแผ่นซัปเสียงครับ เครื่องเบนชินเสียงเครื่องดังน้อยครับไม่จำเป็นต้องติดตั้งมาจากโรงงานครับ แต่ดีเชลมีเพราะเครื่องเสียงดังกว่าจึงต้องมีการชัฟเสียง ส่วนนานไหมตอบเลยว่านานไปครับ ลองตามงานที่เชล์ดูครับ

ปล.ความรู้ผมเป็นเพียงความเห็นของผมเท่านั้นแล้วแต่ดุลพินิจนะครับ

Tags: