เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
สมัครสมาชิกคลับ!! | กฏกติกามารยาท | กฏระเบียบห้องซื้อขาย-ร้านค้า
ช่องทางสำรองในการติดต่อสื่อสาร เฟสกลุ่ม อย่าลืมแอ๊ดกันไว้ด้วยนะครับ >> http://www.facebook.com/groups/Mazda2ThailandClub/
ประกาศ!! แจ้งเปลี่ยนแปลงวิธีการโพสตั้งกระทู้ใหม่
สมาชิกใหม่ต้องทำการตอบกระทู้ หรือคอมเม้นท์ให้ครบ 3 โพสก่อน จึงจะเริ่มตั้งกระทู้ใหม่ได้

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ Mazda2Thailand พร้อมหมายเลขสติ๊กเกอร์ No. ได้ที่นี่!!

ผู้เขียน หัวข้อ: Madza Media Player android app เล่นหนัง+ Mirror link ได้โดยไม่ต้องพึ่ง interface  (อ่าน 62322 ครั้ง)

ออฟไลน์ Gamegames

• สมาชิกใหม่
  • สมาชิก ID: 17421
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: Nonthaburi
  • ชื่อเล่น: เกมส์
    • รางวัลและกิจกรรม

เล่นผ่าน usb ได้ปกติแต่ กดให้เชื่อมต่อจอแล้วมันไม่ขึ้นมีใครเป็นไหมครับ โทรศัพท์รุ่น s7edge

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ Mazda2Thailand พร้อมหมายเลขสติ๊กเกอร์ No. ได้ที่นี่!!

ออฟไลน์ pongzahang

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • สมาชิก ID: 17293
  • จังหวัด: อุบลราชธานี
  • ชื่อเล่น: โป้ง
ผมใช้ zenfone 2 ต่อเข้ากับ usb เล่นไฟล์ mp4 ได้ปกติครับ ขับรถไปก็ไม่ได้เด้งออก แต่ใช้ mirror link ไม่ได้ครับ

ออฟไลน์ pongzahang

• *
  • สมาชิก ID: 17293
  • จังหวัด: อุบลราชธานี
  • ชื่อเล่น: โป้ง
ผมว่าจะทำให้พี่เขย แกใช้ CX-3 จะมีผลต่อการ์ด Navi หรือเปล่าครับ
เพราะผมใช้ mazda 2 1.3 2016 ไม่มีการ์ด Navi

ออฟไลน์ Nong.Gus.M2

• *
  • สมาชิก ID: 16247
  • จังหวัด: ระยอง
  • ชื่อเล่น: น้องโฟกัส
 :emo_102:ได้ล่ะครับ ลองทำอยู่พักใหญ่ๆ ทีแรกไม่ได้ จะถอดใจล่ะ อาทิตย์ต่อมาลองใหม่ บางอ้อเลย โหลดโปรแกรมมาไม่ตรงกะแอนดรอยเรา โหลดใหม่ แล้วก็ซื้อสาย USB ใหม่เลยจะได้ไม่หลวม พอตั้งค่า แก้ไขจุดบกพร่อง usb แล้วก็แจ่มโบ๊ะไปเลย แล้วสายusbที่เราต่อกับโทรศัพท์ ยังสามารถชาร์จไฟด้วย ขอบคุณครับ สำหรับข้อมูลดีๆ 8)

ออฟไลน์ chayonfu

• *
  • สมาชิก ID: 17384
  • จังหวัด: กรุงเทพ
  • ชื่อเล่น: อู๋
Madza Media Player android app เล่นหนัง
« ตอบกลับ #184 เมื่อ: 14 พ.ค. 2017, 12:12:16 »
ของผมทำตามขั้นตอน set up ครั้งแรกใช้ได้แล้ว แต่หลังจาก set up แล้วครั้งต่อไปต้องเข้าใช้งานอย่างไรครับ ต้องเลือก source ไหนครับ ตอนนี้งงไม่รู้จะเปิดใช้อย่างไรอ รบกวนด้วยครับ
ผมใช้ smart  MZD player Full X

ออฟไลน์ Nong.Gus.M2

• *
  • สมาชิก ID: 16247
  • จังหวัด: ระยอง
  • ชื่อเล่น: น้องโฟกัส
Re: Madza Media Player android app เล่นหนัง
« ตอบกลับ #185 เมื่อ: 15 พ.ค. 2017, 16:45:12 »
ของผมทำตามขั้นตอน set up ครั้งแรกใช้ได้แล้ว แต่หลังจาก set up แล้วครั้งต่อไปต้องเข้าใช้งานอย่างไรครับ ต้องเลือก source ไหนครับ ตอนนี้งงไม่รู้จะเปิดใช้อย่างไรอ รบกวนด้วยครับ
ผมใช้ smart  MZD player Full X

ที่ผมทำในครั้งต่อไปทุกๆครั้งคือ
1.Strat รถปรกติ
2.เสียบ USB รอโลโก้ Mazda ขึ้นมา
3.ต่อ Bluetooth รถกะสมาร์ทโฟน
4.เสียบสาย Data จากช่อง USB ของรถ(ที่เหลืออีก1ช่อง)เข้ากะสมาร์ทโฟน
5.เลือก source โดยกดตัวโน๊ตแล้วเลื่อนลงมาที่แถบที่เป็นชื่อสมาร์ทโฟนของเรา(อย่าเลือกแถบที่เป็นชื่อ USB นะครับ)
6.เปิดโปรแกรม MZD player Full X แล้วก็เพลินกันได้เลย
***โปรแกรม MZD player Full X นี่จะเล่นเฉพาะชื่อไฟล์ที่เป็นภาษาอังกฤษ ไม่อ่านภาษาไทย แล้วเล่นไฟล์ต่อเนื่อง รายชื่อเพลงผมจึงเป็นภาษาคาราโอเกะซะเลย  555:)

• *
ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ pangpond100

• สมาชิก 20 ไมล์
  • สมาชิก ID: 16256
  • ชื่อเล่น: ปอนด์

ออฟไลน์ plimit

• *
  • สมาชิก ID: 13630
  • จังหวัด: กรุงเทพมหานคร
  • ชื่อเล่น: บิว
ขอบคุณมากๆเลยครับ

• *
Re: Madza Media Player android app เล่นหนัง
« ตอบกลับ #189 เมื่อ: 28 พ.ค. 2017, 10:23:48 »

ที่ผมทำในครั้งต่อไปทุกๆครั้งคือ
1.Strat รถปรกติ
2.เสียบ USB รอโลโก้ Mazda ขึ้นมา
3.ต่อ Bluetooth รถกะสมาร์ทโฟน
4.เสียบสาย Data จากช่อง USB ของรถ(ที่เหลืออีก1ช่อง)เข้ากะสมาร์ทโฟน
5.เลือก source โดยกดตัวโน๊ตแล้วเลื่อนลงมาที่แถบที่เป็นชื่อสมาร์ทโฟนของเรา(อย่าเลือกแถบที่เป็นชื่อ USB นะครับ)
6.เปิดโปรแกรม MZD player Full X แล้วก็เพลินกันได้เลย
***โปรแกรม MZD player Full X นี่จะเล่นเฉพาะชื่อไฟล์ที่เป็นภาษาอังกฤษ ไม่อ่านภาษาไทย แล้วเล่นไฟล์ต่อเนื่อง รายชื่อเพลงผมจึงเป็นภาษาคาราโอเกะซะเลย  555:)
แชร์ปัญหา การใช้งาน program ได้แค่ครั้งแรก ครั้งต่อไป ต้อง format USB และลง
 program ใน USB ใหม่เป็นประจำ ได้สอบถาม Developer จึงได้ทราบถึงสาเหตุว่าเนื่องจากผมมีการดึงโทรศัพท์ออกในขณะเล่นไฟล์ VDO ทำให้การใช้งานครั้งต่อไป ไม่สามารถเข้าถึงไฟล์ VDO ใน USB ได้ ดังนั้นควรปิด Program ก่อนดึงโทรศัพท์จากสาย USB นะครับ

ออฟไลน์ mrshowtime

• สมาชิก 10 ไมล์
  • **
  • สมาชิก ID: 9371
  • จังหวัด: ชลบุรี
  • ชื่อเล่น: ต่อ
ทำแล้ว 175 บาท ฟินมากๆๆๆครับ

ออฟไลน์ mrshowtime

• สมาชิก 10 ไมล์
  • **
  • สมาชิก ID: 9371
  • ชื่อเล่น: ต่อ
มีปัญหาเสียงดีเลย์ แก้กันอย่างไรครับ

ออฟไลน์ Kuru_48

• สมาชิกใหม่
  • สมาชิก ID: 18693
  • จังหวัด: ปทุมธานี
  • ชื่อเล่น: ไก่
พอเสียบ usb ลงไปแล้วไม่ยอม boot usb แต่ไปเข้าไฟล์ vdo ในตัว usb ตัว v.8 ที่มีไฟล์ vdo ไว้ให้ แล้วก้อไม่ไปไหนต่อเลย หรือต้องรอไหม เพิ่งออกรถมาวันนี้เอง M2 ตัว 620,000

ออฟไลน์ artist1310

• *
  • สมาชิก ID: 16704
  • พลังน้ำใจ : 1
  • ชื่อเล่น: อาท
ของ iphone ใช้ app อะไรหรอครับ