เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
สมัครสมาชิกคลับ!! | กฏกติกามารยาท | กฏระเบียบห้องซื้อขาย-ร้านค้า
ช่องทางสำรองในการติดต่อสื่อสาร เฟสกลุ่ม อย่าลืมแอ๊ดกันไว้ด้วยนะครับ >> http://www.facebook.com/groups/Mazda2ThailandClub/
ประกาศ!! แจ้งเปลี่ยนแปลงวิธีการโพสตั้งกระทู้ใหม่
สมาชิกใหม่ต้องทำการตอบกระทู้ หรือคอมเม้นท์ให้ครบ 3 โพสก่อน จึงจะเริ่มตั้งกระทู้ใหม่ได้

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ Mazda2Thailand พร้อมหมายเลขสติ๊กเกอร์ No. ได้ที่นี่!!

ผู้เขียน หัวข้อ: kayaba new sr + สปริงเดิม ตรงรุ่นมารีวิวครับ  (อ่าน 5710 ครั้ง)

ออฟไลน์ sazaki01

• No.096
  • สมาชิก 10 ไมล์
  • **
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 5537
  • พลังน้ำใจ : 2
  • จังหวัด: กรุงเทพ
  • ชื่อเล่น: แบงค์
    • รางวัลและกิจกรรม
 Share 
ได้ทดสอบ มา2วัน รู้สึก ฟิวลิ่ง ในการขับขี่เปลี่ยน ไปนิดหน่อย. ชุดนี้จับ คู่กับ  kayaba new sr + สปริงเดิม.  เป็นโช๊คซิ่ง สำหรับรถบ้าน. มีความนุ่มนวล แต่ก็ถือว่าแข็งกว่า โช๊คเดิมนิด แต่ไม่ถึงกับกระด้าง ความแข็งที่เพิ่มขึ้นมานิดนึง ทำให้ รถไม่โครงเครง โยนตัวไปมา. มีความรู้สึกล้อติดพื้นมากขึ้น. มั่นใจเวลาทิ้งโค้ง ในย่านความเร็ว กลางถึงสูง รู้สึกว่ารถมั่นคงขึ้น ไม่หวิว พวงมาลัยหนักขึ้น ข้อเสียก็มีคือ. ปรกติผมเติมลม. 36/33.  พอเปลี่ยนโช๊คกลับรู้สึกเลยว่าลมแข็งไป เพราะเสียงยางมันเข้ามาชัดเจนมาก.  ทดสอบ ลองให้ผู้โดยสารที่เคยนั่งรถเราประจำ. ปรากฎว่า ไม่ได้รู้สึกอะไรเลย เหมาะสำหรับ พ่อบ้าน อยากเปลี่ยนช่วงล่างให้มั่นใจขึ้น แต่ไม่อยากให้ แม่บ้านบ่น ว่าแข็งไป. เหมาะสมมาก 555. 
(โปรดใช้ จักรยาน ในการอ่าน นี้เป็นแค่ตัวเลือกนึงที่นำมาบอกกล่าวกัน ).
แอบกระซิบถาม KYB asia ว่าจะเริ่มจำหน่ายเมื่อไหร่ คาดว่าจะปีหน้า.

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ Mazda2Thailand พร้อมหมายเลขสติ๊กเกอร์ No. ได้ที่นี่!!

ออฟไลน์ njb

• **
  • สมาชิก ID: 4382
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: Rayong
  • ชื่อเล่น: Pu
Re: kayaba new sr + สปริงเดิม ตรงรุ่นมารีวิวครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 06 ส.ค. 2016, 21:05:38 »
ขอบคุณมากครับ ขอเก็บไว้เป็นตัวเลือก

ออฟไลน์ TOR Lotto

• สมาชิก 200 ไมล์
  • สมาชิก ID: 4766
  • พลังน้ำใจ : 2
  • จังหวัด: กทม
  • ชื่อเล่น: ต่อ
Re: kayaba new sr + สปริงเดิม ตรงรุ่นมารีวิวครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 08 ส.ค. 2016, 11:05:57 »
ถ้ามันทน ไม่รั่วง่ายเหมือนของศูนย์ ก็น่าสนใจไม่น้อย แบรนด์นี้เคยใช้กับคันเก่า ออกกระด้างขึ้นนิดหน่อย แต่ใช้ได้ดีครับ  :emo_051: :emo_051: :emo_051:

ออฟไลน์ 1.5D ปี59

• สมาชิก 200 ไมล์
  • สมาชิก ID: 7987
  • พลังน้ำใจ : 11
  • จังหวัด: กรุงเทพมหานคร
  • ชื่อเล่น: ต๋อง
  • สังคมนี้ อยู่ยากขึ้นทุกวัน
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 08 ส.ค. 2016, 12:51:40 »
อืมมม...ค้ายาบ้า...น่าสนใจครับ...เด๋วให้หมดประกันของศูนย์ก่อนนะ :emo_112:

ออฟไลน์ MR.PHUCHIT BUNLAB

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • สมาชิก ID: 7985
  • จังหวัด: ขอนแก่น
  • ชื่อเล่น: ชิชย์
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 08 ส.ค. 2016, 21:15:15 »
ใช้ดีมากครับรุ่นนี้

ใช้มา3บอดี้แล้ว เก๋งเล็ก เก๋งใหญ่ เอสยูวี แต่งก็ได้ เดิมก็ดี

ขนาดตัดสปริงโหลด เตี้ยไม่พอ ผบ.ไม่บ่นซักคำ มีแต่ถามว่าทำไมตกหลุมแล้วมันไม่เด้งเหมือนเดิม

แนะนำเลยครับ ถ้างบถึงและไม่ต้องการเตี้ยจัดปรับขึ้นลงบ่อยๆแบบสตรัท

ออฟไลน์ O'Pa

• สมาชิก 300 ไมล์
  • สมาชิก ID: 3305
  • พลังน้ำใจ : 4
  • จังหวัด: RoiEt
  • ชื่อเล่น: O'Pa
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 12 ส.ค. 2016, 19:25:06 »
น่าสนนะครับ ผมนี่เอียงคอดูเลยทีเดียว..

ออฟไลน์ kittiphat99

• **
  • สมาชิก ID: 12938
  • จังหวัด: แพร่
  • ชื่อเล่น: ต้น
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 05 ก.ย. 2016, 08:16:46 »
ถ้างบถึงแนะนำ TEIN สตรัทปรับเกลียว รับรองได้ช่วงล่างน้องเทพละครับ ในงบ40k-50k
ไม่แน่ใจว่าถ้ามือ2จะใส่mz2 ตัวใหม่นี้ได้ไหมนะ จะปรับนุ่มขับชิลๆ จะปรับแข็งไว้ซิ่ง โดนใจ

ออฟไลน์ MORKOB

• **
  • สมาชิก ID: 9186
  • จังหวัด: สมุทรสาคร
  • ชื่อเล่น: กบ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 11 ก.ย. 2016, 23:37:12 »
ตัวนี้มีเข้ามาแล้วเหรอคับ เคยถามร้านแต่งช่วงล่างเค้าบอกว่าน่าจะต้นปีหน้า ถึงจะออกรุ่นนี้มา

ออฟไลน์ nunes

• *
  • สมาชิก ID: 13039
  • จังหวัด: bkk
  • ชื่อเล่น: ป๋า
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 12 ก.ย. 2016, 12:25:37 »
ค่าตัวเท่าไรครับ

ออฟไลน์ nutsystem

• สมาชิก 100 ไมล์
  • สมาชิก ID: 13382
  • จังหวัด: เพชรบุรี-ราชบุรี
  • ชื่อเล่น: นัท
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 16 ต.ค. 2016, 14:17:37 »
เข้ามาเก็บข้อมูลครับ

ออฟไลน์ เรืองพงษ์

• สมาชิกใหม่
  • สมาชิก ID: 3343
  • จังหวัด: กรุเทพ
  • ชื่อเล่น: pong
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 19 เม.ย. 2018, 22:27:04 »
Up

ออฟไลน์ Pumazda555

• *
  • สมาชิก ID: 25235
  • จังหวัด: กรุงเทพมหานคร
  • ชื่อเล่น: ปุ๊
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 03 ก.ค. 2018, 17:03:25 »
ดีมากๆครับ

Tags: