เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
Dhipaya_Mazda2_03
TTS Aeropart Tai
สนใจติดต่อลงแบนเนอร์โฆษณา หรือปักหมุดกระทู้ คลิกที่นี่

-->
สมัครสมาชิกคลับ!! | กฏกติกามารยาท | กฏระเบียบห้องซื้อขาย-ร้านค้า
ช่องทางสำรองในการติดต่อสื่อสาร เฟสกลุ่ม อย่าลืมแอ๊ดกันไว้ด้วยนะครับ >> http://www.facebook.com/groups/Mazda2ThailandClub/
ประกาศ!! แจ้งเปลี่ยนแปลงวิธีการโพสตั้งกระทู้ใหม่
สมาชิกใหม่ต้องทำการตอบกระทู้ หรือคอมเม้นท์ให้ครบ 3 โพสก่อน จึงจะเริ่มตั้งกระทู้ใหม่ได้

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ Mazda2Thailand พร้อมหมายเลขสติ๊กเกอร์ No. ได้ที่นี่!!

ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครซ่อมช่วงล่างมีเสียง กึกๆ ก๊อกๆ เวลาขึ้นเนินหรือเลี้ยว แล้วหายขาดบ้างครับ  (อ่าน 10243 ครั้ง)

ออฟไลน์ NUNNY

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • สมาชิก ID: 5169
  • พลังน้ำใจ : 1
  • จังหวัด: Bkk
  • ชื่อเล่น: นัน
    • รางวัลและกิจกรรม

ลองให้ช่างรื้อโช๊คสปิงออกมาแล้วใส่ใหม่ ไม่ก็เกิดจากยอยพวงมาลัยลองอัดจาระบีดูคัพอาจหาย

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ Mazda2Thailand พร้อมหมายเลขสติ๊กเกอร์ No. ได้ที่นี่!!

ออฟไลน์ TOR Lotto

• สมาชิก 200 ไมล์
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 4766
  • พลังน้ำใจ : 2
  • จังหวัด: กทม
  • ชื่อเล่น: ต่อ
ลองให้ช่างรื้อโช๊คสปิงออกมาแล้วใส่ใหม่ ไม่ก็เกิดจากยอยพวงมาลัยลองอัดจาระบีดูคัพอาจหาย

คุณ NUNNY เข้าศูนย์ไหนครับ ศูนย์ที่ผมไปถ้าไปลองไม่มีเสียงก็จะไม่ทำอะไรให้ท่าเดียว ขนาดอัดคลิปไปให้ดู ยังเฉยๆ บอกก็ตอนนี้ไม่ดัง ไม่รู้จะซ่อมอะไร เฮ้ออ... :emo_052: :emo_052: :emo_052:

ออฟไลน์ NUNNY

• *
  • สมาชิก ID: 5169
  • จังหวัด: Bkk
  • ชื่อเล่น: นัน
เจริญนครคัพ เอารถไปทิ้งไว้ให้สองสามวันเลยบอกมีเสียงหาให้จนเจอ ทิ้งข้ามคืน

ออฟไลน์ ubonnote

• สมาชิกใหม่
  • สมาชิก ID: 16837
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: อุบลราชธานี
  • ชื่อเล่น: Mhee
รถผม MAZDA 2 ท็อปเบนซิน ปี 2017 เลยครับรถวิ่งได้ พันกว่าโล ตอนนี้เซ็งสุดๆ เข้าศูนย์ที่อุบลมาสด้าพิจิตรเพชร จังหวัดอุบลฯ บอกได้คำเดียว ช่างทำได้แค่เปลี่ยนน้ำเครื่องเป็น ปัญหาอย่างอื่น อย่าไปคิด โทษแต่ลมยาง ทั้งๆที่เติมออกจากศูนย์ แล้วบอกว่าปกติ ถ้าคนหูไม่หนวกยังไงก็ได้ยินครับ ก็อกๆ ก็อกๆ จนรู้สึกว่ากูจะขายรถเก่า ซื้อรถใหม่เพื่ออะไร แล้วบอกว่ารถเกรดนี้ได้เท่านี้แหละรถกระป๋อง พูดแล้วอยากโดดถีบปากแม้ง เอารถเทสมาครับ เงียบกริบ บอกเป็นเหมือนกัน สรุปช่างแม้งโง่ หรือตัดปัญหา ถามเพื่อนในคลับ ที่ไหนรักษาอาการนี้หายขาดบ้างตอนนี้เซ็งมาก

มาอัพเดทครับ ผมลองเปลี่ยนศูนย์ไปเป็นตรงตลาดพูนทรัพย์ ปทุมธานี เมื่อวันเสาร์ 1 เม.ย. 60 พอดีเข้าเช็คระยะ 60,000 กิโล เลยแจ้งอาการช่วงล่างมีเสียงดังไปด้วย ช่างเอาไปลองครั้งนี้โชคดี มันดังให้ช่างได้ยิน ทางศูนย์เลยเคลมยางรองเบ้าโช๊คชุดใหม่ให้อีก 1 ชุด ทั้งซ้ายขวา ทั้งที่เคยเคลมไปแล้ว ตอนนี้เอาออกมาขับได้ 2 วัน อาการเสียงดังหายไป แต่หายขาดมั้ยคงต้องรอดูซักพัก เดี๋ยวจะมาอัพเดทให้อีกครับ  :-\ :-\ :-\

รถผม MAZDA 2 ท็อปเบนซิน ปี 2017 เลยครับรถวิ่งได้ พันกว่าโล ตอนนี้เซ็งสุดๆ เข้าศูนย์ที่อุบลมาสด้าพิจิตรเพชร จังหวัดอุบลฯ บอกได้คำเดียว ช่างทำได้แค่เปลี่ยนน้ำเครื่องเป็น ปัญหาอย่างอื่น อย่าไปคิด โทษแต่ลมยาง ทั้งๆที่เติมออกจากศูนย์ แล้วบอกว่าปกติ ถ้าคนหูไม่หนวกยังไงก็ได้ยินครับ ก็อกๆ ก็อกๆ จนรู้สึกว่ากูจะขายรถเก่า ซื้อรถใหม่เพื่ออะไร แล้วบอกว่ารถเกรดนี้ได้เท่านี้แหละรถกระป๋อง พูดแล้วอยากโดดถีบปากแม้ง เอารถเทสมาครับ เงียบกริบ บอกเป็นเหมือนกัน สรุปช่างแม้งโง่ หรือตัดปัญหา ถามเพื่อนในคลับ ที่ไหนรักษาอาการนี้หายขาดบ้างตอนนี้เซ็งมาก

ต้องลองเปลี่ยนศูนย์แล้วล่ะครับ ไม่งั้นลองโทรปรึกษาทาง Speed line  ช่างแต่ละศูนย์มีความชำนาญไม่เท่ากันจริงๆครับ ไม่รู้ทาง Mazda ทราบปัญหานี้รึเปล่า  :emo_052: :emo_052: :emo_052:

ออฟไลน์ ArtPakKZ

• *
  • สมาชิก ID: 12825
  • จังหวัด: กรุงเทพมหานคร
  • ชื่อเล่น: อาร์ท

ออฟไลน์ JABAVOC

• สมาชิก ID: 17134
  • จังหวัด: อุบลราชธานี
  • ชื่อเล่น: JABAVOC

ต้องลองเปลี่ยนศูนย์แล้วล่ะครับ ไม่งั้นลองโทรปรึกษาทาง Speed line  ช่างแต่ละศูนย์มีความชำนาญไม่เท่ากันจริงๆครับ ไม่รู้ทาง Mazda ทราบปัญหานี้รึเปล่า  :emo_052: :emo_052: :emo_052:

เป็นเหมือนกันคับ อาการดังตั้งแต่อาทิตย์แรก เอาเข้าศูนย์ที่อุบล ช่างบอกเหมือนกันเลย ลมยาง รถเกรดนี้ได้เท่านี้ เลยทนขับมันทั้งอย่างงั้น แล้วจะทำไงได้บ้างคับหรือต้องเอารถลงไปแก้ที่กรุงเทพกันเลยเหรอคับ ออกรถใหม่เจอสภาพนี้เหนื่อยใจจิงๆ ศูนย์ที่ไหนดี แก้ยังไงหายรบกวนด้วยแนะนำด้วยนะคับ

ออฟไลน์ artist1310

• สมาชิก 30 ไมล์
  • สมาชิก ID: 16704
  • จังหวัด: ชลบุรี
  • ชื่อเล่น: อาท
ของผมเป็นเฉพาะตอนที่ขับขึ้นลูกระนาดด้วยควรเร็วมากกว่าปกติ  มันก็มีเสียงดังมาจากข้างหลัง "กึกๆ"  แต่ถ้าขับขึ้นช้าๆก็ไม่เป็นอะไรครับ

ออฟไลน์ nuchsajee

• สมาชิก ID: 18273
  • จังหวัด: พระนครศรีอยุธยา
  • ชื่อเล่น: ฝน
มาสด้า2 ปี 2011 มีอาการดังตอนเลี้ยว และวิ่งบนทางขุระ ไปเช็คศูนย์แจ้งให้เปลี่ยนชุดแร็คพวงมาลัย กับ ลูกหมากแร็ค ราคา 15,000 // คิดอยู่ทำเลยดีไหม // กลัวไม่หาย // ใครเคยเปลี่ยนมาแล้วแนะนำด้วยค่ะ

ออฟไลน์ Ap

• *
  • สมาชิก ID: 8847
  • จังหวัด: bangkok
  • ชื่อเล่น: เเอ็ปเปิ้ล
สวัสดีค่ะ ขอความเห็นด้วยค่ะ  ชอบรถมาสด้า ใช้รถมา 6 เดือน เปิดเพลงฟัง ตลอด มีอยู่วันนึงไม่ฟังเพลง ได้ยินเสียงเวลาเลี้ยวซ้าย มีเสียงเหมือน เหล็กบางชิ้นมันเบียดกัน กิ้ง หรือติ๊ก ไม่เเน่ใจ ว่าเสียงอะไรค่ะ ขับปกติจะไม่เป็น
จะเป็นตอนเลี้ยว เทนำ้หนัก ไปทางซ้ายค่ะ ตอนนี้ยังหาสาเหตุอยู่ค่ะ 

มาอัพเดทครับ ตอนนี้ผ่านไป 80,000 กิโล เสียงเดิมมันกลับมาดังอีกแล้วครับ เปลี่ยนชุดที่ 2 ไปตอน 60,000 กิโล แบบนี้ เราต้องเปลี่ยนยางรองเบ้าโช๊คหน้ากัน ทุกๆ 20,000 กันเลยทีเดียว.... :emo_023: :emo_023: :emo_023:

ออฟไลน์ Hikeru

• สมาชิก 10 ไมล์
  • **
  • สมาชิก ID: 10736
  • จังหวัด: กรุงเทพ
  • ชื่อเล่น: Che
ไม่รู้เสียงเดียวกับผมไหม
ผมเอาจารบีทาแกนโช๊ค กับ บนหัวลูกยางที่อยู่ในยางกันฝุ่น เพราะเหมือนใช้ไป จาระบีจากโรงงานมันจะแห้งไปหมดละ ทำแล้วเสียงหายไปเยอะ

ออฟไลน์ m.mew

• *
  • สมาชิก ID: 11860
  • จังหวัด: ยะลา
  • ชื่อเล่น: หมิว
มีปัญหาคล้ายกันเลยค่ะ แต่เราเป็นตอนเลี้ยว ความเร็วต่ำๆ ในหมู่บ้านไรงี้ เอาเข้าศูนย์จนจะสนิทกับพี่ช่างแล้ว ที่ทำไปแล้วมี -เปลี่ยนยางรองเบ้าโชค >>กลับมาเป็นเหมือนเดิม
-พ่นน้ำยาอะไรไม่แน่ใจ ที่เบ้าโชค >> หายไปพักนึงก็กลับมา
-ถอดพวงมาลัยอัดจารบี >>เพื่ออะไรไม่รู้แต่เค้าทำไปแล้ว ก็คือไม่หาย
ปัญหาเก่ายังไม่หาย ตอนนี้ได้ปัญหาใหม่มาอีก ,,ขอรอวิธีแก้ด้วยคนนะคะ

ไม่รู้เสียงเดียวกับผมไหม
ผมเอาจารบีทาแกนโช๊ค กับ บนหัวลูกยางที่อยู่ในยางกันฝุ่น เพราะเหมือนใช้ไป จาระบีจากโรงงานมันจะแห้งไปหมดละ ทำแล้วเสียงหายไปเยอะ

ผมว่าเสียงเดียวกันแหละครับ เสียงเหมือนเหล็กลั่น ศูนย์จัดให้ผมมาทุกวิธีละ อัดจารบีก็เคย เปลี่ยนยางรองเบ้าก็เคย ตอนนี้มาเป็นระยะครับ เดี๋ยวดัง เดี๋ยวเงียบ กลายเป็นปัญหาเรื้อรัง ไม่แน่ใจว่าแก้ปัญหาได้ถูกจุดจริงๆรึเปล่าครับ ใช้รถมาแล้วก็หลายคัน ไม่เคยต้องใช้จารบีทายางเบ้าโช๊คมาก่อนน่ะครับ เลยยังสงสัยอยู่

Tags: