เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
สมัครสมาชิกคลับ!! | กฏกติกามารยาท | กฏระเบียบห้องซื้อขาย-ร้านค้า
ช่องทางสำรองในการติดต่อสื่อสาร เฟสกลุ่ม อย่าลืมแอ๊ดกันไว้ด้วยนะครับ >> http://www.facebook.com/groups/Mazda2ThailandClub/
ประกาศ!! แจ้งเปลี่ยนแปลงวิธีการโพสตั้งกระทู้ใหม่
สมาชิกใหม่ต้องทำการตอบกระทู้ หรือคอมเม้นท์ให้ครบ 3 โพสก่อน จึงจะเริ่มตั้งกระทู้ใหม่ได้

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ Mazda2Thailand พร้อมหมายเลขสติ๊กเกอร์ No. ได้ที่นี่!!

โพลล์

สำรวจ สมาชิกติดตั้งหรือสนใจปลั๊กอินชุดใด?

ดูหนัง AFG4
42 (15.5%)
นำทาง GR5
31 (11.4%)
พื้นหลัง E
5 (1.8%)
ปลดล๊อคหน้าจอ A
11 (4.1%)
ดูหนัง+นำทาง AFGR45
174 (64.2%)
อื่นๆ
8 (3%)

จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 271

ผู้เขียน หัวข้อ: ติดตั้ง AIO All-In-One tweaks  (อ่าน 209031 ครั้ง)

ออฟไลน์ tavit

• สมาชิก 50 ไมล์
  • สมาชิก ID: 8381
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: นครปฐม
  • ชื่อเล่น: วิท
    • รางวัลและกิจกรรม
Re: ติดตั้ง AIO All-In-One tweaks
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 05 มี.ค. 2016, 21:22:45 »

วิธีการลง  os  ทำไงครับ 
ที่ link  นั่นผมโหลดแล้วมันได้ไฟล์อะไรมาก็ไม่รู้ 
คีย์บอกจะง่ายกว่านะครับ  หรือขั้นตอนคล้ายๆกัน

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ Mazda2Thailand พร้อมหมายเลขสติ๊กเกอร์ No. ได้ที่นี่!!

ออฟไลน์ jokzvava

• สมาชิก 20 ไมล์
  • สมาชิก ID: 7541
  • พลังน้ำใจ : 1
  • จังหวัด: สมุทรปราการ
  • ชื่อเล่น: jokz
Re: ติดตั้ง AIO All-In-One tweaks
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 06 มี.ค. 2016, 08:07:19 »
ที่ link  นั่นผมโหลดแล้วมันได้ไฟล์อะไรมาก็ไม่รู้ 
คีย์บอกจะง่ายกว่านะครับ  หรือขั้นตอนคล้ายๆกัน

อันนี้ผมขอถามเอาแบบตอบจริงๆนะครับ ผมจะได้รู้ว่าจะต้องทำยังไงต่อ
1.คุณอ่านที่เขาเขียนไว้ทุกบรรทัดในสิ่งที่เขาตั้งกระทู้แล้วหรือยัง
2.คุณไล่อ่านคอมเม้นที่เขาตอบกันไหม
3.หรืออ่านแล้วแต่ไม่เห็นจริงๆ

อันนี้ผมสงสัยจริงๆครับช่วยตอบกันด้วยเพราะไม่งั้นเราก็จะทำอะไรต่อไปไม่ได้ต้องกลับมานั่งตอบคำถามเดิมๆตลอด.

โพสวิธีไว้ให้แล้ว. รีคอมเม้นก็แล้ว ให้ปักหมุดให้ในกระทู้ก็แล้ว เชื่อไหมว่าถ้าcopy ออกมาก็จะยังมีคนมาถามอยู่ดีตอนขึ้นหน้าต่อไป ไฟล์วิธีทำเป็นไฟล์word อธิบายขั้นตอนละเอียดมาก ถ้าอ่านผมว่าคงเข้าใจได้.

ยังไงช่วยกันลองทำด้วยตัวเองก่อนครับ พยายามทุกทางแล้วไม่ได้จริงๆ โอเคค่อยถามยินดีช่วยตอบ. แต่แค่อ่านยังอ่านไม่หมดแล้วมาถามผมถือว่าไม่ให้เกียรติเจ้าของกระทู้นะครับ

ออฟไลน์ PPPmamon

• No.561
  • สมาชิก ID: 8390
  • พลังน้ำใจ : 2
  • จังหวัด: Bangkok
  • ชื่อเล่น: ป้อม
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 06 มี.ค. 2016, 09:52:08 »
แล้วการเปลี่ยนภาพพื้นหลัง ครั้งต่อๆไปทำอย่างไรครับ

ออฟไลน์ Gmeet2525

• No.686
  • สมาชิก ID: 7483
  • พลังน้ำใจ : 3
  • จังหวัด: นนทบุรี
  • ชื่อเล่น: อุ้ย
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 06 มี.ค. 2016, 09:58:48 »

อันนี้ผมขอถามเอาแบบตอบจริงๆนะครับ ผมจะได้รู้ว่าจะต้องทำยังไงต่อ
1.คุณอ่านที่เขาเขียนไว้ทุกบรรทัดในสิ่งที่เขาตั้งกระทู้แล้วหรือยัง
2.คุณไล่อ่านคอมเม้นที่เขาตอบกันไหม
3.หรืออ่านแล้วแต่ไม่เห็นจริงๆ

อันนี้ผมสงสัยจริงๆครับช่วยตอบกันด้วยเพราะไม่งั้นเราก็จะทำอะไรต่อไปไม่ได้ต้องกลับมานั่งตอบคำถามเดิมๆตลอด.

โพสวิธีไว้ให้แล้ว. รีคอมเม้นก็แล้ว ให้ปักหมุดให้ในกระทู้ก็แล้ว เชื่อไหมว่าถ้าcopy ออกมาก็จะยังมีคนมาถามอยู่ดีตอนขึ้นหน้าต่อไป ไฟล์วิธีทำเป็นไฟล์word อธิบายขั้นตอนละเอียดมาก ถ้าอ่านผมว่าคงเข้าใจได้.

ยังไงช่วยกันลองทำด้วยตัวเองก่อนครับ พยายามทุกทางแล้วไม่ได้จริงๆ โอเคค่อยถามยินดีช่วยตอบ. แต่แค่อ่านยังอ่านไม่หมดแล้วมาถามผมถือว่าไม่ให้เกียรติเจ้าของกระทู้นะครับ
ขอบคุณมากๆเลยนะครับ อธิบายละเอียดมากเลย ครับผม เข้าใจล่ะเดี๋ยวไปอัพเดทก่อน ขอบคุณข้อมูลดีๆ และโปรแกรมดีๆที่มาแชร์ให้ใช้งานนะครับ ชอบมากจริงๆ :-*

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 06 มี.ค. 2016, 10:37:24 »
แล้วการเปลี่ยนภาพพื้นหลัง ครั้งต่อๆไปทำอย่างไรครับ

ถ้าจะเปลี่ยนแค่พื้นหลังก็ทำไฟล์ใหม่เลือกแค่ตัว E  ครับ แล้วทำเหมือนเดินเปลี่ยนรูปใน folder ได้เลย

• No.686
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 06 มี.ค. 2016, 11:47:17 »
กำลังอัพเดทอยู่ครับ เดี๋ยวจะส่งภาพให้ดูเป็นระยะนะครับ

• No.686
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 06 มี.ค. 2016, 13:07:00 »
เบื้องต้นอัพเดทเรียบร้อยแล้วครับแต่ทุกอย่างกลับไปรีบู้ตเป็นค่าเดิมตามโรงงาน เดี๋ยวผมจะลงโปรแกรม AIO. ไปอีกครั้งครับ

• No.686
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 06 มี.ค. 2016, 13:58:17 »
 :-\ เนื่องจากที่ได้ลอง REINSTALL ver 56.00.230 A ไปแล้ว ต้องแจ้งก่อนว่าไฟล์ที่มีให้ดาวน์โหลด มีแต่ EU ซึ่ง Ver. ADR คงยังไม่ทำออกมา จึงมีผลกระทบดังนี้ครับ
1. เมนู ภาษาไทยที่เคยมี หายไป  (ผมก็รับได้นะ เพราะอยากรองเองรับสภาพครับ ไว้รอver 56.00.230  ADR ออกมาก็อัพใหม่ก็ได้ )
2. สัญญาณรับวิทยุจับคลื่น ภูมิภาค เพี้ยน (ซึ่งปกติผมก็ไม่ได้ฟังวิทยุจากรถเท่าไหร่ จึงไม่ค่อยซีเรียส เพราะยังมีโปรแกรมฟังวิทยุ Onilne Aha และ Stitcher ที่มากับรถ ฟังชัดกว่าไม่มีคลื่นแทรกด้วย )
3. ข้อมูลที่ เซ็ตไว้ ตอนจำพวกตั้งค่าเข้าศูนย์หรือข้อมูลอื่นหายไป ( ก็แค่ตั้งค่าใหม่ แต่ไม่เหมือนเดิม เพราะต้องใช่เมนู อังกฤษ แทนไทย แต่ก็ดูอินเตอร์ดีนะ ;D ;D ;D)
อย่างไรก็ดี ฟังค์ชั้นที่ โชว์ KM/L ตามรูปมันก็ไม่มาครับ จนสัญญาผมจริงๆ

ออฟไลน์ toretto1987

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • สมาชิก ID: 6102
  • จังหวัด: ชุมพร
  • ชื่อเล่น: บ่าว
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 06 มี.ค. 2016, 14:15:29 »
:emo_051:

เพิ่มเติมให้นะครับ ต้อง up เป็น ver 56.00.230 ด้วยนะครับ ไม่งั้นบางฟังค์ชั่นใช้ไม่ได้ผมลงครั้งที่ 2ทีนี้หายไปหมดเลยลงยังไงก็ไม่มา พอ up 56.00.230  มาครบใช้ได้หมดเลน
และข้อ E อย่างลืมเล่นนะครับมันเปลี่ยนพื้นหลังได้ ตอนที่ทำไฟล์เสร็จแล้วให้เราเข้าไปที่ flashdrive จะเห็นว่ามี background.png อยู่ ทำรูปขยนาด 800x480 มาทับได้เลย พอ install เสร็จภาพจะเปลี่ยนให้เลยครับ
ขออนุญาติให้กระทู้นี้เป็นที่รวมตอบปัญหาเรื่อง นี้เลยนะครับ เพราะลองล่ะ อันนี้เวริ์คสุดล่ะ ในเฟสตอบไปกระทู้ก็หายเพราะไม่ได้ปักหมุด ขอมารวบรวมไว้ที่นี่น่าจะดีกว่า ^^  ขอบคุณครับที่หาโปรแกรมดีๆแบบนี้มาให้ไว้มี update มาแจ้งต่อในกระทู้นี้ด้วยนะครับผม

:emo_090: :emo_090: :emo_090: :emo_090: :emo_090:

เสร็จแล้วคับ แต่ ภาพหน้าจอนี่สิ ไม่เปลี่ยน ลองสองครั้งละ  .... คำถาม : ใส่หลายรูปได้มั้ย
ต้องนามสกุล PNG  อย่างเดียวเลยมั้ยคับ  มีโปรแกรมไหนทำ แบคกราวด์แนะนำบ้างคับ ขอบคุนคับ

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 06 มี.ค. 2016, 14:48:47 »

เพิ่มเติมให้นะครับ ต้อง up เป็น ver 56.00.230 ด้วยนะครับ ไม่งั้นบางฟังค์ชั่นใช้ไม่ได้ผมลงครั้งที่ 2ทีนี้หายไปหมดเลยลงยังไงก็ไม่มา พอ up 56.00.230  มาครบใช้ได้หมดเลน
และข้อ E อย่างลืมเล่นนะครับมันเปลี่ยนพื้นหลังได้ ตอนที่ทำไฟล์เสร็จแล้วให้เราเข้าไปที่ flashdrive จะเห็นว่ามี background.png อยู่ ทำรูปขยนาด 800x480 มาทับได้เลย พอ install เสร็จภาพจะเปลี่ยนให้เลยครับ
ขออนุญาติให้กระทู้นี้เป็นที่รวมตอบปัญหาเรื่อง นี้เลยนะครับ เพราะลองล่ะ อันนี้เวริ์คสุดล่ะ ในเฟสตอบไปกระทู้ก็หายเพราะไม่ได้ปักหมุด ขอมารวบรวมไว้ที่นี่น่าจะดีกว่า ^^  ขอบคุณครับที่หาโปรแกรมดีๆแบบนี้มาให้ไว้มี update มาแจ้งต่อในกระทู้นี้ด้วยนะครับผม

:emo_090: :emo_090: :emo_090: :emo_090: :emo_090:

เสร็จแล้วคับ แต่ ภาพหน้าจอนี่สิ ไม่เปลี่ยน ลองสองครั้งละ  .... คำถาม : ใส่หลายรูปได้มั้ย
ต้องนามสกุล PNG  อย่างเดียวเลยมั้ยคับ  มีโปรแกรมไหนทำ แบคกราวด์แนะนำบ้างคับ ขอบคุนคับ
1.เลือกEด้วยหรือเปล่า
2.ถ้าเลือกแล้วก่อนลงให้เข้าไปที่ folder ก่อนจะเห็นว่ามี file ชื่อ.  background.png อยู่ทำไฟล์ขนาด 800x480ไปทับได้เลย
3.ได้ทีล่ะรูปแต่ลงกี่ครั้งก็ได้ครับ

ออฟไลน์ mid

• สมาชิก 100 ไมล์
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 8989
  • พลังน้ำใจ : 10
  • จังหวัด: Bangkok
  • ชื่อเล่น: mid
    • mzdonline
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 06 มี.ค. 2016, 14:50:51 »
อย่างไรก็ดี ฟังค์ชั้นที่ โชว์ KM/L ตามรูปมันก็ไม่มาครับ จนสัญญาผมจริงๆ

แสดงผล km/L ยังไม่มีใน AIO ผมกำลังปรับให้ติดตั้งง่ายขึ้น ช่วงนี้ต้องทำตามเว็บต้นฉบับไปก่อนครับ

"2.มีปลั๊กอินระดับเทพอันหนึ่งที่ไม่พบใน AIO คือ การแสดงผลอัตราสิ้นเปลืองเฉลี่ยเพิ่มจากเดิมที่มี L/100km เป็น km/L ร่วมด้วย มีคำแนะนำตามขั้นตอนในเว็บ http://www.allnewmazda3.com/index.php?topic=4773.0 cr:Pentium4"
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 มี.ค. 2016, 14:56:17 โดย mid »
On vacation

ออฟไลน์ toretto1987

• *
  • สมาชิก ID: 6102
  • จังหวัด: ชุมพร
  • ชื่อเล่น: บ่าว
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 06 มี.ค. 2016, 15:06:56 »

1.เลือกEด้วยหรือเปล่า
2.ถ้าเลือกแล้วก่อนลงให้เข้าไปที่ folder ก่อนจะเห็นว่ามี file ชื่อ.  background.png อยู่ทำไฟล์ขนาด 800x480ไปทับได้เลย
3.ได้ทีล่ะรูปแต่ลงกี่ครั้งก็ได้ครับ

เลือก E ทุกครั้งคับ แล้วผม ก้อลบไฟล์ background.png ที่อยู่โฟลเดร์ Config ทิ้ง แล้วผมเอาไฟล์ใหม่ที่ผมต้องการ ขนาด 800*480 ใส่ไป ก้อไม่เปลี่ยนรูปหน้าจอเลยสักที เดินขึ้นลงหลายรอบแล้วท่าน โจ๊ก ช่วยด้วยนะคับ

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 06 มี.ค. 2016, 16:24:44 »
ชื่อต้องเป็น background เหมือนต้นฉลับนะครับ

ออฟไลน์ มุกมิค

• No.432
  • *
  • สมาชิก ID: 7128
  • จังหวัด: ชลบุรี
  • ชื่อเล่น: เจมส์
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 06 มี.ค. 2016, 16:26:13 »
 :emo_051: :emo_051: :emo_051: :emo_051: :emo_051:

• No.686
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 06 มี.ค. 2016, 18:51:47 »
เพิ่มปลั๊กอิน display km/L ในไฟล์ http://www.mediafire.com/download/d29h9t2kh9q39t9/QRU.zip
ไฟล์นี้มี
 - Mirror (Castscreen)
 - Android Auto
 - Display km/L

ปลั๊กอินอื่นที่เคยติดตั้งไปแล้วจะยังคงอยู่นะครับ
เอาใส่USB แล้ว ลงMZD ได้เลยใช่ไหมครับ  :emo_090: :emo_090: :emo_090: