เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
สมัครสมาชิกคลับ!! | กฏกติกามารยาท | กฏระเบียบห้องซื้อขาย-ร้านค้า
ช่องทางสำรองในการติดต่อสื่อสาร เฟสกลุ่ม อย่าลืมแอ๊ดกันไว้ด้วยนะครับ >> http://www.facebook.com/groups/Mazda2ThailandClub/
ประกาศ!! แจ้งเปลี่ยนแปลงวิธีการโพสตั้งกระทู้ใหม่
สมาชิกใหม่ต้องทำการตอบกระทู้ หรือคอมเม้นท์ให้ครบ 3 โพสก่อน จึงจะเริ่มตั้งกระทู้ใหม่ได้

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ Mazda2Thailand พร้อมหมายเลขสติ๊กเกอร์ No. ได้ที่นี่!!

ผู้เขียน หัวข้อ: เคลือบสีรถแบบใหนกันครับ  (อ่าน 423 ครั้ง)

ออฟไลน์ amorn.v

• สมาชิก 30 ไมล์
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 16618
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: นครร่ชสีมา
  • ชื่อเล่น: ลุงแป้น
    • รางวัลและกิจกรรม
เคลือบสีรถแบบใหนกันครับ
« เมื่อ: 09 ก.ค. 2017, 10:19:52 »
 Share 
ใช้MY2 XD high plus hatch back สีขาว snow flake white มาสามเดือนแล้ว อยากจะเอารถไปเคลือบสีแบบไม่ใช่่เคลือบแก้ว เนื่องจากศึกษาดูแล้ว เคลือบแก้วมีหลายเกรดราคาสูงและแตกต่างกันมาก รับประกันสองปีเท่านั้น ขึ้นอยู่กับตัวน้ำยาเคลือบที่มีหลายแบรนด์ไม่มีมาตรฐานสากลรับรองหรืออ้างอิงเหมือนน้ำมันเครื่อง ทำให้ลังเล เคยใช้รถซูบารุforesterสีขาวรุ่นนำเข้าแปดปีก่อนเขาแถมเคลือบสีให้ ของเยอร์มันแท้ใช้ได้ดีมาก ขายคันนี้ไปต้นปีนี้คนซื้อยังชอบใจ  ท่านใดมีประสพการน์เรื่องนี้ช่วยแชร์แนะนำมาด้วยครับ :-X

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ Mazda2Thailand พร้อมหมายเลขสติ๊กเกอร์ No. ได้ที่นี่!!

ออฟไลน์ nottm2

• สมาชิก ID: 18358
  • จังหวัด: กรุงเทพ
  • ชื่อเล่น: น็อต
Re: เคลือบสีรถแบบใหนกันครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 13 ก.ค. 2017, 20:13:21 »
ผมเคลือบแก้วครับ เพิ่งทำมา 11 กรกฎา ที่ผ่านมา ทำเสดปุ้บ ออกมาจากร้าน ฝนตกเลยทันที เช้าวันถัดมาก็ตกอีก เช้าเย็น และวันนี้ก็อีกครับ แต่โดยรวมยังปิ๊งครับ ภาพนี้ถ่ายเมื่อเช้า

ออฟไลน์ amorn.v

• เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 16618
  • จังหวัด: นครร่ชสีมา
  • ชื่อเล่น: ลุงแป้น
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 14 ก.ค. 2017, 13:46:44 »
ขอบคุณที่ตอบมาครับ ทราบมาว่าน้ำยาที่ใช้เคลือบมีหลายเกรดหลายยี่ห้อราคาก็แตกต่างกัน เวลาเคลือบเขารับประกันนานไม๊ มีกำหนดต้องเข้าไปรับบริการล้างตรวจฟรีได้กี่ครั้ง เมื่อมึรอยขีดข่วนเล็กน้อยซ่อมให้ฟรีหรือมีค่าใช้จ่าย  สะดวกที่จะแจ้งค่าใช้จ่ายเท่าไรไม๊ครับ :D

ออฟไลน์ nottm2

• สมาชิก ID: 18358
  • จังหวัด: กรุงเทพ
  • ชื่อเล่น: น็อต
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 15 ก.ค. 2017, 12:37:58 »
ผมทำ 9,900 ก็ไม่ได้เลือกแบบแพงมากมายครับ ทำครั้งแรก และเติม 2 ครั้ง(ทุก6 เดือน)  ประกันเพิ่มคิดปีละ 2,000 ผมเลือกเพิ่มไปปีนีง รวมจ่ายไป 11,900 ก็ได้เติมเพิ่มอีก 2 ครั้งครับ  แต่ด้วยคุณสมบัติมันอยู่ได้ 3-5 ปี แต่ก็ต้องมีการดูแลรักษาระหว่างทางบ้าง เพื่อให้มันเงาวับได้นานๆครับ ส่วนค่าใช้จ่ายตอนเติมก็ 700 ครับ เพราะเค้าดูเรื่องอื่นๆด้วย เช่น ห้องเครื่อง ยาง แมก .... ก็ประมาณนี้ครับ :)

Tags: