เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
สมัครสมาชิกคลับ!! | กฏกติกามารยาท | กฏระเบียบห้องซื้อขาย-ร้านค้า
ช่องทางสำรองในการติดต่อสื่อสาร เฟสกลุ่ม อย่าลืมแอ๊ดกันไว้ด้วยนะครับ >> http://www.facebook.com/groups/Mazda2ThailandClub/
ประกาศ!! แจ้งเปลี่ยนแปลงวิธีการโพสตั้งกระทู้ใหม่
สมาชิกใหม่ต้องทำการตอบกระทู้ หรือคอมเม้นท์ให้ครบ 3 โพสก่อน จึงจะเริ่มตั้งกระทู้ใหม่ได้

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ Mazda2Thailand พร้อมหมายเลขสติ๊กเกอร์ No. ได้ที่นี่!!

ผู้เขียน หัวข้อ: Madza Media Player android app เล่นหนัง+ Mirror link ได้โดยไม่ต้องพึ่ง interface  (อ่าน 68504 ครั้ง)

ออฟไลน์ chunyapat00

• No.073
  • สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • สมาชิก ID: 4333
  • พลังน้ำใจ : 1
  • จังหวัด: อุบลราชธานี
  • ชื่อเล่น: นุ่น
    • รางวัลและกิจกรรม

เชื่อมต่อ IP รถ แล้วขึ้นว่า connection error - try again ตลอดเลยค่ะ

อ่อ งี้เอง
ขอบคุณค่ะ

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ Mazda2Thailand พร้อมหมายเลขสติ๊กเกอร์ No. ได้ที่นี่!!

ออฟไลน์ chunyapat00

• No.073
  • *
  • สมาชิก ID: 4333
  • จังหวัด: อุบลราชธานี
  • ชื่อเล่น: นุ่น
เชื่อมต่อ IP รถ แล้วขึ้นว่า connection error - try again ตลอดเลยค่ะ
M2 คันที่ผมซื้อต้นปีก็ต่อไม่ได้ ขึ้นข้อความ error แบบเดียวกัน แต่คันที่ออกปลายปีต่อง่ายมากเลยครับ เดี๋ยวช่วงหลังปีใหม่คงต้องเอาคันเก่าไป Update ระบบ และ firmware ต่างๆ

อ่อ ขอบคุณค่ะ
^^

ออฟไลน์ kopzaxx4005

• *
  • สมาชิก ID: 6981
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: ภูเก็ต
  • ชื่อเล่น: Kop
ผมอัพเฟิมแวร์เป็นเวอชั่น 56 แล้วก็ยังต่อเนตมือถือไม่ได้ แต่เนตบ้านแรงๆก็ต่อได้อยู่

ออฟไลน์ Ningnong

• สมาชิก 20 ไมล์
  • สมาชิก ID: 4138
  • จังหวัด: นราธิวาส
  • ชื่อเล่น: ningnong
 :-Xอัพ firmware OS ในเครื่องใช่ไหมครับ
อัพที่ศูนย์ หรือ อัพ เองครับ
เรื่องเสียง   ของผม ก้อยังไม่มาเหมือนเดิม เปลี่ยน มือถือ ก้อเเล้ว   ต่อ บลูทูธ ไปด้วย ก้อเงียบสนิท มีเเต่ ภาพ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 31 ธ.ค. 2015, 20:47:35 โดย Ningnong »

ออฟไลน์ tee007

• *
  • สมาชิก ID: 7901
  • จังหวัด: Bangkok - กรุงเทพฯ
  • ชื่อเล่น: ตี้
กรณีเสียงถ้าต่อ Bluetooth แล้ว มือถือจะเล่นเพลงอัตโนมัติเราจะต้องปิดการเล่นเพลงก่อนนะครับ ให้ปิดโปรแกรมที่เล่นบนมือถือก่อน

ออฟไลน์ kopzaxx4005

• *
  • สมาชิก ID: 6981
  • จังหวัด: ภูเก็ต
  • ชื่อเล่น: Kop
:-Xอัพ firmware OS ในเครื่องใช่ไหมครับ
อัพที่ศูนย์ หรือ อัพ เองครับ
เรื่องเสียง   ของผม ก้อยังไม่มาเหมือนเดิม เปลี่ยน มือถือ ก้อเเล้ว   ต่อ บลูทูธ ไปด้วย ก้อเงียบสนิท มีเเต่ ภาพ

อัพเองคับ

ออฟไลน์ CoolBite

• *
  • สมาชิก ID: 7220
  • จังหวัด: กรุงเทพฯ
  • ชื่อเล่น: กั๊ก
ลองแล้วครับ ภาพมาเสียงมา(เรื่องเสียงนี่ต้องเลือกโหมดบลูทูธด้วยครับ)
ที่ลองเป็นไฟล์mkv กับ mp4 ชื่อไฟล์ต้องเป็นภาษาอังกฤษนะครับ ลองภาไทยแล้วไม่ได้

แต่มีข้อสงสัยครับ  การที่เราแชร์wifiจากโทรศัพท์แล้วมันกินดาต้าเราไหมครับ
ผู้รู้รบกวนอธิบายหลักการทำงานให้หน่อยครับ ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 ม.ค. 2016, 13:03:59 โดย CoolBite »

ออฟไลน์ n_jam

• *
  • สมาชิก ID: 7528
  • จังหวัด: BKK
  • ชื่อเล่น: แจม
มะกี้ลองเล่นๆแล้วได้ผลครับแต่อาจจะยุ่งยากนิดนึง ฮ่าๆ แอบเซ็งนิดๆเพราะคันผมมีกล้องละตอนถอยจอด จอตัดไปตัดมาบ้าง (กลัวกล้องกับจอจะเอ๋อ) แต่ถ้าใช้งานเวลาขับยาวๆไม่น่าจะมีปัญหา :emo_051: :emo_051:

ออฟไลน์ O'Pa

• สมาชิก 300 ไมล์
  • สมาชิก ID: 3305
  • พลังน้ำใจ : 4
  • จังหวัด: RoiEt
  • ชื่อเล่น: O'Pa
ลองแล้วครับ ภาพมาเสียงมา(เรื่องเสียงนี่ต้องเลือกโหมดบลูทูธด้วยครับ)
ที่ลองเป็นไฟล์mkv กับ mp4 ชื่อไฟล์ต้องเป็นภาษาอังกฤษนะครับ ลองภาไทยแล้วไม่ได้

แต่มีข้อสงสัยครับ  การที่เราแชร์wifiจากโทรศัพท์แล้วมันกินดาต้าเราไหมครับ
ผู้รู้รบกวนอธิบายหลักการทำงานให้หน่อยครับ ขอบคุณครับ
เป็นการสั่งงานไปยังเครื่องเสียงรถโดยใช้แอฟในมือถือ และ ส่งผ่านคำสั่ง ด้วย wifi มือถือ ไม่มีการใช้ ดาต้า หรืออินเทอร์เน็ตครับ สรุปคือ เน็ตไม่รั่วครับ ส่วนบลูทูธ ความคิดส่วนตัวผมว่าไม่น่าจะเกี่ยวนะครับ เพราะตอนผม Connect ก็ไม่เห็นต้องเปิดบลูทูธแต่อย่างใด เสียงก็มาเลย  C:-)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 ม.ค. 2016, 21:30:03 โดย O'Pa »

ออฟไลน์ ton_mz2

• สมาชิก 30 ไมล์
  • สมาชิก ID: 3602
  • จังหวัด: bkk
  • ชื่อเล่น: ton
  • รางวัลและกิจกรรม สมาชิกคลับรุ่น 1
มีเทคนิคเล็กๆน้อยๆอาจจะช่วยได้ บางท่านอาจไม่เวิรค์ ผมลองกว่าจะได้
1. ท่านใดต่อไวไฟกับมือถือไม่ได้ให้ปืดบูลทูธที่ mazda ก่อนแล้วลองใหม่ ต่อได้แล้วค่อยต่อบูลทูธทีหลัง
2. การหา IP ให้ install app "network IP scanner" free ใน play store. ได้ตามภาพ 192.168.43.42 , เปิด app mazda แล้วใส่ IP ลงไปแทนของเดิม
3. การลง app mazda ให้ไป download ไฟล์จาก link มาก่อนแล้ว save ลงใน sd card ของมือถือเพราะใน play store ไม่มี.
   - ที่มือถือเปิด app จัดการไฟล์ ของผมใช้ file manager แล้วหาไฟล์ที่เชพไว้นามสกุล apk. จัดการ install
ใครทราบแล้วผ่านนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 ม.ค. 2016, 22:22:37 โดย ton_mz2 »

ออฟไลน์ Ningnong

• สมาชิก ID: 4138
  • จังหวัด: นราธิวาส
  • ชื่อเล่น: ningnong
 :emo_102: มาอัพเดทความคืบหน้าครับ  สรุปเรื่องเสียง ต้องใช้ต่อBTเอาครับ แล้วไปเลือก ตรงที่เลือก ระหว่าง FM AM Bluetooth แล้วเราก้อปิดapp เพลงในมือถือซะ จะได้ไม่มีแทรก
ส่วนไฟล์ ใน USB  ยังไม่สามารถเล่นต่อเนื่องได้ต้องกดทีละเพลง    ผมเลย ใช้วิธีรวมไฟล์วิดีโอที่จะดูให้เป็นไฟล์เดียวแทนครับ
บางครับ มือถือกับรถจะเชื่อต่อกันยาก   แนะนำ ลองรีเซ็ตทั้งมือถือ  และ MZD   ครับ โดยกด ปุ่ม Mute( ปิดเสียง )และ  Favorite (ที่เป็นรูปดาว)  และ  Nav    พร้อมกันครับ  หน้าจอจะรีสตารท์ใหม่      ;) ขอให้ทุกคนขับขี่ปลอดภัยครับ  MV บางเพลงเปิดตอนขับรถแล้วเสียสมาธิมากก55

ออฟไลน์ zixes

• สมาชิก 100 ไมล์
  • สมาชิก ID: 7216
  • จังหวัด: สมุทรปราการ
  • ชื่อเล่น: โด้
ผมลองแล้วเล่น mp4 ได้ เสียงออกปกติ แต่กดเล่น mkv ไม่ได้ไม่รู้ทำไม เห็นตัวไฟล์แต่ให้มัน play ไม่ได้  :emo_008:

ออฟไลน์ M

• สมาชิก ID: 7278
  • จังหวัด: khonkaen
  • ชื่อเล่น: M
เชื่อมต่อไม่ได้เลยครับ
เชื่อมต่อ IP รถ แล้วขึ้นว่า connection error - try again ตลอดเลย
ตามรูป ขอผู้รู้ช่วยแนะนำอย่างเป็นขั้นตอนละเอียดด้วยครับ...ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ ton_mz2

• สมาชิก 30 ไมล์
  • สมาชิก ID: 3602
  • จังหวัด: bkk
  • ชื่อเล่น: ton
  • รางวัลและกิจกรรม สมาชิกคลับรุ่น 1
ต่อไม่ได้ให้ปิดบูลทูธก่อนครับทั้งด้านมือถือและ Mazda มันกวนกันเองถ้าเปิดพร้อมกัน ลองดู

ออฟไลน์ TAOBOY

• สมาชิก 10 ไมล์
  • **
  • สมาชิก ID: 7624
  • จังหวัด: ชลบุรี
  • ชื่อเล่น: เต่าบอย
แล้วไอโฟนละครับใช้ได้อะป่าว :-X

ของผมใช้วิธีการ แชร์ wifi จาก Iphone ให้รถ และ samsung note 1 ที่ลง app ไว้แทนครับ เพราะว่า note 1 ไม่มีเน็ต ครับ เลยปล่อยจาก Iphone ครับ ก็ดูได้น่ะครับ :emo_102: