เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
Dhipaya_Mazda2_03
TTS Aeropart Tai
สนใจติดต่อลงแบนเนอร์โฆษณา หรือปักหมุดกระทู้ คลิกที่นี่

-->
สมัครสมาชิกคลับ!! | กฏกติกามารยาท | กฏระเบียบห้องซื้อขาย-ร้านค้า
ช่องทางสำรองในการติดต่อสื่อสาร เฟสกลุ่ม อย่าลืมแอ๊ดกันไว้ด้วยนะครับ >> http://www.facebook.com/groups/Mazda2ThailandClub/
ประกาศ!! แจ้งเปลี่ยนแปลงวิธีการโพสตั้งกระทู้ใหม่
สมาชิกใหม่ต้องทำการตอบกระทู้ หรือคอมเม้นท์ให้ครบ 3 โพสก่อน จึงจะเริ่มตั้งกระทู้ใหม่ได้

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ Mazda2Thailand พร้อมหมายเลขสติ๊กเกอร์ No. ได้ที่นี่!!

ผู้เขียน หัวข้อ: บริการทำความสะอาดพรมรถยนต์ที่ถูกน้ำท่วมพรมรถยนต์ที่เปียกชื้น เนื่องจาก น้ำเข้ารถ  (อ่าน 76286 ครั้ง)

ออฟไลน์ tatong01

• สมาชิกใหม่
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 1081
  • พลังน้ำใจ : 1
  • จังหวัด: nonthaburi
  • ชื่อเล่น: tong
    • รางวัลและกิจกรรม

อยู่แถวโลตัส พระราม 5 ครับ ได้เวลาขอทำความสะอาดสะหน่อย ฟอกเบาะ
สวัสดีครับ หายไปหลายวันครับ เพราะจะด้วยงานเยอะก็ดี หรือเวลาทำงานมันก็ช่างน้อยเหลือเกินนะครับ แปป ๆ ก็วันนึ่งแล้ว 55555 เข้าเรื่องดีกว่าครับ ลูกค้าท่านนี้โทรมาก่อนหน้าหนึ่งวันครับ แล้วก็บอกนัดมาว่าจะมาตอนเช้า ( ผมละก็เบื่อจริง ๆ เลยโทรมาแล้วไม่มา ) วันรุ่งขึ้นก็มาตามที่บอกครับ 55555 ผมก็รีบมาทันที่ครับ พอมาถึงที่ร้านก็เดินมาดูที่รถกันเลยครับ เปิดมาดูแล้วอืมไม่มีปัญหาครับ รถใช้มานานแล้วครับ อยากจะทำสักที่นึ่งเพราะรถมันหลายปีแล้วครับ ได้เลยครับพี่ไม่มีปัญหา ตกลงว่าทำแค่เบาะหน้าใช้ไหมครับ กับแผงประตูนะครับ เมื่อวานนี้ที่คุยกันกับพี่ผู้หญิงนะครับ ทำเบาะหน้า กับแผงประตูนะครับ หรอเอางี้ทำหมดเลย ฟอกเบาะทั้งหมดเลยครับ 2500 ใช่ไหมครับ ออใช่ครับ งั้นเอาตามนั้นเลยครับ เออแล้วรวมล้างสีดูดฝุ่นด้วยไหมเอ่ย ออครับมันรวมอยู่ในนั้นแล้วครับไม่ต้องห่วงครับพี่ 55555 เดียวจัดให้อย่างงาม ๆ เลยครับ โอเคถ้าเรียบร้อยเมื่อไรโทรแจ้งให้ผมทราบด้วยนะครับได้มารับรถถูกครับ ครับผม เพราะเดียวแฟนผมมารับไปทำธุระก่อนครับ ครับพี่ ได้เวลาก็ลุยกันเลยครับ แล้วดันเมื่อคืนฝนตกอีกต่างหากครับ ช่วงเช้ารถก้เข้ามาล้างสีดูดฝุ่นแบบไม่ลืมหูลืมตากันเลยครับ เล่นเอาสะเหนื่อยลิ้นห้อยกันเลยที่เดียว รูปถ่ายอาจจะมีไม่มากครับเพราะไม่มีใครว่างถ่ายรูปให้เลย ผมทำอยู่คนเดียวเลยครับ 555555 จัดไปอย่างขำ ๆ นะครับ แล้วพอทำเสร็จก็รอเวลาประกอบ พอประกอบเสร็จสักพักลูกค้าก็มาพอดีครับ ผมก็เลยบอกว่าแปป ๆ นึ่งครับเดียวผมขอสปาโอโซนภายในห้องโดยสารก่อนครับ แล้ลูกค้าก็เลยตั้งคำถามมาอยู่เรื่องนึ่งครับ เรื่อง การอบโอโซน ออครับ ผมก็ไปถามมานะร้านใกล้ ๆ บ้านครับ ว่า ถ้าฟอกเบาะทำราคาเท่าไร เขาบอกว่า 3500 ฟอกภายใน แบบไม่ถอด และอบโอโซน ผมว่ามันแพงไปและอบโอโซนแล้วกลิ่จะหายไหม 555555และผมเปิดมาเจอที่ร้านของคุณโต้ง เนี่ยละครับ ราคานี้ถอดออกมาฟอกข้างนอกด้วย ผมก็บอกคำเดียวละครับว่า ไม่มีใครเขาทำกันหรอกครับราคานี้ เพราะเขาไม่กล้าถอดกันครับเพราะไม่ใช่ช่าง ถอดสุ่มสี่สุ่มห้า เดียวหักของเสีย งานเข้าร้านอีกครับ 5555 งานพวกนี้เฉพาะทางจริง ๆ ครับ ประสบการ์ณล้วน ๆ ครับ 5555555 และเรื่องเครื่องอบโอโซน เนี่ยมันเป็นเครื่องอบจริงแต่กลิ่นจะหายไปได้แค่ 7 วันเท่านั้นละครับ เพราะน้ำยาที่ใช้ในเครื่องก็ดี และก๊าซที่เอาเข้ามาเป็นส่วนผสมในการทำให้เกิดปฎิกริยาก็ดี เป็นสารตกค้างก่อให้เกิดมะเร็งทั้งนั้นครับ ลองไปศึกษาดี ๆ ครับพี่ แม้กระทั้ง EPA ของ อเมริกา หรือ ญี่ปุ่นก็ดี ไม่มีใครออกใบรับรองว่า เครื่องอบโอโซนปลอดภัยร้อยเปอร์เซ็นต์นะครับ 555555 อย่าให้พูดไปมากกว่านี้เลยครับเยอะครับ 555555 พอสปาโอโซนเสร็จเรียบร้อย ก้บอกลูกค้าไปว่าพี่ลองดูที่ผมสปาไปให้ก่อนนะครับ ว่าจะเป็นยังไง กลิ่นเผลอ ๆ หายไปเลยครับเพราะ 95 % ของลูกค้าที่ใช้บอกว่าได้ผลจริง ๆ ครับพี่ จะได้ไม่ต้องล้างตู้แอร์ครับให้เสียเงินอีกครับพี่ 55555 เรียบร้อยแล้วก็ส่งมอบรถให้กลับลูกค้าครับ ขอขอบพระคุณเป็นอย่างสูงครับที่ลูกค้าให้ความไว้วางใจกับทางร้านของเรา GAPCARWASH DETAILCENTER ครับ รถเข้าวันที่ 22 มีนาคม 2558 ครับ

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ Mazda2Thailand พร้อมหมายเลขสติ๊กเกอร์ No. ได้ที่นี่!!

มาล้างห้องเครื่องสะหน่อยก่อนที่จะส่งรถให้ลูกค้าครับ
สวัสดีครับ มาล้างห้องเครื่องเอาสะหน่อยก่อนที่จะเอารถไปส่งที่อ่างทองครับ เป็นรถเต๊นส์ มาถึงก็ถาม โน้น นี้ นั้น แล้วก็บอกว่า พี่ล้างห้องเครื่องด้วยนะครับ ได้เลยครับ ก็เอารถเข้าล้างตามปกติครับ แต่เห็นถ่ายรูปจังเลย เอยปากถามไปว่ามาจากร้านไหนหรอครับ ออผมมาจากเต๊นส์รถครับพี่ คือว่าต้องล้างรถก่อนเอาไปส่งให้ลูกค้าครับพี่ นี้ผมต้องเอาไปส่งที่อ่างทองนะครับเนี่ย ออแล้วไป 555555 ลูกค้าได้ยินก็ งง ๆ อยู่ครับ ผมเลยถามไปว่ามีรถแบบไหนบ้างรถเก่าหรือรถใหม่ครับ มีหมดครับพี่ พี่จะเอารุ่นไหนละ มี 3 ห่วงไหมครับ จะเอามาแต่งเล่น ๆ หน่อยนะครับ รถรุ่นใหม่ผมไม่เล่นครับมันเปาะหรือเกิน เล่นรถรุ่นเก่า ๆ แต่งสวย ๆ วิ่งได้เหมือนกันครับ และก้ไม่ใช่ว่าจะวิ่งแพ้รถใหม่สะที่ไหนครับละครับ มันอยู่ที่ฝีในมือที่มีอยู่ครับ ว่าจะแต่งเอาแบบไหน สวยงามหรือแบบวิ่ง เร็ว แรง แซงนรก นะครับ 55555 จัดไปครับ พอทำเรียบร้อยก็ส่งรถครับเรียบร้อยแล้ว ขอใบเสร็จด้วยนะครับพี่ ได้เลยครับ เขียนให้เป็นต้องเป็นนายแบบถ่ายรูปด้วย 55555 จัดไปครับ ขอขอบพระคุณเป็นอย่างสูงครับที่ลูกค้าให้ความไว้วางใจกับทางร้านของเรา GAPCARWASH DETAILCENTER ครับ รถเข้าวันที่ 20 มีนาคม 2558 ครับ

ห้องเครื่องสกปรกมาก็ต้องได้รับความสะอาดกลับไปครับ ล้างห้องเครื่อง
สวัสดีครับ มาล้างเครื่องสะหน่อย เพราะที่อื่นล้างไม่เป็นและไม่เชื่อมันว่าจะไล้างได้ครับ ลูกค้ารายนี้มาถึงก็บอกเลยว่าล้างห้องเครื่องด้วยครับ ได้เลยครับผม ไม่มีปัญหาครับ เดียวจัดให้ครับ ก็เข้าคิวกันเข้ามาล้างกันไปเรื่อย ๆ ครับ และเมือถึงคิวก็จัดไปครับ ล้างเองกับมือครับ รถก้คือรถครับ สายไฟ 3 เส้นครับ วิ่งได้แล้ว 55555 เรื่องจริงไม่ได้โม้ 55555 จัดไปครับ แต่น่าเสียดายตอนที่ล้างเสร็จแล้วเช็ดแห้งเป่าลม แว๊กแห้งเรียบร้อยไม่ทันได้ถ่ายเอาไว้ครับ เพราะตัวเองล้างรถอยู่ 55555 ก็เลยเอามาโชว์เท่าที่เห้นเนี่ยละครับ ว่าเขาล้างกันแบบไหน 555555 เรียบร้อยดีวิ่งฉิวเลยครับท่าน 555555 ขอขอบพระคุณเป็นอย่างสูงครับที่ลูกค้าให้ความไว้วางใจกับทางร้านของเรา GAPCARWASH DETAILCENTER ครับ รถเข้าวันที่ 21 มีนาคม 2558 ครับ

โดนน้ำท่วมมาเพียงชั่วคราวเท่านั้นเอง จบที่ 2000 ฿
สวัสดีครับ มากันแล้วครับน้ำท่วมเพียงชั่วคราวเท่านั้นครับท่าน คันนี้เป็นคันแรก ๆ เลยครับที่เข้ามาที่ร้านเพื่อจะให้ได้มาตราฐานของการทำงาน ต้องจบเรื่องกลิ่น เรื่องความสะอาดครับ ลูกค้าท่านนี้โทรมาสอบถามในเรื่องเกี่ยวกับราคาการบริการของทางร้านครับก็บอกไปครับว่า จบที่ 2000 บาทครับ ลูกตกลงโอเค เพราะลูกค้าวิ่งหามาทั่วแล้วครับได้คำตอบคือ เขาไม่ถอดกันหรอกครับพี่ แค่เอาพึงลม ใช้เครื่องอบ ก็แห้งแล้วครับ นี้คือคำตอบของ................โดยที่ไม่มีความสามารถจะทำได้ และคิดราคาแพงอีกต่างหากครับ และมีอะไรอีกเยอะครับหลาย ๆ คนที่โทรเข้ามาถามราคาพอรู้แล้ววางเลยมันก็แปลกอยู่นะครับ แต่ผมรู้ว่าเป็นลูกค้าหรือพวกที่ไม่มีปัญญาที่จะทำเรียกราคาไม่ถูกเพื่อจะเอาไปพูดกับลูกค้าว่าร้านนี้แพงร้านผมถูกกว่า 55555 งานมันก็คนละแบบอยู่แล้วครับท่าน น้ำยาที่ใช้ก็คนละเรื่องครับ มีอีกเยอะนะครับ ยังไงผมให้ลูกค้าเป็นคนตัดสินใจดีกว่าว่าจะทำหรือไม่ทำครับ 5555555 โปรดใช้วิจารณญานด้วยนะครับ งานฝีมือพวกนี้ไม่ใช่เรื่องเล่น ทำแล้วรับผิดชอบในกลิ่นที่ตามมาไหม แต่โดยส่วนมากที่เจอมาไม่รับครับ 55555 มีแต่ที่นี้ทีเดียวครับที่รับประกันเรื่องของกลิ่นต้องหายชัวร์ไม่มั่วนิ่มด้วยครับ 555555 ก็ลองตัดสินใจกันดูครับ ผมก้เข้าใจนะครับว่าภาวะเช่นนี้ใคร ๆ ก็ต้องอยากได้ของถูก แต่ได้ดีที่ไม่มีนะครับ เสียน้อยเสียยาก เสียมากเสียง่ายครับ 55555 เข้าเรื่องดีกว่าครับ ลูกค้าโดนน้ำท่วมมาเหมือนกันครับแล้วก็มาที่ร้านลงมือทำเลยครับ แต่มาเอาสะจะบ่ายโมงแล้ว ถามว่าวันนี้เสร็จไหมครับ ไม่มีทางครับพี่เพราะพรมผ้าห่มด้านล่างมันหนามาก และต้องใช้เวลาพอสมควรครับ ต่อให้มีเครื่องอบที่พี่บอกด้วยครับ แล้วผมถามพี่นิดนึ่งครับว่า พี่เคยเห็นไหมครับว่าที่เขาบอกว่ามีเครื่องอบเนี่ย รูปร่างมันเป็นยังไงครับพี่ 555555 นึกสภาพไม่ออกจริง ๆ ครับพี่ ว่ามันจะใหญ่โต มโหฬารตระการณ์ตา ขนาดไหนครับ 55555 เออผมก็ไม่เคยเห็นเหมือนกันนะ นั้นนะสิครับ มันคือเครื่องทำความร้านด้วยกระแสไฟที่ใช้ลมเป่าเข้าไปแล้วจะทำให้ชิ้นส่วนภายในของในตัวรถพี่นะเสียหายได้ง่ายขึ้นครับ 55555 หรือบางที่ ที่เขาใช้ตู้อบคือเอา ไฟสปอร์ตไลท์ ระดับ 1000 วัตต์เนี่ยมาส่องกับพื้นให้แห้งครับพี่แล้วความร้อนสะสมที่เกิดขึ้นบริเวณรอบข้างละครับ เบาะหนัง แผงข้างประตูกรอบหมดครับ เนี่ยละครับที่เขาเรียกกันว่าตู้อบ 555555 แล้วมันอบได้แต่ด้านบนครับพี่ ด้านล่างยังเปียกอยู่ก็เท่านั้นครับ ผมนะแก้งานมาหลายคันแล้วครับพี่ ช่วงที่พายุนาริเข้าก็ดี ช่วงที่น้ำท่วม ๆ ก็ดี ลูกค้าไปทำมาจากที่อื่นแต่เรื่องกลิ่นไม่หาย ทำไปเพื่อ มีการบอกลูกค้าด้วยนะว่าออมันเป็นอย่างนี้ละครับเมื่อใช้ตู้อบ 55555 ใช้สมองส่วนไหนคิดก็ไม่รู้ครับ แต่ผมมาเจอช่างโต้งนี้เห็นการทำงานแล้ว ไวมากทำจนชำนานแล้วละสิ โหพี่มีอะไรครับ รถทั้งคันมันก็คือรถอยู่วันยังค่ำ เอางี้ดีกว่าถอดเครื่องกองรวม ๆ เอาไว้เลยครับพี่เดียวผมประกอบให้ดูสตารท์ติดด้วยนะครับขอบอก 55555 ผมไม่เก่งหรอกครับพี่แค่ใจรักในงานที่ทำอยู่เท่านั้นเองครับ อืมเดียวผมขอทำตรงนี้ให้แห้งก่อนนะครับ ส่วนพรมพี่ต้องทิ้งเอาไว้ที่ผมนะ เออพี่ใช้รถหรือเปล่าครับ ใช้สิ โอเคงั้นเดียวผมประกอบเบาะคนขับไปให้นะครับพี่ คิดราคาเพิ่มไหม ไม่ครับเป็นการบริการของทางร้านอยู่แล้วครับ จะถอดเข้าถอดออก 3 รอบก็ราคานี้ละครับ อ็ยที่อื่นเขาคิดกันเป็นรอบ ๆ เลยละครับ 555555 จะรวยไปไหนอ่ะ 55555 ผมมาที่นี้ถูกแล้วเพราะที่อื่นผมไม่เห็นผลงานอะไรเลย ไม่รู้จะทำรถผมออกมายังไง 555555 ก็ว่ากันไปครับพี่ แล้วแต่วาระและเหตุการ์ณครับ 555555 โอเคงั้นเดียวผมเข้ามาใส่วันศุกร์เลยนะช่วงเช้าเลย ได้เลยครับพี่จัดไปครับ 555555 พอถึงวันศุกร์ที่รอคอยก็มาถึงครับ 5555 มาแต่เช้าเลยวุ้ย รีบมาใส่เพราะต้องไปธุระต่อครับ 55555 จัดไปครับ เข้ามาตอน 08.30 น. ประกอบเสร็จเรียบร้อย 09.19 น. ครับ 55555 ไม่รีบครับ พี่ลองเดินดูและดมเรื่องของกลิ่นก่อนเลยนะครับ 555555 ว่าที่ผมทำไปแล้วเป็นไงบ้าง โอเคเลยละไม่มีกลิ่นแถมหอมอีกต่างหากนะเนี่ย ครับผมน้ำยามันดีก็ยังงี้ละครับ ขวดตั้ง 2500 บาทที่ใช้กับรถพี่เนี่ยครับ 55555 ผมไม่ได้ใช้น้ำยาอะไรก็ไม่รู้หรอกครับผม 55555 อย่าเห็นว่าร้านอยู่ในปั้มแล้วใช้ของไม่ดียะครับ 55555 เผลอ ๆ ดีกว่า................กันเยอะครับพี่ ผมนะไม่อยากจะก้าวล่วงนะครับแต่บางที่เขาล้ำเส้นผมมาก่อนก็เอากันสะหน่อยครับพี่ 555555 โอเคเรียบร้อยแล้วครับ แจ่มว้าวเลยใช่ไหมครับพี่ 55555 เยี่ยมเลยละครับ เดียวผมแนะนำเพื่อน ๆ ให้มาใช้บริการที่นี้แน่นอนครับ จบกว่ากันเยอะเลย 55555 ขอบพระคุณครับ ขอขอบพระคุณเป็นอย่างสูงครับที่ลูกค้าให้ความไว้วางใจกับทางร้านของเรา GAPCARWASH DETAILCENTER ครับ รถเข้าวันที่ 25 มีนาคม 2558 เสร็จวันที่ 27 มีนาคม 2558 ครับผม

อยู่แถวแจ้งวัฒนะครับ โดนน้ำท่วมมา ฟอกพรมพื้น จบที่ 3000 ฿
สวัสดีครับ นี้ก็อีกหนึ่งคันครับผม ลูกค้าท่านนี้โทรมาแต่เช้าตรูเลยก็ว่าได้ครับ ผมยังอาบน้ำอยู่เลยต้องวิ่งออกมารับโทรศัพท์ 55555 ลูกค้าถามว่าน้ำท่วมรถต้องทำไงบ้างครับพี่ ออ ฟอกพรมพื้นอย่างเดียวเลยครับผม 55555 ไม่งั้นพรมไม่มีทางแห้งแน่นอนครับ เขาบอกว่าให้เอาผ้ามาซับ ๆ น้ำออกไปเดียวก็แห้งเอง 55555 ที่ไหนเขาบอกมาครับ ถามกลับไปเลยว่า มีมันสมองไว้เพื่ออะไรครับ 555555 รถอะไรครับผม NISSAN TEANA ปี 2013 ครับ โอเค จบที่ 3000 บาทครับผม ลดหน่อยได้ไหมครับพี่ 555555 ผมทำราคานี้จริง ๆ ครับ ไม่มีใครเขาทำราคานี้หรอกครับ ถูกสุด ๆ แล้ว เพราะว่าต้องรื้อพรมออกมาฟอกกันข้างนอกนะครับ ร้านอื่นเขาไม่ทำกันนะครับเพราะถอดไม่เป็นเดียวชิ้นส่วนภายในหักขึ้นมางานเข้าแน่นอนครับ เขาเลยไม่ทำกันไงครับ 55555 ร้าน.............เนี่ยละครับที่บอกผมว่าเอาผ้าซับ ๆ น้ำออกเดียวก็แห้งแล้ว โหอะไรจะขนาดนั้นเนี่ย ทำไม่ได้หรือว่าไม่รู้ก็บอกลูกค้าไปตามตรงก็หมดเรื่องแล้ว เหนื่อยจริง ๆ กับพวกที่รู้ไม่จริงแล้วดันมาอวดรู้อีกอ่ะนะ ร้านพี่อยู่ตรงส่วนไหนของบางใหญ่ครับ ผมก็อธิบายจนรถลูกค้าวิ่งถึงที่ร้านแต่ผมยังไปไม่ถึงไหนเลยครับ 555555 ตื่นสายไปหน่อยครับ ก็รีบเหาะมาเลยมาเลยครับท่าน พอถึงที่ร้าน เปิดดูที่รถแล้ว แม่เจ้า ดีไม่ถึงซุ้มคันเกียร์ ถ้าถึงละก็ โดนยาวเลย 555555 พี่โต้งครับวันนี้จะเสร็จไหมครับ ผมจะพยายามครับเพราะพรมผ้าห่มมันเปียกเต็ม ๆ แบบนี้ ท่าทางจะยากครับ 555555 อยู่ที่แดดด้วยนะครับถ้าแดดดีมีลุ้นครับ 55555 แต่ถ้าพรมไม่แห้งผมก็ไม่ปล่อยไปนะครับเพราะว่าเดียวเสียชื่อ บอกกันไว้ก่อนเลย แต่ถ้าจะเอาต้องเขียนเป็นรายลักษณะอักษรกันเลยนะครับ 55555 ป้องกันเอาไว้ดีกว่าแก้ครับ 55555 โอเคครับพี่ยังไงเดียวผมโทรมาถามเรื่อย ๆ นะครับพี่ ได้ครับผมงั้นผมฝากดูแลรถผมด้วยนะครับ ครับผม พอถึงเวลายามเย็น 55555 ไม่แห้งวุ้ย ลูกค้าโทรมาพอดีบอกว่าจะมาเอารถ ได้เลยครับ แต่ผมจะประกอบเบาะคนขับเบาะเดียวหรือเอาเบาะข้างคนขับด้วยครับ คนขับคนเดียวก็ได้ครับพี่ไม่มีปัญหาครับ งั้นจัดไป ประกอบเสร็จเรียบร้อย ลูกค้ามาถึงเห็นรถแล้วพี่เอางี้เลยหรอ 55555 มันจะขับได้ไหมครับ ( ลูกคุณหนูครับ 555555 ) ได้สิครับเดียวผมพาไปนั่งเล่นสักรอบก็ได้ครับ 55555 มันไม่แห้งนะครับตรงแผ่นกันความร้อนไฟร์วอลล์นะครับ ตรงไหนครับพี่ นี่ไงตรงนี้ไง ออมันยังชื้น ๆ อยู่เลยครับ 55555 งั้นผมฝากรถพี่เอาที่ร้านเลยดีกว่า ได้ครับ แล้วพรุ่งนี้จะแห้งไหมครับ ต้องแห้งสิครับ 5555 แดดดีด้วยพรุ่งนี้ โอเคครับงั้นผมฝากด้วยนะครับพี่ ครับผม

โดนน้ำมาเหมือนกันครับ เลยต้องรีบมาทำ ฟอกพรมพื้น จบที่ 2500 ฿
สวัสดีครับ มากันอีกแล้วครับท่านรถน้ำท่วมมา คันนี้เป็นคันที่ 3 แล้วนะครับ และก็มีมาเรื่อย ๆ ครับถ่ายทันมั่งไม่ได้ถ่ายมั่ง ผมนับคันที่ได้ถ่ายแล้วเอาลงเว็บนะครับ รถจอดเต็มร้านเลยครับ 555555 ถึงกับต้องบอกให้ลูกค้าเอารถกลับไปก่อนครับเดียวไม่มีที่จอดครับ 55555 เพราะก่อนคันที่ 3 มีมาก่อนหน้านี้อีก 4 คัน ที่ไม่ได้ถ่ายเอาไว้ครับเสียดายแต่ละคันมานี้สุดยอดทั้งนั้นเลยครับเลี้ยงปลาช่อนได้เลยดีกว่า 55555 เข้าเรื่องดีกว่า โม้มาเยอะแล้ว 5555 ลูกค้าท่านนี้โทรมาถามว่าร้านเปิดไหมครับ เปิดครับโอเคครับพี่เดียวผมเอาเข้าไปครับ รถโดนน้ำท่วมมาครับขับผิดทางไปหน่อยครับ 55555 โอเคครับมาได้เลยครับ เพราะก่อนหน้าที่บอกเอาไว้ว่ามีรถทำอยู่แล้ว 4 ที่ไม่ได้ทันถ่ายครับ ต่อ ๆ ไม่นอกเรื่องแล้ว พอลูกค้ามาถึงถามคำแรกเลยว่าวันนี้แห้งทันไหมครับพี่ 55555 ไม่ทันครับผม พรมที่เปียกน้ำมาทำให้แห้งภายใน 3 ถึง 4 ชั่วโมงเป็นไปไม่ได้ครับ 55555 ให้ใช้โครตเครื่องอบด้วยครับ มันดูเหมือนแห้งแต่ไม่สนิทครับมันยังคงมีความชื้นอยู่ดีครับ อบก็คืออบครับ โอเคครับพี่ตามสบายเลยครับผมไม่รีบแล้ว 55555 ต้องยังงี้สิครับ งานมันถึงจะออกมาดีครับ 55555 ก็ลงมือรื้อกันเลยครับแปปเดียวออกหมดแล้ว และก็ทำความสะอาดที่พื้นรถก่อนเลยครับ เพื่อขจัดเรื่องของเชื้อโรค แบตทีเรีย กลิ่นที่ไม่พึ่งประสงค์ครับ จัดไปครับ เออพี่ผมไปอ่านเจอมาในเว็ปอ่ะ ว่าครับ เขาบอกว่า ให้เอาถ่านมาวางเอาไว้มั่ง กระดาษหนังสือพิมพ์มั่ง อะไรประมาณเนี่ยครับ แล้ว น้ำมันจะแห้งไหมครับพี่ 555555 ใครหนอชังกล้สตอบออกมาแบบนี้ มันแสดงให้ถึงความโง่เขลาเบาปัญญาจริง ๆ นะครับ แต่ถ้าบอกว่า ให้เอามาซับออกไปก่อนแล้ววิ่งเข้าหาร้านที่สามารถทำได้เนี่ย พอฟังได้หน่อยครับ แต่อย่างที่บอกมานี้มันไม่ใช่นะครับ คำว่า น้ำ มันมีน้ำหนักในตัวมันเองอยู่แล้วนะครับ หรือจะเอาค่าความถ่วงจำเพาะของน้ำด้วยครับ 555555 เดียวจะบอกให้ครับ เออว่ะพี่น้ำมันหนักอยู่แล้ว ก็ใช่ไงครับ แต่ที่น้ำมันสามารถซึมขึ้นมาด้านบนได้เนี่ยผมเรียกว่า ด้วยใยผ้า ใยพรมพื้นก็ดี น้ำจะวิ่งไปหาได้ทุกที ที่ไปได้ครับ แต่น้ำไม่สามารถวิ่งย้อนขึ้นมายังที่สูงได้ครับ และที่ซึมขึ้นาได้ก็คือในด้านล่างจะต้องมีน้ำที่สูงกว่าระดับภายในครับมันถึงซึมขึ้นมาบนพรมพื้นได้ครับ เข้าใจกันแล้วใช่ไหมครับ 555555 และรถคันนี้ก็ส่งมอบให้ลูกค้านำกลับไปใช้งานก่อนครับ โดยไม่มีค่าใช้จ่ายเพิ่มเติมที่ว่า ถ้าถอด 2 รอบ ก็ต้องมีค่าใช้จ่ายเพิ่มเติมในการถอดเข้าถอดออก 5555555 เขาเดือดร้อนมาอยู่แล้วแค่นี้ก็ดีแล้วครับที่ลูกเข้ามาใช้บริการเนี่ย ไม่ใช่จะเอาเงินเขาอย่างเดียวนะครับ มันไม่ดีหรอกครับ 555555 รูปอาจจะถ่ายไม่ได้เยอะนะครับ เพราะอย่างที่บอกครับว่า รถมาทำที่ร้านของเราเยอะมากครับ จัดไปครับ และก้ทำจนเสร็จรอแห้ง และประกอบคืนที่เดิมเท่านั้นเองครับ พอวันรุ่งขึ้นลูกค้ามาถึงก็ให้นั่งรอสักพักครับ เพราะว่ามีรถประกอบอยู่คันนึ่งแล้วก็ต้องรอตามคิวครับผม 555555 และก็ทำจนเสร็จเป็นที่เรียบร้อยแล้ว ให้ลูกค้าเดินดูความเรียบร้อยภายในรถ ถึงส่งมอบให้กับลูกค้าไปครับ หอมเลยละครับภายในสะอาดเหมือนออกรถวันแรกยังไงยังงั้นเลยครับ 55555 ขอบคุณมากครับพี่โต้ง ได้อะไรมาอีกเยอะเลยที่ได้มาคุยกันครับ มีอะไรอยากรู้อะไรก็เข้ามาได้เลยครับ 5555555 ขอขอบพระคุณเป็นอย่างสูงครับที่ลูกค้าให้ความไว้วางใจกับทางร้านของเรา GAPCARWASH DETAILCENTER ครับ

ดูในเว็ปแล้วโทรมาถึงที่้ร้านเลยครับ น้ำท่วมมา ฟอกพรมพื้น จบที่ 2000
สวัสดีครับผม คิดถึงกันบางไหมคิดถึงอยู่ใช้ไหม ทุกวันมันโหดเกินจะทน 55555หายไปหลายวันไม่มีเวลาลงงานเลยครับ เพราะงานใหญ่เข้าทุกวันเลย อย่างที่บอกนะครับ คันไหนที่ได้ถ่ายลงถึงจะนับ แต่คันที่ไม่ได้ถ่ายลงอีกหลายคันครับ 55555 จัดไปครับจัดไป เข้าเรื่องดีกว่าครับ ลูกค้าคันนี้เข้ามาวันที่ 27 มีนาคม 2558 ครับตอนบ่าย 4 โมงเย็นแล้วมั่งครับถ้าจำไม่ผิดนะครับ 55555 เยอะจัดครับหลายคัน เอาแบบคราว ๆ แล้วกันครับ มาถึงก้บอกว่าที่โทรมาถามในเวลาตอนเที่ยงนะครับ มาจากการไฟฟ้าส่วนภูมิภาค พระรามเจ็ดครับ โดนน้ำมาเหมือนกันครับท่านคันนี้ ได้บอกราคาไปตั้งแต่ตอนเที่ยงแล้วครับ ว่าจบที่ 2000 บาท ครับ มีต่อด้วยนะครับ 55555 ผมก็เลยบอกไปเลยว่าผมทำราคานี้อยู่แล้วครับผม ไม่ได้ขึ้นเลยว่ารถโดนน้ำท่วมมาหรือไม่โดน ก็ราคานี้ครับ ยังไงเดียวผมไปจะโทรบอกอีกที่ครับ แต่มาถึงที่ร้านเลยครับ 55555 ราคานี้จริง ๆ หรอครับพี่ ครับผม ลดหน่อยนะครับเดียวผมแนะนำเพื่อนมาให้มาทำที่ร้านพี่ ออแนะนำมาก่อนแล้วมาทำจริงค่อยว่ากันครับ 555555 โอเคครับพี่ยังไงผมเอารถกลับได้ใช่ไหมครับ ครับผม แต่ต้องรอหน่อยนะครับเพราะยังมีอีกหลายคันที่ผมทำอยู่ เพราะต้องดูด้วยว่าเปียกถึงแผ่นกันความร้อนตรงไฟร์วอล์หรือเปล่า ยังไงเชิญนั่งรอด้านในห้องรับลองลูกค้าได้เลยครับ จัดไปครับกว่าจะได้รื้อก็พอสมควรครับ ถ้าแยกร่างได้แยกไปแล้วครับท่าน 55555 พอรื้อออกมาแล้ว จนได้ครับเปียกถึงแผ่นกันความร้อนจริง ๆ ก็เอาต้องทำความสะอาดกันก่อนเลยเดียวค่อยว่ากันครับ พอเอาน้ำมาล้างทำความสะอาดข้างในหมดเรียบร้อยก็ดูดน้ำออกครับ แล้วก็ดูดน้ำตรงแผ่นกันความร้อนให้ได้มากที่สุดครับ แล้วก็ประกอบเบาะเพื่อให้ลูกค้าเอารถไปใช้ก่อนครับไม่มีค่าใช้จ่ายเพิ่มครับ 55555 บริการดี ๆ จากทางร้านครับผม ประกอบเสร็จก็ส่งมอบให้ลูกค้าเอาไปใช้จนสบายใจก่อนแล้วมีเวลาว่างค่อยมา ประกอบครับ 5555 รอไป 3 วันครับเพิ่งจะมาวันนี้ครับตอน 16.00 น. ครับ พอมาถึงก็ให้รอแปปนึ่งครับเพราะยังไม่เสร็จอยู่อีกคันนึ่ง พอเสร็จแล้วก็ถอดเบาะที่ประกอบออกให้เรียบร้อยและเริ่มใส่พรมพื้นให้เรียบ ร้อยครับท่านประกอบเข้าที่เดิมทุกอย่างเหมือนไม่มีอะไรเกิดขึ้นเลยและยังแถม ได้ความสะอาดอีกต่างหากครับ 55555 เรียบร้อยไปอีกคันครับ ส่งมอบรถให้กับลูกค้า ตรวจสอบเรียบร้อยดี ครับ ขอบคุณครับ ขอขอบพระคุณเป็นอย่างสูงครับที่ลูกค้าให้ความไว้วางใจกับทางร้านของเรา GAPCARWASH DETAILCENTER ครับ รถเข้าวันที่ 27 มีนาคม 2558 ครับ เสร็จวันที่ 31 มีนาคม 2558 ครับ

โทรมาถามแล้วก้มาเลยครับ น้ำเข้ารถตรงแนวประตูครับ ฟอกพรมพื้น
สวัสดีครับ นี้ก็อีกคันนึ่งครับผม ลูกค้าโทรมาถามว่าพี่น้ำมันเข้ารถจะให้ฟอกพรมพื้นของรถ วอลโว่ 740 GL ทำได้ไหมครับ ทำได้ครับผม ราคา 3000 บาท ครับผม โห 3000 เลยหรอครับ ลดหน่อยได้ไหมครับ ออไม่ได้ครับ เพราะเป็นรถไซด์แอล ด้วยอีกอย่างรื้อไม่ใช่น้อยน่ะครับ แถมเป็นรถยุโรปอีกต่างหากด้วยครับ ( นึกในใจปากหนักไปนิด จริง ๆ แล้วต้อง 4000 ครับ แต่ไหน ๆ พูดแล้ว ก็ว่ากันไปครับ ) ว่าต่อดีกว่า สักพักก็มาถึงที้รานไล่ ๆ กับ นิสสันเทียร์น่าเลยครับว่าง่าย ๆ ต่างกันแค่ ไม่ถึง 5 นาที ครับ เดินมาดูที่รถ ว่าแล้วเชียวงานนี้เยอะพอสมควร รื้อยากสะด้วย มาถึงที่ร้านเดินมาถามต่อราคาอีก ลดหน่อยไม่ได้หรอกครับ ไม่ครับ ผมทำราคานี้ เอางี้ดีกว่าลองไปร้านอื่นดูก็ได้ครับว่าเขาจะรื้อให้ไหมในราคานี้ พูดเสร็จผมก็เดินมาทำรถ นิสสันดีกว่า ราคาถูกขนาดนี้ทำก็ทำครับไม่ทำผมก็ไม่ได้ว่าอะไร สักพักกว่าจะตัดสินใจได้ผมรื้อรถอีกคันนึ่งเกือบเสร็จแล้ว 555555 พี่นี้ครับกุญแจรถ พรุ่งนี้มารับรถครับเพราะดูแล้วแห้งไม่ง่ายแน่นอนครับ 55555 โอเครับพี่ฝากดูรถผมด้วยนะครับ พอเดินมาสตารท์รถ ก็อาการไม่ค่อยจะดีเท่าไรสะด้วยสิ เครื่องนี้เดินเป็นเจ้าเข้าเลยครับ รถใช้แก๊สน่ะครับพี่ ไม่เกี่ยวครับ เครื่องจูนมาไม่ดีเองก็มีอยู่เท่านั้นและเวลาที่สตารท์อาการของมอเตอร์สตารท์ก็ดูไม่ค่อยจะดีเท่าไรเลย แต่มันก็ไม่เกี่ยวอะไรกับการรื้อพรมอยู่แล้วครับ 55555 จัดไปครับท่าน เอาไปจอดก่อนเลยเดียวค่อยรื้อ พอได้เวลาก็มาลงมือรื้อคัน วอลโว่ ครับ พอรื้อออกมาแล้วเห็นใต้พรมแล้วไม่รู้จะร้องเพลงให้ใครฟังกันเลยครับ 555555 สุดติ้งจริง ๆ แถมพื้นรถตรงมุมไฟร์วอล์ทะลุเท่ากำปันเลย หยุดก่อนเลยครับท่าน โทรแจ้งลูกค้าว่ามีเวลามาดูรถก่อนไหมครับ เพราะพื้นทะลุแล้วจะให้ผมทำไปนี้เดียวน้ำก็เข้าอีกครับ ทะลุเลยหรอครับพี่ ใช่ครับ เดียวผมโทรถามพ่อก่อนครับ พอโทรมาอีกที่ว่าพี่ก็ทำไปตามที่พี่ทำครับ เพราะรถคันนี้คงจะไม่ได้อยู่กับผมนานหรอกครับ เอางั้นหรอครับ ( เห็นแล้วสงสารรถเลยเจ้าของไม่ดูแลเลยครับ ) เอาไงก็เอาครับ แล้วมาว่าผมไม่ได้นะครับว่าผมทำไปแล้วถ้าน้ำเข้าอีกไม่ใช่เรื่องของผมแล้วนะครับ ครับพี่ อ่ะโอเคเป็นอันเข้าใจตรงกันครับ และก็ทำไปเอาพรมพื้นไปฟอกให้สะอาดเพื่อไม่ให้มีกลิ่นเหม็นขึ้นมาอีก และก็จัดการด้านล่างให้เรียบร้อยครับตามในรูปเลยครับ 55555 จัดไปพอวันรุ่งขึ้นตอนบ่าย ๆ ก็เอารถเข้ามาประกอบให้เหมือนเดิมครับ ประกอบพร้อมกับรถ นิสสันเทียร์น่าเลยครับ 55555 ใช้วิชาของวัดเสาหลิน แยกร่างครับ 555555 พอประกอบเสร็จแล้ว ก็เตรียมส่งมอบรถให้กับลูกค้า เจ้าของร้านใจดีครับ แถม สปาโอโซนไปให้ พอสตารท์เครื่องเดินไม่เท่าไรก็ดับ แล้วผมก็กำลังยุ่ง ๆ อยู่ด้วยเลยไม่ได้เดินมาดู พอเดินมาอีกที่กลิ่นแก๊สหึ่งเลยครับ เอาเครื่องดับไปตั้งแต่เมื่อไรว่ะเนี่ย เจ้าของรถก็เดินมาพอดีครับ อ้าวเครื่องดับ ผมก็เลยบอกไปว่าช่วยสตารท์เครื่องให้หน่อยครับ เจ้าของรถสตารท์เครื่องปั้ปเรียบร้อยไปแล้วครับ มอเตอร์สตารท์ครับกลับบ้านเก่าไปแล้ว 55555 แต่ดันมาโทษผมว่าเปิดสวิชท์ออนค้างเอาไว้มันเลยเสีย นั้นว่าไปนั้นเลย ผทเลยต้องอธิบายให้น้องเขาเข้าใจว่ามันเป็นยังไงอะไรแบบไหน กว่าจะเข้าใจได้ พอสมควรแต่น้องเขาบอกว่ารู้อยู่แล้ว 55555 ผมก็เลยงง ๆ คำว่ารู้อยู่แล้วนี้มันยังไงครับ น้องเขาก็เงียบน่ะครับ ผมก้เลยเอาเข็นให้ติดแล้วกัน ก็เข็นกันจนติดละครับเรียบร้อย ก็ส่งมอบรถครับผม ขอขอบพระคุณเป็นนอย่างสูงครับที่ลูกค้าให้ความไว้วางใจกับทางร้านของเรา GAPCARWASH DETAILCENTER ครับ รถเข้าวันที่ 28 มีนาคม 2558 ครับ เสร็จวันที่ 29 มีนาคม 2558 ครับ

รถตกหลุมลึกมาครับน้ำเข้ารถ เลยฟอกพรมพื้น ฟอกเบาะด้วย จบที่ 4500 ฿
สวัสดีครับ มาแล้วครับผลงานขั้นเทพ ฟอกเบาะ ฟอกพรมพื้น กับรถ HONDA JAZZ ครับ ลูกค้าโทรมาถามที่ร้านครับว่า ฟอกพรมพื้นเท่าไรค่ะ เพราะรถไปตกหลุมที่มีน้ำลึกพอประมาณเลยละครับ แล้วน้ำเข้าไปในรถ ออได้ครับและก็ถามว่าร้านตั้งอยู่ตรงไหนเดียวจะได้ไปถูกค่ะ บอกรายละเอียดเสร็จ สักพักก็มาถึงที่ร้านครับ อ้าวพี่มาวันนี้เลยหรอครับ เพราะดูแล้วเดียวมันจะเหม็นไปมากกว่านี้ค่ะ เลยเอามาทำเลย ได้ครับผมไม่มีปัญหาครับ แต่เดียวผมขอดูก่อนน่ะครับว่ามันเปียกถึงแผ่นกั้นความร้อนหรือเปล่า ก็เริ่มถอดออกมาที่ละชิ้นจนเห็นภายในทั้งหมด ก็เรียกลูกค้าให้มาดูครับ ลูกค้าก็เลยต้องทิ้งรถเอาไว้ที่ร้านให้ทำครับ ไหน ๆ ก็ทำแล้ว ฟอกเบาะไปเลยแล้วกันน่ะค่ะ ได้เลยครับผม ราคาผมขอเอาไว้ที่ 4500 บาท ครับ โอเคค่ะ รบกวนดูแลรถให้ด้วยน่ะค่ะ มาร้านนี้ไว้ใจเลยเพราะเจ้าของทำเองกับมือน่ะเนี่ย ขอบพระคุณครับ รถก็จอดค้างคืนกันไปเลยครับ 555555 ทำไปเรื่อย ๆ ครับจนเสร็จข้ามวันกันไปเลยครับ 5555 เพราะต้องตากพรมให้แห้งสนิทจริง ในการอบพรมพื้นนั้นผมใช้วิธีทางธรรมชาติครับผม แสงของพระอาทิตย์เต็มรูปแบบครับท่าน 555555 สะอาดปลอดภัยฆ่าเชื้อแบตทีเรียได้โดยตรงด้วยครับ 55555 พอตากเสร็จแห้งสนิทจริง ๆ แล้ว ก็เริ่มเอามาประกอบใส่คืนที่เดิมครับผม และก็ตามลูกค้าว่าให้มารับรถได้เลยครับ 55555 แต่ลูกค้าขอฝากรถเอาไว้อีกวันครับ ไม่มีปัญหาครับพี่ ก็จอดเก็บเข้าที่เข้าทางให้เรียบร้อยครับ พออีกวันที่มารับรถ ผมเอารถไปจอดแตกแดดอบภายในให้รู้ว่าไม่มีกลิ่นอับแน่นอนครับ พอลูกค้ามาถึงผมก็พาเดินไปให้ดมเรื่องของกลิ่นเลยครับว่านี้ครับกลิ่นจะต้องหอมในตัวรถของเขาเองครับ ผมยังไม่ได้ สปาโอโซนไปให้ด้วยนะครับพี่ โหแจ่มมากเลยค่ะคุณโต็ง ครับผม และค่อยเอารถมาแถม สปาโอโซนไปให้พี่เขาด้วยครับ งานดี ๆ อย่างนี้เดียวพี่เอารถเข้ามาให้ทำอีกคันนึ่งน่ะค่ะ ขอบพระคุณครับ เอามาได้เลยครับพี่ เดียวจัดให้แบบนี้ต้องได้ความสะอาดกลับไปครับผม คุ้มค่ากับเงินที่เสียไปแน่นอนครับ 55555 โอเคค่ะ เรียบร้อยแล้วน่ะค่ะ ครับผม ขอบพระคุณครับผม ขอขอบพระคุณเป็นอย่างสูงครับที่ลูกค้าให้ความไว้วางใจกับทางร้านของเรา GAPCARWASH DETAILCENTER ครับ รถเข้าวันที่ 29 มีนาคม 2558 ครับ

ไม่ได้ทำมานานมากเลยเอาสะหน่อย ฟอกเบาะ ฟอกพรม ขัด - เคลือบสี
สวัสดีครับ มากันอีกแล้วครับงานใหญ่ ๆ ที่ทำกันทั้งคันเลยที่เดียว ทั้ง ฟอกเบาะ ฟอกพรมพื้น ขัด - เคลือบสี จบที่ 7000 บาท ลูกค้าท่านนี้เคยเอารถมาแล้ว 2 คันครับที่มาจาก ฉะเชิงเทรา คันนึ่ง แล้วก็ลูกสาวเอามา ฟอกพรมพื้น กับ ขัด - เคลือบสี 3 M และคันนี้ก็เป็นคันที่ 3 ครับ ทำเพื่อจะให้ลูกสาวเอาไว้ใช้ครับ 55555 จัดไปครับท่าน ลูกค้าบอกมาคำเดียวเลยว่า รถคันนี้ไม่เคยดูแลเรื่องทั้งสี ทั้งภายในเลย ผมได้ยินแล้วอึ่งไปแปปนึ่ง ไม่มีปัญหาครับเดียวผมจัดการให้ครับ แตรถวันนึคงไม่เสร็จนะครับพี่เพราะทำงานใหญ่ ทั้งคันเลยอย่ารีบงานครับพี่เชื่อผมแล้วงานจะออกมาดีครับ ได้เลยจ้างั้นพรุ่งนี้พี่มาเอารถตอนเย็น ๆ น่ะ ได้เลยครับพี่ อ้าวพรุ่งนี้หยุดไม่ใช่หรอ วันจันทร์น่ะ ออไม่เป็นไรครับพี่เพราะผมไม่อยากให้รถค้างนานครับเดียวผมมาทำอยู่แล้วครับผม ขอบคุณมากเลยจ้า เนี่ยพี่เชื่อใจเราน่ะเนี่ยเพราะทำไปตั้ง 2 คันแล้ว ฝีมือดีแท้ ๆ ขอบพระคุณครับพี่ พี่ฝากรถด้วยน่ะจ้า ครับผม รอสักพักนึ่งก็เริ่มมาถอดคัน HONDA ครับ เดียวงานไม่เสร็จอีก 555555 เพราะอย่างที่บอกครับรถเข้ามาถ่ายทันมั่งไม่ทันมั่งครับ เอาที่ถ่ายได้น่ะครับ 5555 จัดไปสะดึกเลยคันนี้ เลิกกันสะ 21.30 น. เพราะว่าเดียววันรุ่งขึ้นค่อยมา ขัด - เคลือบกับน้ำยา 3M ขั้นเทพครับ ก็ดูเอาครับว่าตอนรถมานี้ สีอะไร แต่พอขัดไปแล้ว ขาววิ้ง ๆ เลยครับ มันต้องขาวอย่างนี้สิถึงได้ใจครับ 55555 ในช่วงที่กำลังจะเริ่มขัดนั้น ภายในก็เริ่มประกอบเข้าไปเรื่อย ๆ ครับเพราะยังมีอีก 2 คันที่รอให้ทำอยู่ครับ เพราะลูกค้าโทรมานัดว่าวันจันทร์จะเข้ามาทำ ว่างอยู่วันเดียว ได้เลยครับ 55555 จัดไปครับ เดียวค่อยว่ากันครับถ้าถ่ายทันน่ะครับ 55555 ทำไปเรื่อย ๆ ไล่สีให้เสมอกันทั้งคัน จบข่าวครับ เรียบร้อย ลูกค้าขับรถ เบนส์ป้ายแดงมาโชว์สะงั้น 555555 เดียวพี่มาน่ะจ้าน้องโต้ง ครับผม สักพักก็เข้ามา เดินมาดูถูกใจมากกับสีรถที่ขาววิ้ง ๆ แบบนี้ 55555 ขอบพระคุณครับ ดูภายในได้เลยครับพี่ อ้าวทำไมเบาะพี่เป็นอย่างนี้ละมีรอยตรงนี้ ออเพราะพี่ชอบใส่เสื้อผ้าที่เป็นยีนส์มันกัดทุกอย่างที่ขวางหน้าครับพี่ ตอนมาไม่มีรอยน่ะ มีสิครับผมถ่ายเก็บหลักฐานเอาไว้หมดแล้วครับพี่ เดียวไปดูได้ในเว็ปครับพี่ แล้วรอยตรงข้างเบาะที่ถลอกนั้นเป็นแนวของการลุกออกจากเบาะครับพี่ ไม่งั้นพี่ลองนั่งรถเบนส์ป้ายแดงก็ได้ครับเดียวเจอกันว่าสีจะถลอกไหมครับ 55555 ออมันเป็นอย่างนี้เองหรอ ใช่ครับพี่ ถ้าผมรู้ไม่จริง ผมพูดออกมาไม่ได้หรอกครับพี่ เอออีกอย่างมีเงินหล่นอยู่ในคอนโซลกลางน่ะครับ 1000 บาท ผมเก็บวางเอาไว้ที่วางตังค์ตรงกลางคอนโซลน่ะครับพี่ มีด้วยหรอ มีครับ เนี่ยละไม่เสียเลยที่ไว้ใจร้านนี้ ขอบพระคุณครับพี่ เพราะมันไม่ใช่ของ ๆ ผมครับ ผมทำด้วยความบริสุทธิ์ใจครับพี่ ผมโกงไปหรือยิบเอาไปก็ไม่รวยกันหรอกครับพี่ 55555 ขอบใจน่ะจ้า ครับผม เรียบร้อยแล้วครับ ลูกค้าก็รับรถไปเป็นที่เรียบร้อยครับ ขอขอบพระคุณเป็นอย่างสูงครับที่ลูกค้าให้ความไว้วางใจกับทางร้านของเรา GAPCARWASH DETAILCENTER ครับ รถเข้าวันที่ 29 มีนาคม 2558 เสร็จวันที่ 30 มีนาคม 2558 ครับ

มีของแถมจากการซ่อมห้างครับ ละอองสี มาทั้งคัน ขัด - เคลือบ 3M
สวัสดีครับ งาน ขัด - เคลือบสี 3M มากันอีกแล้วครับท่าน ลูกค้าท่านนี้เป็นลูกค้าประจำที่เข้ามาแว็กสีทุกอาทิตย์หลังจากที่ได้ ขัด - เคลือบไปครั้งนึ่งแล้วครับ แต่งานนี้ต้องมา ขัด - เคลือบสี 3M อีกครั้งเพราะว่า รถไปโดนชนท้ายมาครับแล้วเอาเข้าศูนย์ซ่อมห้างน่ะครับ แต่ไม่ได้มีความรับผิดชอบต่อรถลูกค้าเลยว่า รถก่อนเข้าไปสีทั้งคันเขาเป็นยังไงไป แต่พอกลับออกมาแล้วมีละอองสีติดกลับเป็นของแถมให้ลูกค้ามาอีกด้วยครับ 555555 นี้ซ่อมห้างน่ะครับของศูนย์ฮอนด้าเลยน่ะครับ ไม่รับผิดชอบอะไรเลย ลูกค้าต้องมาเสียเงินอีกรอบ เอาไม่เป็นไรครับเดียวผมจัดให้ในราคา 2500 บาท ครับ เพราะจริง ๆ แล้วถ้าขัดละอองสีต้องมีแล้วครับ 3000 กว่าขึ้นเพราะยากพอสมควรครับ ในหลาย ๆ เรื่องครับ ลูกค้าไม่มีปัญหาครับ แต่ปัญหามันมาอยู่ที่ผมน่ะสิครับท่าน 55555 เพราะจะด้วยน้ำยาแว็กสีของ 3M ขั้นเทพก็ดี และแว็กไปทุกอาทิตย์ ตัวน้ำอยู่ได้ถึง 3 เดือนเป็นอย่างน้อย หนาสิครับท่าน เล่นตั้งแต่เช้าเสร็จเอาสะเย็นเลย ลูกค้ามารับตอนที่รถเสร็จพอดีครับ 5555 เดินลูบสีรอบรถเลยครับ สะใจมากเลยครับพี่ ออกหมดเลยครับ ลื่นเหมือนเดิมแล้ว 55555 ครับผมขอบคุณครับ แต่ผมนี้เหนื่อยโครต ๆ เลย 5555 ทำไมอ่ะพี่ อย่าลืมน่ะว่ารถคันนี้ผมเคลือบแว็กของอะไรไป แล้วลงทุกอาทิตย์น่ะครับความหนาของชั้นฟิมล์มันก็มากขึ้นไปเรื่อย ๆ สิครับ 55555 เล่นเอาสะเมื่อยไปหมดเลยครับ 3M น่ะครับไม่ใช่น้ำยาบ้าน ๆ ที่ไม่มีมาตราฐานทางอุตสาหกรรมยานยนต์น่ะครับ 5555 เออลืมไปพี่ว่ามันหนามาก ๆ เนี่ยละครับมันทำให้ผมเหนื่อย 5555 ทำเองเหนื่อยเองครับ 55555 ที่นี้ตั้งต้นกันใหม่เลยน่ะครับ โอเคครับพี่เดียวจัดให้เหมือนเดิมครับ ขอบคุณครับพี่ ยินดีเป็นอย่างยิ่ง แต่มันน่ายิงหัวกะบานไอ้คนที่มันทำให้สีรถออกมาเป็นอย่างนี้สะจริง ๆ เลยครับ 55555 เครับอาทิตย์หน้าเจอกันครับพี่ ครับผม ขอขอบพระคุณเป็นอย่างสูงครับที่ลูกค้าให้ความไว้วางใจกับทางร้านของเรา GAPCARWASH DETAILCENTER ครับ รถเข้าวันที่ 31 มีนาคม 2558 ครับ

โดนน้ำมา 2 เดือนแล้วเอาสะหน่อย ฟอกเบาะ ฟอกพรม จบที่ 4500 ฿
สวัสดีครับ ผลงานการ ฟอกพรมพื้น ฟอกเบาะ มาให้ชมกันอีกแล้วครับท่าน ลูกค้าท่านนี้โทรมานัดว่าจะเข้ามาเมื่อวันที่ 30 มีนาคม 2558 ครับ แต่ดันมาเอาวันที่ 31 มีนาคม 2558 ครับ 5555 รอเงินเดือนออกแน่นอนเลย 5555 เพิ่งจะเอารถของน้องสาวมาใช้ครับ และเคยโดนน้ำมาก่อนหน้านี้แล้วประมาณ 2 เดือนครับท่าน แถมยังมีน้ำรั่วตรองประตูหลังทั้ง 2 บาน อีกครับ โอโหอะไรจะปานนั้น เอา ๆ ยังไงมาแล้วก็จัดไปสะหน่อยครับ เพราะพี่เขาลางานมาทำรถโดยเฉพาะเลยครับวันนี้ จัดไปครับท่าน 55555 ผมจบที่ 4500 น่ะครับพี่ เอาเลยครับขอให้มันหายกลิ่นอับ ๆ สะที่เถอะครับขับรถไปมึนไปครับ 55555 ได้เลยครับพี่ พี่จะออกปธุระที่ไหนไหมครับ อืมเดินเล่นอยู่แถว ๆ นี้ละ มีห้องรับรองเชิญด้านในเลยน่ะครับพี่ ตามสบายเลยครับ 55555 โอเคครับ ก็เริ่มลงมือทำกันเลยครับต้องใช้วิชา แยกร่างของสำนักเสาหลินช่วยสะแล้วสิเรา 55555 วิชาแยกร่าง ก็มีอยู่คนเดียวจะแยกไปไหนอีก 55555 งานเข้าเยอะจนเสียสติเลยไงนี้เรา 55555 ต่อ ๆ เข้าเรื่องดีกว่า ก็ทำไปเรื่อย ๆ จนเสร็จเรียบร้อยพร้อมที่จะเอาพรมพื้นมาประกอบ กับเบาะที่ถูกฟอกให้สาดมาประกอบครับ แต่เดียวก่อนต้องเอารถไปล้างก่อนเพื่อดูรอยน้ำว่ามันรั่วจริง ๆ หรือเปล่าหรือว่าลูกค้าโกหก 55555 มันรั่วจริง ๆ วุ้ย ลูกค้าก็เลยถ่ายรูปเก็บเอาไว้เป็นหลักฐานเลยครับว่ารั่วจริงและก็คุยกันอยู่พักใหญ่เพื่อหาวิธีแก้ไขครับ เรียบร้อยแล้ว ก็เอารถออกมาเพราะล้างเสร็จไปในตัวครับ เริ่มประกอบเข้าสู่ที่เดิมทุกอย่าง ลูกค้าบอกคำเดียวเลยว่า สุดยอดจริงร้านนี้ ผมมาที่นี้ไม่ผิดหวังจริง ๆ ขอบพระคุณครับพี่ 55555 อย่างว่าน่ะคนเอาใจใส่ในงานที่ทำก็อย่างนี้ละ ต้องลงมือเอง สุดยอดเลย ครับผม พอประกอบเสร็จเรียบร้อยดี แถมสปาโอโซนไปให้ด้วยน่ะครับ เจ้าของร้านใจดี้ใจดีครับ 55555 เรียบร้อยก็ส่งมอบรถให้กับลูกค้าไปครับ ขอขอบพระคุณเป็นอย่างสูงครับที่ลูกค้าให้ความไว้วางใจกับทางร้านของเรา GAPCARWASH DETAILCENTER ครับ รถเข้าวันที่ 31 มีนาคม 2558 ครับ

โดนน้ำมาเหมือนกันครับคันนี้ ฟอกพรมพื้น จบที่ 2000 ฿
สวัสดีครับ งานฟอกพรมพื้นรถมากันอีกแล้วครับ คันนี้โดนน้ำมาเหมือนกันครับ เพราะไปลุยน้ำมาครับ ลูกค้าเข้าใจว่าน้ำเข้าเปียกตรงที่คนขับอย่างเดียว 55555 เดียวก็รู้ครับ ลูกค้าโทรมาเมื่อวานแล้วมาเลยครับวันนี้ตอนเช้าเลย จัดไปครับเข้ามาต่อจากรถ เบนส์ E200 ครับ ก็จัดไปครับลูกค้าตั้งใจว่าจะเอารถกลับไปก่อน แต่ที่ไหนได้ล่ะครับท่าน น้ำเปียกถึงแผ่นกันความร้อนตรงไฟล์วอล์ลครับ 55555 ถ้าเอารถกลับไปต้องทำให้แห้งด้วยนะครับ 55555 ถ้าไม่แห้งก็ต้องเสียเวลาทิ้งรถให้ผมอีกน่ะครับ ทิ้งเอาไว้วันนี้เลยที่เดียวครับถ้าแห้งทันก็ประกอบเสร็จในเย็นนี้เลยครับ เอาไงเอ่ย อืมเอางั้นก็ได้ค่ะพี่ โอเคตามนั้นครับผม จัดไปน่ะครับ พี่ค่ะมีค่าใช้จ่ายเพิ่มเติมไหม ไม่มีครับผม จะถอดออกประกอบเข้าออกก็ไม่ค่าใช้จ่ายเพิ่มครับผม 555555 ขอบคุณค่ะพี่ ไม่มีปัญหาครับผม จัดไปเรื่อย ๆ ทำไปเรื่อย ๆ รื้อไปเรื่อย ๆ และก็ทำจนเสร็จในที่สุดครับ 55555 ลูกค้าก็มารับรถในเวลา 18.00 น. พอดีครับเสร็จเรียบร้อยตอน 18.30 น. ครับล้างให้เรียบร้อยเลยครับ แถมสปาโอโซนไปให้ครับผม ขอบคุณครับพี่ ครับผม โอเคเรียบร้อยแล้วครับ ส่งมอบรถให้กับลูกค้าเป็นที่เรียบร้อย จบข่าว CNN รายงาน ขอขอบพระคุณเป็นอย่างสูงครับที่ลูกค้าให้ความไว้วางใจกับทางร้านของเรา GAPCARWASH DETAILCENTER ครับ รถเข้าวันที่ 1 เมษายน 2558 ครับ

โดนน้ำมาเหมือนกันครับคันนี้ ฟอกพรมพื้น จบที่ 2000 ฿
สวัสดีครับ งานฟอกพรมพื้นรถมากันอีกแล้วครับ คันนี้โดนน้ำมาเหมือนกันครับ เพราะไปลุยน้ำมาครับ ลูกค้าเข้าใจว่าน้ำเข้าเปียกตรงที่คนขับอย่างเดียว 55555 เดียวก็รู้ครับ ลูกค้าโทรมาเมื่อวานแล้วมาเลยครับวันนี้ตอนเช้าเลย จัดไปครับเข้ามาต่อจากรถ เบนส์ E200 ครับ ก็จัดไปครับลูกค้าตั้งใจว่าจะเอารถกลับไปก่อน แต่ที่ไหนได้ล่ะครับท่าน น้ำเปียกถึงแผ่นกันความร้อนตรงไฟล์วอล์ลครับ 55555 ถ้าเอารถกลับไปต้องทำให้แห้งด้วยนะครับ 55555 ถ้าไม่แห้งก็ต้องเสียเวลาทิ้งรถให้ผมอีกน่ะครับ ทิ้งเอาไว้วันนี้เลยที่เดียวครับถ้าแห้งทันก็ประกอบเสร็จในเย็นนี้เลยครับ เอาไงเอ่ย อืมเอางั้นก็ได้ค่ะพี่ โอเคตามนั้นครับผม จัดไปน่ะครับ พี่ค่ะมีค่าใช้จ่ายเพิ่มเติมไหม ไม่มีครับผม จะถอดออกประกอบเข้าออกก็ไม่ค่าใช้จ่ายเพิ่มครับผม 555555 ขอบคุณค่ะพี่ ไม่มีปัญหาครับผม จัดไปเรื่อย ๆ ทำไปเรื่อย ๆ รื้อไปเรื่อย ๆ และก็ทำจนเสร็จในที่สุดครับ 55555 ลูกค้าก็มารับรถในเวลา 18.00 น. พอดีครับเสร็จเรียบร้อยตอน 18.30 น. ครับล้างให้เรียบร้อยเลยครับ แถมสปาโอโซนไปให้ครับผม ขอบคุณครับพี่ ครับผม โอเคเรียบร้อยแล้วครับ ส่งมอบรถให้กับลูกค้าเป็นที่เรียบร้อย จบข่าว CNN รายงาน ขอขอบพระคุณเป็นอย่างสูงครับที่ลูกค้าให้ความไว้วางใจกับทางร้านของเรา GAPCARWASH DETAILCENTER ครับ รถเข้าวันที่ 1 เมษายน 2558 ครับ

ทำน้ำเป๊ปซี่หกใส่พรมพื้น เลยต้องเอาพรมมาฟอกสะหน่อยเพื่อความสะอาด
สวัสดีครับ มากันอีกแล้วครับผลงานการทำความสะอาดพรม ฟอกพรมพื้น ลูกค้าท่านนี้โทรมาถามเสร็จวันรุ่งขึ้นมาเลยครับ ช่วงนี้ มารผจญ มันเยอะครับเลยไม่รู้ว่าใครจริงใครแท้แน่นอนครับ 55555 แต่ผมก็ไม่สนใจอยู่แล้วครับ เพราะว่าก็ไม่ได้ทำให้งานผมลดน้อยลงไป กลับต้องขอบคุณน่ะครับ ที่ทำให้งานผมมากขึ้นไปอีก 55555 เข้าเรื่องดีกว่าครับ ลูกค้าท่านนี้มาถึงที่ร้านแต่เช้าเลยครับ พอมาถึงก็ถามหาว่าเจ้าของอยู่ไหน ออครับมีอะไรครับผม ผมจะเอารถมาฟอกพรมหน่อยครับ ทำน้ำเป๊ปซี่หกในรถด้านหลังคนขับน่ะครับ ออ ได้ครับ ผมก็เลยเดินมาที่รถ เปิดดูแล้วหกเยอะไหมครับพี่ ประมาณแก้ว 16 หรือ 22 ออนซ์เนี่ยละครับที่หกใส่ โอ้ไม่น้อยน่ะนี้ มาที่ร้านผมต้องรื้อทั้งหมดน่ะครับ เพราะผมจะไม่ฟอกเฉพาะจุดให้ น้ำมันซึมลงไปยังด้านล่างของพรมแล้วครับ ไม่ต้องห่วงเลย เพราะพรมตัวนี้ไม่ได้เป็นบล็อกกาวครับผม และขยายพื้นทีออกไปถึงไหนก็ไม่รู้ครับ ถ้าไม่ทำให้ทำแต่ด้านบน ข้างล่างเดียวก็เกิดขึ้นราพรมเหม็นตานนี้ละ กลิ่นออกแน่นอนครับแก้ยากด้วยครับ 55555 โอเคครับทำเลย ผมไม่ได้โม้น่ะครับมันเป็นเรื่องจริง 5555 เดียวผมออกใบรับรถไว้ให้น่ะครับ ลูกค้าก็ยืนดูการถอดชิ้นส่วนอุปกรณ์ภายในรถ พี่เขาเห็นผมถอดแล้ว แบบผู้ชำนาญการณ์อย่างลึกซึ้งเลยละครับ 55555 ปุปปั๊ป ปี้ดโป๊ด หลุดออกมาเกือบหมดเลย ลูกค้าถามมาคำเดียวว่า รถจะเสร็จวันนี้ไหมครับ เสร็จหรือไม่เสร็จอยู่ที่แดดครับ 55555 ล้อเล่นครับ เสร็จสิครับเดียวผมโทรแจ้งครับผม 55555 ลูกค้าก็เดินจากไป ผมก็ทำต่อไปเรื่อย ๆ เพราะรถที่เข้ามาทำงานใหญ่ก็มีมาเรื่อย ๆ เหมือนกันครับ ถ่ายทันมั่งไม่ทันมั่งครับ 5555 เอาเท่าที่ทำได้ครับไม่งกครับ เพราะรู้ว่าลูกค้าเดือดร้อนมาเราก็ต้องเป็นที่ทำให้ลูกค้านั้นเย็นใจสบายกายให้ได้มากที่สุดครับ 55555 จัดไปครับจัดไป รถก็เข้ามาตลอดเหมือนกันครับ และก็ทำจนเสร็จเรียบร้อย ในเวลที่ทำนั้นลูกค้ามาพอดีครับเห็นตอนประกอบอีกลูกค้าบอกเลยว่า สบายใจจริง ๆ ที่เห็นเจ้าของร้านทำเองกับมือไว้มาก ๆ พอทำเสร็จเรียบร้อยก็แถมสปาโอโซนไปให้ด้วยน่ะครับ ล้างรถให้เสร็จสรรพพร้อมออกใช้งานครับ 55555 กลิ่นหอมทั้งคันเลย เรียบร้อยแล้วครับผมเชิญตรวจสอบได้เลยครับ คงไม่ต้องตรวจแล้วมั่งครับ เจ้าของร้านทำเองและผมก็ยืนดูพี่ประกอบอยู่ 555555 ชัวร์ไม่มั่วนิ่มครับ 555555 ขอบคุณครับ เรียบร้อยก็คุยกันเรื่องรถอีกนิดหน่อยครับว่าเป็นยังไงอะไรแบบไหน 55555 เลยบอกเทคนิคการขับรถให้วิ่งยังไงก็ได้ที่ความเร็ว 140 ยืนพื้นแล้วได้ 19 กิโลเมตรต่อ 1 ลิตร 5555 รู้จักนิสสันน้อยไปสะแล้วครับ 55555 โอเคร เรียบร้อยแล้วนะครับ ขอบคุณมากครับพี่เดียวมีอะไรผมเข้ามาหา ครับผมได้เลยครับขอบพระคุณครับผม ขอขอบพระคุณเป็นอย่างสูงครับที่ลูกค้าให้ความไว้วางใจกับทางร้านของเรา GAPCARWASH DETAILCENTER ครับ รถเข้าวันที่ 4 เมษายน 2558 ครับ