เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
สมัครสมาชิกคลับ!! | กฏกติกามารยาท | กฏระเบียบห้องซื้อขาย-ร้านค้า
ช่องทางสำรองในการติดต่อสื่อสาร เฟสกลุ่ม อย่าลืมแอ๊ดกันไว้ด้วยนะครับ >> http://www.facebook.com/groups/Mazda2ThailandClub/
ประกาศ!! แจ้งเปลี่ยนแปลงวิธีการโพสตั้งกระทู้ใหม่
สมาชิกใหม่ต้องทำการตอบกระทู้ หรือคอมเม้นท์ให้ครบ 3 โพสก่อน จึงจะเริ่มตั้งกระทู้ใหม่ได้

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ Mazda2Thailand พร้อมหมายเลขสติ๊กเกอร์ No. ได้ที่นี่!!

ผู้เขียน หัวข้อ: มีสมาชิกท่านใด update MZD OS แล้วมั่งครับ เป็นอย่างไรบ้าง  (อ่าน 10961 ครั้ง)

ออฟไลน์ Bonnieja

• No.054
  • สมาชิก 200 ไมล์
  • สมาชิก ID: 3306
  • พลังน้ำใจ : 5
  • จังหวัด: Pathumthani
  • ชื่อเล่น: Bonnie
    • รางวัลและกิจกรรม
  • รางวัลและกิจกรรม สมาชิกคลับรุ่น 1

update ver 56.100 สามารถใช้งานได้ปกติครับ  :emo_102:

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ Mazda2Thailand พร้อมหมายเลขสติ๊กเกอร์ No. ได้ที่นี่!!

ออฟไลน์ M2Dservice

• สมาชิก 30 ไมล์
  • สมาชิก ID: 12046
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: กรุงเทพมหานคร
  • ชื่อเล่น: Sale
ผมอัพ 56.00.514 ปกติคับ ตอบสนองเร็วขึ้นกว่า 40.00 เยอะคับ

ออฟไลน์ nares_ch

• สมาชิก 10 ไมล์
  • **
  • สมาชิก ID: 11980
  • จังหวัด: สมุทรปราการ
  • ชื่อเล่น: นายตึ๋ง
ผมอัพ 56.00.514 ปกติคับ ตอบสนองเร็วขึ้นกว่า 40.00 เยอะคับ
ตัว 56.00.514 ที่คุณ superhotsale ว่าเอามาจากไหนครับ?
และมีภาษาไทยหรือเปล่าครับ?

ออฟไลน์ M2Dservice

• สมาชิก ID: 12046
  • จังหวัด: กรุงเทพมหานคร
  • ชื่อเล่น: Sale
 :emo_069: 56.00.514 ผมเจอจาก web ฝรั่งครับ

:'( เป็น EU คับไม่มีภาษาไทยคับ ปัญหาที่พบ หลังจากใช้ไป 2 อาทิตย์
1.วิทยุค้นหาช่องแบบ manual ได้ดี แต่พอกด auto search มันจะวิ่งวนมาที่ 180 Hz เสมอ(คือไม่ดี)
2. interface มีอาการ Delay บ้างบางครั้ง
สิ่งที่ดี
1. แผ่นที่ของ MZD real time ดีใช้ได้
2. อื่นๆใช้งานได้ปกติ ไม่ค้าง ไม่เบลอครับ

ออฟไลน์ nares_ch

• **
  • สมาชิก ID: 11980
  • จังหวัด: สมุทรปราการ
  • ชื่อเล่น: นายตึ๋ง
เนื่องจากมีสมาชิกบางท่านเป็นหว่งว่าอัพ FW เองกลัวว่าจะมีปัญหาการรับประกัน และผมเองก็อยากทราบเหมือนกันครับ จึงอยากเรียนถามว่า
1. มีท่านใดรู้ข้อเท็จจริงเรื่องนี้ไหมครับ?
2. กรณีเราแจ้งให้ศูนย์บริการอัพ FW ให้ ทางศูนย์บริการจะดำเนินการให้หรือไม่ครับ? มีค่าใช้จ่ายหรือไม่? (ถ้ามีเท่าไร?)
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ pk1482D

• สมาชิก 20 ไมล์
  • สมาชิก ID: 12261
  • จังหวัด: ชลบุรี
  • ชื่อเล่น: ไท
มันต่างจากเดิมยังไงบ้างค่ะ เด่วจะไปลองเช็คของน้องสองดูก่อนว่า v. อะไร
 C:-)

:emo_111: :emo_046:

ออฟไลน์ thandagra

• **
  • สมาชิก ID: 12693
  • จังหวัด: BANGKOK
  • ชื่อเล่น: A
เฟริ์มแวร์ที่ว่า ก็มาจากเมืองนอก...ซึ่งก็มีรองรับของไทยไว้เช่นกันทีนี้ มาสด้าไทยนโยบายเค้าว่าอย่างไร บอกผ่านช่างมาแค่ว่า...รถท่านไม่มีปัญหาอะไรก็ไม่จำเป็นต้องลงเฟิร์มแวร์อะไรใหม่ๆ....สอนกันมาดีจังครับ...หารู้ไม่ ของใหม่เค้าทำมาแก้ปัญหาเดิมๆหรือที่เคยเจอในรุ่นเก่าๆ ไม่มีใครเค้าทำมาเพื่อให้มันแย่ลงกว่าเดิม...เรียกเข้าไปอบรมสอนกันใหม่ดีกว่าไม๊.....บางศุนยก็ปรับทัศนคติมาลงให้นะครับ...บางศุนย์ดันเรียกเก็บเงินเพิ่มซะนี่ เอาเข้าไป

ออฟไลน์ amorn.v

• สมาชิก ID: 16618
  • จังหวัด: นครร่ชสีมา
  • ชื่อเล่น: ลุงแป้น
ของผม m2 XD high plus L 2017 เช้าศูนย์เชคกย.17เขาบอกว่าอัพให้แล้ว มาเปิดูที่จอเป็น ver. 59.00.443.4ANครับ ไม่รู้ว่าเป็นล่าสุดหรือเปล่า

Tags: