เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
สมัครสมาชิกคลับ!! | กฏกติกามารยาท | กฏระเบียบห้องซื้อขาย-ร้านค้า
ช่องทางสำรองในการติดต่อสื่อสาร เฟสกลุ่ม อย่าลืมแอ๊ดกันไว้ด้วยนะครับ >> http://www.facebook.com/groups/Mazda2ThailandClub/
ประกาศ!! แจ้งเปลี่ยนแปลงวิธีการโพสตั้งกระทู้ใหม่
สมาชิกใหม่ต้องทำการตอบกระทู้ หรือคอมเม้นท์ให้ครบ 3 โพสก่อน จึงจะเริ่มตั้งกระทู้ใหม่ได้

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ Mazda2Thailand พร้อมหมายเลขสติ๊กเกอร์ No. ได้ที่นี่!!

ผู้เขียน หัวข้อ: เคลมกันชนหน้า 1.3 G  (อ่าน 430 ครั้ง)

ออฟไลน์ Mackaybe

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 19112
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: เชียงใหม่
  • ชื่อเล่น: ไนท์
    • รางวัลและกิจกรรม
เคลมกันชนหน้า 1.3 G
« เมื่อ: 02 ส.ค. 2017, 04:53:19 »
 Share 
รบกวนสอบถามพี่ๆ ครับ พอดี รถผม น้องหมาวิ่งไล่กันแล้ววิ่งมาชนรถผม ผล คือ ไฟตัดหมอกแตก กันชน บุบ จังหวะกำลังเร่งตัวออกสี่แยก แจ้งเคลมประกันให้เปลี่ยนกันชนหน้าใหม่ เพราะ กิ๊บล็อกหักไปสองตัว คำถามคือ เวลาเบิกกันชนหน้าเบิกมาใหม่จากศูนย์ ทางอู่ต้องมาพ่นสีเอง หรือ มันจะมาเป็นสีเดียวกับรถ อะคับ ตอนนี้ คือ กลัวสีไม่เหมือนเดิม รถผม สีน้ำตาล ใช้มาได้ เจ็ดเดือนเอง  :-[ ตอนนี้ค่อนข้างกังวล กลัวสีเพี้ยน เกิดอยากจะขายกลัวมีปัญหา พี่ๆคนไหนพอมีประสบการณ์ด้านการเคลมไหมคับ ขอบคุณคับ

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ Mazda2Thailand พร้อมหมายเลขสติ๊กเกอร์ No. ได้ที่นี่!!

ออฟไลน์ MZ2 Black

• สมาชิก 50 ไมล์
  • สมาชิก ID: 3817
  • พลังน้ำใจ : 5
  • จังหวัด: bangkok
  • ชื่อเล่น: Green
Re: เคลมกันชนหน้า 1.3 G
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 02 ส.ค. 2017, 10:38:07 »
กันชนใหม่เป็นสีพื้นครับ ต้องพ่นสีตามสีรถก่อน  เรื่องสีเพี้ยนนั้น ก้งวลไปก็เพลียเปล่าๆ  หาอู่ที่คิดว่ามีมาตรฐานซ่อมไปครับ

ออฟไลน์ benz_m

• *
  • สมาชิก ID: 8185
  • จังหวัด: Bangkok
  • ชื่อเล่น: Benz
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 03 ส.ค. 2017, 12:48:49 »
ของผมก็ไปเคลมมานะ แต่เป็นสี Dynamic blue สีไม่เพี้ยนนะครับ
ใช้ศูนย์ของ Sime Darby Paradise Park ครับ

ออฟไลน์ cho6565

• *
  • สมาชิก ID: 19216
  • จังหวัด: กรุงเทพ
  • ชื่อเล่น: สถาพร
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 08 ส.ค. 2017, 17:17:34 »
ระวัง....เข้าไปเคลมซ่อมรถ กับ นายสถาพร มาสด้า ราม69 ตั้งแต่วันที่ 2/8/60 จนถึงวันนี้ 8/8/60 ยังหาเรื่องที่รับไว้ไม่เจอ ทำงานชุ่ยมาก บอกว่าจะโทรมา ไม่เคยติดต่อกลับ

Tags: