เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
Dhipaya_Mazda2_03
TTS Aeropart Tai
สนใจติดต่อลงแบนเนอร์โฆษณา หรือปักหมุดกระทู้ คลิกที่นี่

-->
สมัครสมาชิกคลับ!! | กฏกติกามารยาท | กฏระเบียบห้องซื้อขาย-ร้านค้า
ช่องทางสำรองในการติดต่อสื่อสาร เฟสกลุ่ม อย่าลืมแอ๊ดกันไว้ด้วยนะครับ >> http://www.facebook.com/groups/Mazda2ThailandClub/
ประกาศ!! แจ้งเปลี่ยนแปลงวิธีการโพสตั้งกระทู้ใหม่
สมาชิกใหม่ต้องทำการตอบกระทู้ หรือคอมเม้นท์ให้ครบ 3 โพสก่อน จึงจะเริ่มตั้งกระทู้ใหม่ได้

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ Mazda2Thailand พร้อมหมายเลขสติ๊กเกอร์ No. ได้ที่นี่!!

ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครซ่อมช่วงล่างมีเสียง กึกๆ ก๊อกๆ เวลาขึ้นเนินหรือเลี้ยว แล้วหายขาดบ้างครับ  (อ่าน 9679 ครั้ง)

ออฟไลน์ TOR Lotto

• สมาชิก 200 ไมล์
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 4766
  • พลังน้ำใจ : 2
  • จังหวัด: กทม
  • ชื่อเล่น: ต่อ
    • รางวัลและกิจกรรม
 Share 
เนื่องจากรถผม 1.5D ช่วงล่างมีเสียง กึกๆ กุกๆ เวลาขึ้นเนิน เลี้ยวซ้าย หรือวิ่งในทางที่ไม่ค่อยเรียบ ที่ล้อหน้าซ้าย

ได้เข้าซ่อมที่ศูนย์คลอง 6 ธัญบุรี ตอนระยะประมาณ 35,000 กิโล ครั้งนั้นศูนย์เคลมพวกยางรองเบ้าโช็ค ยางรองสปริง ยางกันกระแทก แต่พอกลับออกมาใช้ไม่ถึงอาทิตย์ เสียงดังกล่าวก็กลับมาอีก ก็เอาเข้าไปที่ศูนย์อีก คราวนี้ศูนย์ซ่อมโดยการอัดจารบีให้ เสียงก็เงียบหายไป ก็คิดว่าน่าจะหายขาด แต่ตอนรถเลขไมล์ประมาณ 51,000 โล เสียงก็กลับมาอีก แต่คราวนี้ไม่ได้มาตลอด มาๆ หายๆ ตอนเอาเข้าศูนย์เช็คระยะ ช่างไปลองมันไม่ดัง แต่พอเรากลับออกมาใช้มันก็ดัง ตอนนี้ก็รอแค่ว่า ให้มันดังตลอดจะได้เอาเข้าศูนย์อีก

รบกวนถามครับว่า ใครซ่อมมาแล้วหายขาดบ้าง แล้วสาเหตุจริงๆมันอยู่ที่อะไร และมีศูนย์ไหนที่แก้ปัญหานี้ได้ถูกจุดจริงๆบ้าง ช่วยแนะนำหน่อยครับ  ;) ;) ;)

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ Mazda2Thailand พร้อมหมายเลขสติ๊กเกอร์ No. ได้ที่นี่!!

ออฟไลน์ MZ2 Black

• สมาชิก 100 ไมล์
  • สมาชิก ID: 3817
  • พลังน้ำใจ : 5
  • จังหวัด: bangkok
  • ชื่อเล่น: Green
เสียงคล้ายๆกันเลย การแก้ไขก็เหมือนกัน สุดท้ายเปลี่ยนแร็คพวงมาลัยให้ แต่เสียงดังด้านหน้าก็ไม่หาย ทุกวันนี้ก็ฟังเแ็นเพื่อนกันไป

ออฟไลน์ IndyCafe

• สมาชิก 100 ไมล์
  • สมาชิก ID: 9634
  • พลังน้ำใจ : 1

ออฟไลน์ Sudyod

• สมาชิก 30 ไมล์
  • สมาชิก ID: 10330
  • จังหวัด: ชลบุรี
  • ชื่อเล่น: สุดยอด
ไม่ทราบว่าเคยลุยน้ำท่วมมาหรือเปล่าครับ เอาแบบระดับน้ำสูงสักครึ่งล้อขึ้นไป

ไม่ทราบว่าเคยลุยน้ำท่วมมาหรือเปล่าครับ เอาแบบระดับน้ำสูงสักครึ่งล้อขึ้นไป

ไม่เคยครับ   ว่าแต่... มีข้อสังเกตุอะไรที่เรามองข้ามไปครับ  :emo_113: :emo_113: :emo_113:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 ม.ค. 2017, 17:59:23 โดย TOR Lotto »

ออฟไลน์ Hikeru

• สมาชิก 10 ไมล์
  • **
  • สมาชิก ID: 10736
  • จังหวัด: กรุงเทพ
  • ชื่อเล่น: Che
ไม่รู้ว่าเป็นเหมือนรถผมไหม ลองเคาะที่  bumper หน้า แถวไฟตัดหมอก ว่ามีเสียงคล้ายกับที่ได้ยินไหน รถผมไฟตัดหมอกด้านซ้ายเหมือนจะขยับได้แนวหน้าหลังเมื่อเอานิ้วกด เมื่อเทียบกับด้านขวาที่ขยับไม่ได้ เคาะแล้วมีเสียงเหมือนที่ผมได้ยินในรถ เลยลองเอากระดาษยัดให้แน่น แล้วลองขับดู เสียงหายไปวันนึงละ จะลองดูซักพัก
 ปล.1.ระวังกระดาษไหม้ ห้ามเปิดไฟตัดหมอกระหว่างทดลอง.

ไม่รู้ว่าเป็นเหมือนรถผมไหม ลองเคาะที่  bumper หน้า แถวไฟตัดหมอก ว่ามีเสียงคล้ายกับที่ได้ยินไหน รถผมไฟตัดหมอกด้านซ้ายเหมือนจะขยับได้แนวหน้าหลังเมื่อเอานิ้วกด เมื่อเทียบกับด้านขวาที่ขยับไม่ได้ เคาะแล้วมีเสียงเหมือนที่ผมได้ยินในรถ เลยลองเอากระดาษยัดให้แน่น แล้วลองขับดู เสียงหายไปวันนึงละ จะลองดูซักพัก
 ปล.1.ระวังกระดาษไหม้ ห้ามเปิดไฟตัดหมอกระหว่างทดลอง.

เดี๋ยวจะลองดูครับ  :emo_051:

ออฟไลน์ BOLYHARD2

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • สมาชิก ID: 4860
  • จังหวัด: แพร่
  • ชื่อเล่น: sit
ไปเคลมที่เดียวกันเลยคะ (ใส่ยางรองเบ้าโช็คมาเหมือนกันเลยคะ) ไปเมื่อประมาณกลางเดือนตุลา 59 คะ   จนถึงตอนนี้ไม่มีเสียงกวนใจอีกเลยคะ  สู้ๆนะคะ

ออฟไลน์ NUNNY

• *
  • สมาชิก ID: 5169
  • จังหวัด: Bkk
  • ชื่อเล่น: นัน
เคยเป็นตอนขึ้นเนินช่างเปลี่ยนเบ้าโช๊คหาย แต่ตอนนี้เป็นตอนเลี้ยวขวาตอนเช้าๆดังก๊อกๆพอขับไปสักพักเสียงจะค่อยๆหาย พอเอาเข้าศูนย์เสียงดันไม่มีช่างเลยไม่รู้จักเช็คยังไง

เคยเป็นตอนขึ้นเนินช่างเปลี่ยนเบ้าโช๊คหาย แต่ตอนนี้เป็นตอนเลี้ยวขวาตอนเช้าๆดังก๊อกๆพอขับไปสักพักเสียงจะค่อยๆหาย พอเอาเข้าศูนย์เสียงดันไม่มีช่างเลยไม่รู้จักเช็คยังไง

เหมือนผมเป๊ะเลยครับ ตอนนี้เซ็งมาก อาการก็ไม่ได้เป็นตลอด  :emo_023: :emo_023: :emo_023:

ท่านใดแก้ไขได้หายขาด รบกวนชี้แนะด้วยครับ ยังรอความหวังจะแก้ไขได้หายขาด รถใหม่ลงหลุมทีอย่างกับรถอายุ 10 ปี ปวดใจจริงๆ   :P :P :P

ออฟไลน์ Tingly

• สมาชิก 50 ไมล์
  • สมาชิก ID: 380
  • ชื่อเล่น: Tingly
ผมเคยเป็นแบบคุณ
แนะนำมาซ่อมที่ศุนย์ มาสด้าเทียมร่วมมิตร ตรงศูนย์วัฒนธรรม พระราม9 หายขาดเลยครับ

ผมเคยเป็นแบบคุณ
แนะนำมาซ่อมที่ศุนย์ มาสด้าเทียมร่วมมิตร ตรงศูนย์วัฒนธรรม พระราม9 หายขาดเลยครับ

โอว ขอบคุณคุณ Tingly มากครับ อยากรบกวนถามอีกสักนิดครับ ตอนนั้นศูนย์ได้ซ่อมอะไรไปให้บ้างครับ จะได้เป็นความรู้เพิ่มเติม ....  :emo_090: :emo_090: :emo_090:

ออฟไลน์ NUNNY

• *
  • สมาชิก ID: 5169
  • จังหวัด: Bkk
  • ชื่อเล่น: นัน
อัพเดท ศูนย์ได้จัดการถอดโช๊คมาจัดใส่ยางรองสปริงใหม่ เสียงที่มีหายคัพศูนย์แจ้งว่ายางรองเคลื่อนตัวนิด1ทำให้เกิดเสียง ขับมาเดือนก่าละเสียงหายคัพ

อัพเดท ศูนย์ได้จัดการถอดโช๊คมาจัดใส่ยางรองสปริงใหม่ เสียงที่มีหายคัพศูนย์แจ้งว่ายางรองเคลื่อนตัวนิด1ทำให้เกิดเสียง ขับมาเดือนก่าละเสียงหายคัพ

ผมก็เปลี่ยนมาหมดแล้วอ่ะคับ แต่ก็ยังดังอยู่ ตอนนี้จารบีแห้ง เริ่มกลับมาดังอีกแล้ว  :-\ :-\ :-\

Tags: