เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
Dhipaya_Mazda2_03
สนใจติดต่อลงแบนเนอร์โฆษณา หรือปักหมุดกระทู้ คลิกที่นี่

-->
สมัครสมาชิกคลับ!! | กฏกติกามารยาท | กฏระเบียบห้องซื้อขาย-ร้านค้า
ช่องทางสำรองในการติดต่อสื่อสาร เฟสกลุ่ม อย่าลืมแอ๊ดกันไว้ด้วยนะครับ >> http://www.facebook.com/groups/Mazda2ThailandClub/
ประกาศ!! แจ้งเปลี่ยนแปลงวิธีการโพสตั้งกระทู้ใหม่
สมาชิกใหม่ต้องทำการตอบกระทู้ หรือคอมเม้นท์ให้ครบ 3 โพสก่อน จึงจะเริ่มตั้งกระทู้ใหม่ได้

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ Mazda2Thailand พร้อมหมายเลขสติ๊กเกอร์ No. ได้ที่นี่!!

ผู้เขียน หัวข้อ: วิธีปลดล็อคจอครับ  (อ่าน 47737 ครั้ง)

ออฟไลน์ chocopalm

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • สมาชิก ID: 8535
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: สุราษฎร์ธานี
  • ชื่อเล่น: ปาล์ม
  • สีรถ: ยังไม่ระบุ
    • รางวัลและกิจกรรม
Re: วิธีปลดล็อคจอครับ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 27 ต.ค. 2016, 21:45:10 »

มีวิธีทำโดยไม่ต้องลงโปรแกรมครับ ตาม youtube นี้  ผมใช้กับ mazda 2 skyactive แล้วใช้ได้ครับ
https://www.youtube.com/watch?v=dY8y_80C6Uc

ขั้นตอน
กดปุ่มสตาร์ท 1 ครั้งไม่ต้องเหยียบเบรคครับ
1. กด Favorite + Mute + Music พร่้อมกันนาน 2 วินาที  หน้าจอจะเปลี่ยนเป็น Test screen
2. กดปุ่ม  Del แช่ไว้ราว 20 วินาที จนตรง box ด้านขวาบนจะขึ้นคำว่า "JCI test mode"
3. พิมพ์ "11" และกด Enter
4. เลือกกด Speed Toggle จะขึ้นข้อความว่า speed restriction has been toggled disable! กด OK เพื่อ disable
5. หน้าจอกลับไปที่เดิม กด cancel  แล้วกด exit
6. กดปุ่มปิดไฟเครื่อง หรือดับเครื่อง
เป็นอันว่าเรียบร้อย สตาร์ทรถครั้งนี้ใช้ได้เลย

ผมลองแล้ว กด del แช่ ไว้ซักพัก แต่ไม่มีอะไรเกิดขึ้นเลยครับ
ไม่ได้เหมือนกันครับ

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ Mazda2Thailand พร้อมหมายเลขสติ๊กเกอร์ No. ได้ที่นี่!!

ออฟไลน์ Kong

• สมาชิก 100 ไมล์
  • สมาชิก ID: 240
  • พลังน้ำใจ : 17
  • จังหวัด: Chiang Mai
  • ชื่อเล่น: Kong
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 30 ต.ค. 2016, 14:57:57 »
ปลดล็อกหน้าจอได้แล้ว ตามที่แนะนำข้างบน ขอบคุณมากๆ ครับ

ออฟไลน์ chocopalm

• *
  • สมาชิก ID: 8535
  • จังหวัด: สุราษฎร์ธานี
  • ชื่อเล่น: ปาล์ม
  • สีรถ: ยังไม่ระบุ
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 30 ต.ค. 2016, 20:50:08 »
ปลดล็อกหน้าจอได้แล้ว ตามที่แนะนำข้างบน ขอบคุณมากๆ ครับ
ทำขั้นตอนเหมือนกับข้างบนนี้เลยหรอครับ ใช้เฟิร์มแวร์เวอร์ชั่นไหนอยู่

ออฟไลน์ fr13ay

• *
  • สมาชิก ID: 13576
  • จังหวัด: พะเยา
  • ชื่อเล่น: Fr13ay
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 01 พ.ย. 2016, 19:38:59 »
ลองแก้ตาม ขั้นตอนแล้วไม่ได้
ใช้ไฟล์ tweak เอา ครับ ทัชได้แล้วครับ

ออฟไลน์ Thosapol

• สมาชิก 10 ไมล์
  • **
  • สมาชิก ID: 3985
  • จังหวัด: กรุงเทพมหานคร
  • ชื่อเล่น: ทศ
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 02 ม.ค. 2017, 22:40:47 »
ทำขั้นตอนเหมือนกับข้างบนนี้เลยหรอครับ ใช้เฟิร์มแวร์เวอร์ชั่นไหนอยู่
ผมก้ลองละ กดdel(ค้า) แล้วไม่มีอะไรเกิดขึ้น

ออฟไลน์ Benzchoui

• สมาชิกใหม่
  • สมาชิก ID: 15170
  • จังหวัด: Nonthaburi
  • ชื่อเล่น: Benz
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 06 ม.ค. 2017, 10:41:19 »
พึ่งทำตามขั้นตอนได้ครับ แต่ยังไม่ได้ลองขับดูว่าได้รึเปล่า รถพึ่งออกเมื่อเดือนธันวาครับ

ออฟไลน์ inmydream

• *
  • สมาชิก ID: 15594
  • ชื่อเล่น: เต้
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 08 ก.พ. 2017, 08:04:06 »
มีวิธีทำโดยไม่ต้องลงโปรแกรมครับ ตาม youtube นี้  ผมใช้กับ mazda 2 skyactive แล้วใช้ได้ครับ
https://www.youtube.com/watch?v=dY8y_80C6Uc

ขั้นตอน
กดปุ่มสตาร์ท 1 ครั้งไม่ต้องเหยียบเบรคครับ
1. กด Favorite + Mute + Music พร่้อมกันนาน 2 วินาที  หน้าจอจะเปลี่ยนเป็น Test screen
2. กดปุ่ม  Del แช่ไว้ราว 20 วินาที จนตรง box ด้านขวาบนจะขึ้นคำว่า "JCI test mode"
3. พิมพ์ "11" และกด Enter
4. เลือกกด Speed Toggle จะขึ้นข้อความว่า speed restriction has been toggled disable! กด OK เพื่อ disable
5. หน้าจอกลับไปที่เดิม กด cancel  แล้วกด exit
6. กดปุ่มปิดไฟเครื่อง หรือดับเครื่อง
เป็นอันว่าเรียบร้อย สตาร์ทรถครั้งนี้ใช้ได้เลย

ขอบคุณคร้าบ เดี๋ยวไปลองซนดู :)

ออฟไลน์ suchet

• *
  • สมาชิก ID: 9344
  • จังหวัด: bangkok
  • ชื่อเล่น: chet
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 08 ก.พ. 2017, 15:00:56 »
6 ขั้นตอนที่ว่า ทำเพื่ออะไรครับ ขอคำอธิบายเพิ่มเติมได้ไหมครับ // แล้วถ้าทำตาม 6 ขั้นตอนแล้ว ขั้นตอนต่อไปที่ต้องทำ คืออะไร ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ arnon23

• สมาชิก 30 ไมล์
  • สมาชิก ID: 5564
  • พลังน้ำใจ : 1
  • จังหวัด: กทม.
  • ชื่อเล่น: ตู่
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 17 ก.พ. 2017, 10:18:53 »
6 ขั้นตอนที่ว่า ทำเพื่ออะไรครับ ขอคำอธิบายเพิ่มเติมได้ไหมครับ // แล้วถ้าทำตาม 6 ขั้นตอนแล้ว ขั้นตอนต่อไปที่ต้องทำ คืออะไร ขอบคุณมากครับ
ทำเพื่อปลดล็อกหน้าจอ ให้ผู้โดยสารตอนหน้าข้างคนขับใช้ทัชสกรีนได้ในขณะรถวิ่ง (จอทัชสกรีนล็อกขณะรถวิ่ง)

(เพราะถ้าคนขับทัชกรีนเองในขณะรถวิ่งอาจเกิดอุบัติเหตุได้ เค้าถึงมีคอนโทรลเลอร์มาให้ครับ)

แล้วหลังจากทำเสร็จ 6 ข้อ จะสตาร์ทรถขับไปไหนก็ไป หรือปิดระบบไฟ(เหมือนตอนดับเครื่อง)

เข้าบ้านก็แล้วแต่เลยครับ

ออฟไลน์ pim_cute

• สมาชิกใหม่
  • สมาชิก ID: 15510
  • จังหวัด: สมุทรปราการ
  • ชื่อเล่น: อั๋น
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 17 ก.พ. 2017, 12:09:05 »
ติดตรงกด delete ค้างเหมือนกันคับ ไม่รุว่าคนที่ทำได้เค้าทำกันยังไง

ออฟไลน์ suchet

• *
  • สมาชิก ID: 9344
  • จังหวัด: bangkok
  • ชื่อเล่น: chet
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 18 ก.พ. 2017, 09:48:58 »
ต้องทำทุกครั้งไหมครับ 6 ขั้นตอนที่ว่า หรือ ทำแค่ครั้งเดียว ก็ปลดล็อคหน้าจอ forever // มีผลกับ MZD Connect หรือไม่

ออฟไลน์ tum_allnew

• *
  • สมาชิก ID: 10536
  • จังหวัด: นนทบุรี
  • ชื่อเล่น: tum
  • รับจองมาสด้าทุกรุ่นครับ
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 18 ก.พ. 2017, 18:39:10 »
 :emo_102:

ออฟไลน์ pangpond100

• สมาชิก 20 ไมล์
  • สมาชิก ID: 16256
  • จังหวัด: กรุงเทพ
  • ชื่อเล่น: ปอนด์
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 05 พ.ค. 2017, 22:54:58 »
ขอบคุณครับ  :emo_102:

ออฟไลน์ nobitasang

• *
  • สมาชิก ID: 17979
  • จังหวัด: Thailand
  • ชื่อเล่น: กวี
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 30 พ.ค. 2017, 13:42:41 »
เด่วลองแล้วจะมารายงานผลน่ะครับ

ออฟไลน์ MS BY LUNATEK

• *
  • สมาชิก ID: 18714
  • ชื่อเล่น: MS
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 20 ก.ค. 2017, 17:52:38 »
 ;) ;)

Tags: