เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ลามิน่าฟิลม์ CTX
Dhipaya_mazda2_02
LP TTS Aeropart
สนใจติดต่อลงแบนเนอร์โฆษณา หรือปักหมุดกระทู้ คลิกที่นี่

-->
สมัครสมาชิกคลับ!! | กฏกติกามารยาท | กฏระเบียบห้องซื้อขาย-ร้านค้า
ช่องทางสำรองในการติดต่อสื่อสาร เฟสกลุ่ม อย่าลืมแอ๊ดกันไว้ด้วยนะครับ >> http://www.facebook.com/groups/Mazda2ThailandClub/
ประกาศ!! แจ้งเปลี่ยนแปลงวิธีการโพสตั้งกระทู้ใหม่
สมาชิกใหม่ต้องทำการตอบกระทู้ หรือคอมเม้นท์ให้ครบ 3 โพสก่อน จึงจะเริ่มตั้งกระทู้ใหม่ได้

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ Mazda2Thailand พร้อมหมายเลขสติ๊กเกอร์ No. ได้ที่นี่!!

ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครซ่อมช่วงล่างมีเสียง กึกๆ ก๊อกๆ เวลาขึ้นเนินหรือเลี้ยว แล้วหายขาดบ้างครับ  (อ่าน 7898 ครั้ง)

ออฟไลน์ TOR Lotto

• สมาชิก 200 ไมล์
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 4766
  • พลังน้ำใจ : 2
  • จังหวัด: กทม
  • ชื่อเล่น: ต่อ
    • รางวัลและกิจกรรม

มีปัญหาคล้ายกันเลยค่ะ แต่เราเป็นตอนเลี้ยว ความเร็วต่ำๆ ในหมู่บ้านไรงี้ เอาเข้าศูนย์จนจะสนิทกับพี่ช่างแล้ว ที่ทำไปแล้วมี -เปลี่ยนยางรองเบ้าโชค >>กลับมาเป็นเหมือนเดิม
-พ่นน้ำยาอะไรไม่แน่ใจ ที่เบ้าโชค >> หายไปพักนึงก็กลับมา
-ถอดพวงมาลัยอัดจารบี >>เพื่ออะไรไม่รู้แต่เค้าทำไปแล้ว ก็คือไม่หาย
ปัญหาเก่ายังไม่หาย ตอนนี้ได้ปัญหาใหม่มาอีก ,,ขอรอวิธีแก้ด้วยคนนะคะ

ใช่ครับ จะเป็นที่ความเร็วต่ำ มีระยะให้โช๊คได้ยุบตัว จะดังมากตอนหักเลี้ยว ก็จะมีเสียงเหมือนเหล็กหรืออะไรลั่นขึ้นมาครับ ผมแค่ยังสงสัยว่าเค้าจะแก้ปัญหาไม่ตรงจุดมากกว่าครับ

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ Mazda2Thailand พร้อมหมายเลขสติ๊กเกอร์ No. ได้ที่นี่!!

ออฟไลน์ m.mew

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • สมาชิก ID: 11860
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: ยะลา
  • ชื่อเล่น: หมิว
มีปัญหาคล้ายกันเลยค่ะ แต่เราเป็นตอนเลี้ยว ความเร็วต่ำๆ ในหมู่บ้านไรงี้ เอาเข้าศูนย์จนจะสนิทกับพี่ช่างแล้ว ที่ทำไปแล้วมี -เปลี่ยนยางรองเบ้าโชค >>กลับมาเป็นเหมือนเดิม
-พ่นน้ำยาอะไรไม่แน่ใจ ที่เบ้าโชค >> หายไปพักนึงก็กลับมา
-ถอดพวงมาลัยอัดจารบี >>เพื่ออะไรไม่รู้แต่เค้าทำไปแล้ว ก็คือไม่หาย
ปัญหาเก่ายังไม่หาย ตอนนี้ได้ปัญหาใหม่มาอีก ,,ขอรอวิธีแก้ด้วยคนนะคะ

ใช่ครับ จะเป็นที่ความเร็วต่ำ มีระยะให้โช๊คได้ยุบตัว จะดังมากตอนหักเลี้ยว ก็จะมีเสียงเหมือนเหล็กหรืออะไรลั่นขึ้นมาครับ ผมแค่ยังสงสัยว่าเค้าจะแก้ปัญหาไม่ตรงจุดมากกว่าครับ

ช่างเคยบอกเป็นเพราะเวลาเลี้ยวโครงรถบิดตัว นี่ก็ :emo_113: :emo_113: งงในงง เลยบอก ของเพื่อนอีกคันไม่เห็นจะมีเสียงเลย ช่างก็บอกว่าอาจเป็นคนละรุ่นและระยะเวลาใช้งานต่างกัน นี่ถือว่าช่วยหายสงสัยมั๊ยคะ แต่ส่วนตัวเรายังคลางแคลงใจเชื่อครึ่งไม่เชื่อครึ่ง 55
ps.ของเราเป็นปี 2015 ของเพื่อน 2016ค่ะ

ออฟไลน์ benzzeji

• สมาชิก 10 ไมล์
  • **
  • สมาชิก ID: 6481
  • จังหวัด: กรุงเทพมหานคร
  • ชื่อเล่น: เบ้น
มีอาการเดียวกันเลยครับ เปลี่ยนเบ้าโช๊คหน้าสองข้าง และแร็คพวงมาลัย ยังไงก็ไม่หาย อาการเป็นมาปีกว่าแล้วครับ (รถ 1.3 ปี 2015) เข้าศูนย์เป็นสิบครั้งแล้ว เปลี่ยนมา 3 ศูนย์ อาการก็ยังไม่หาย โทรไปมาสด้าสปีดไลน์ก็ไม่ได้ช่วยเหลืออะไร เพื่อนๆแก้ปัญหากันได้หรือยังครับ ใกล้หมดระยะประกันแล้วด้วย เดือนตค.นี้เอง :emo_008:

• **

ช่างเคยบอกเป็นเพราะเวลาเลี้ยวโครงรถบิดตัว นี่ก็ :emo_113: :emo_113: งงในงง เลยบอก ของเพื่อนอีกคันไม่เห็นจะมีเสียงเลย ช่างก็บอกว่าอาจเป็นคนละรุ่นและระยะเวลาใช้งานต่างกัน นี่ถือว่าช่วยหายสงสัยมั๊ยคะ แต่ส่วนตัวเรายังคลางแคลงใจเชื่อครึ่งไม่เชื่อครึ่ง 55
ps.ของเราเป็นปี 2015 ของเพื่อน 2016ค่ะ

มีช่างเคยบอกเหมือนกัน ผมก็ตอบไปแบบนี้แหละว่าของเพื่อนไม่มีอาการแบบนี้นะ ช่างก้อเงียบๆไป

ออฟไลน์ 1.5D ปี59

• สมาชิก ID: 7987
  • พลังน้ำใจ : 11
  • ชื่อเล่น: ต๋อง
  • สังคมนี้ อยู่ยากขึ้นทุกวัน
แก้ไม่หายครับ..แค่เยียวยาอาการได้ชั่วคราว..สองสามเดือนกลับมาเป็นอีกเหมือนเดิม ทนรำคาญไปครับ..

• **
แก้ไม่หายครับ..แค่เยียวยาอาการได้ชั่วคราว..สองสามเดือนกลับมาเป็นอีกเหมือนเดิม ทนรำคาญไปครับ..
พ่อด่าทุกครั้งที่เอารถเข้าศูนย์เลย ว่ารถใหม่อะไรเนี่ย เสียนู้นนี่นั่น

มาอัพเดทครับ แสนกับสองพันโล หมดประกันแล้ว เสียงเดิมกลับมาอีก แก้ไม่หายครับ เคลมยางเบ้าโช๊คหน้า 3 ครั้ง อัดจารบี 1 รอบ ท้อกันไป... :emo_114: :emo_114: :emo_114:

• **
มาอัพเดทครับ แสนกับสองพันโล หมดประกันแล้ว เสียงเดิมกลับมาอีก แก้ไม่หายครับ เคลมยางเบ้าโช๊คหน้า 3 ครั้ง อัดจารบี 1 รอบ ท้อกันไป... :emo_114: :emo_114: :emo_114:
อาการเก่ายังไม่ทันหายเลยครับ
ของใหม่มาอีกแล้ว...กระจกข้างด้านหน้าทั้งด้านซ้ายและขวา เวลาเลื่อนขึ้นไม่สุดแล้วลดกระจกลง กระจกเลื่อนลงกระแทกเสียงดังจนประตูสั่นสะท้าน แต่ช่างบอกว่าปกติเหมือนคันอื่นเมื่อเทียบกับรถtest driveผมก็เงิบสิครับ  :emo_104:

ออฟไลน์ artist1310

• สมาชิก 30 ไมล์
  • สมาชิก ID: 16704
  • พลังน้ำใจ : 1
  • จังหวัด: ชลบุรี
  • ชื่อเล่น: อาท
ผมของ 17,000  ใช่มา 1ปี 4เดือน มีเสียงดังที่ล้อหน้าข้างซ้าย เมื่อวิ่งที่ความเร็วต่ำ  ขึ้นลูกระนาดแล้วหักขวา  จะมีเสียง ก๊อกๆ
โอ้วโน้ววว

มีอู่นอกหรือศูนย์ไหน สามารถซ่อมแบบรู้สาเหตุจริงๆ แก้ไขได้หายจริง แนะนำกันได้นะครับ ผมเบื่อแล้วถ้าต้องไปเปลี่ยนยางรองเบ้าโช๊คอีก  :emo_109: :emo_109: :emo_109:

ออฟไลน์ The_ong

• สมาชิกใหม่
  • สมาชิก ID: 26273
  • จังหวัด: สุพรรณบุรี
  • ชื่อเล่น: โอ่ง
เป็นข้อมูลดีมากครับ ขอบคุณครับ  :D

ออฟไลน์ artist1310

• สมาชิก 30 ไมล์
  • สมาชิก ID: 16704
  • พลังน้ำใจ : 1
  • จังหวัด: ชลบุรี
  • ชื่อเล่น: อาท
แต่ผมสังเกตุถ้าคนนั่งเต็มรถ หรือมีคนนั่งข้างๆ เสียง กึกๆ ก๊อกๆจะไม่เกิดขึ้นนะครับ 
แต่ถ้าไปไหนมาไหนคนเดียวจะได้ยินเฉพาะตอนเลี้ยวขวาเท่านั้น  นั่นแสดงว่า  คนขับนั่งทางด้านขวามีน้ำหนักกดทับ  เวลาเลี้ยวซ้ายจะไม่มีเสียง  แต่เลี้ยวขวาจะมีเสียง  เหมือนน้ำหนักมันไม่บราลานซ์กัน

Tags: