เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
สมัครสมาชิกคลับ!! | กฏกติกามารยาท | กฏระเบียบห้องซื้อขาย-ร้านค้า
ช่องทางสำรองในการติดต่อสื่อสาร เฟสกลุ่ม อย่าลืมแอ๊ดกันไว้ด้วยนะครับ >> http://www.facebook.com/groups/Mazda2ThailandClub/
ประกาศ!! แจ้งเปลี่ยนแปลงวิธีการโพสตั้งกระทู้ใหม่
สมาชิกใหม่ต้องทำการตอบกระทู้ หรือคอมเม้นท์ให้ครบ 3 โพสก่อน จึงจะเริ่มตั้งกระทู้ใหม่ได้

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ Mazda2Thailand พร้อมหมายเลขสติ๊กเกอร์ No. ได้ที่นี่!!

ผู้เขียน หัวข้อ: Madza Media Player android app เล่นหนัง+ Mirror link ได้โดยไม่ต้องพึ่ง interface  (อ่าน 68574 ครั้ง)

Noom108 และ 2 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

ออฟไลน์ amnatroj

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • สมาชิก ID: 6277
  • พลังน้ำใจ : 1
  • จังหวัด: เชียงใหม่
  • ชื่อเล่น: อำ
    • รางวัลและกิจกรรม

ขั้นตอนตอนใส่ ip มันยากจริงๆ ครับ ใส่ยังไงก็ไม่ตรง ขอความอนุเคราะห์ท่านที่ทำสำเร็จแล้วช่วยชี้แนะขั้นตอนอย่างละเอียดหน่อยนะครับ (ทีละขั้นตอน) ถ้ามีภาพประกอบด้วยจะยิ่งดีครับ ขอขอบพระคุณล่วงหน้าครับ
download program "Fing" ลงในโทรศัพย์ ดู IP Address ได้เลยครับ

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ Mazda2Thailand พร้อมหมายเลขสติ๊กเกอร์ No. ได้ที่นี่!!

ออฟไลน์ O'Pa

• สมาชิก 300 ไมล์
  • สมาชิก ID: 3305
  • พลังน้ำใจ : 4
  • จังหวัด: RoiEt
  • ชื่อเล่น: O'Pa
ถ้ามือถือซัมซุง ง่ายครับ เข้าไปตรงตั้งค่า Hotspot ตามภาพครับ

ออฟไลน์ Kong

• สมาชิก 100 ไมล์
  • สมาชิก ID: 240
  • พลังน้ำใจ : 15
  • จังหวัด: Chiang Mai
  • ชื่อเล่น: Kong
ขอขอบคุณคุณ Amnatroj และ คุณ O'pa ครับ สงสัยลูกคนหัวปีไม่ได้ up firmware มั๊งครับ(เพราะรับรถตั้งแต่ ม.ค.58) ต่อ hotspot ยากมาก 50 ครั้งได้สักครั้ง ขนาดต่อ wifi บ้านแรงๆ ยังไม่ได้ เดี๋ยว 30 ธ.ค.ได้ลูกคนท้ายปีจะลองโครงการนี้อีกทีครับ ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ Ningnong

• สมาชิก 20 ไมล์
  • สมาชิก ID: 4138
  • จังหวัด: นราธิวาส
  • ชื่อเล่น: ningnong
 :-[ ต่อได้แล้วเหมือนกันครับ ภาพ เสียงมา ครบ แต่มันมีเสียง จาก Fm หรือไม่ก้อจาก USB   ที่เสียบไว้แทรกอยู่ นะครับ    มีเสียงจากสองแหล่งเลย
ใครพอทราบวิธีแก้ปัญหาตรงนี้ยังไงครับ 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 ธ.ค. 2015, 15:48:28 โดย Ningnong »

ออฟไลน์ Aunkub91

• สมาชิก 10 ไมล์
  • **
  • สมาชิก ID: 7367
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: Bangkok
  • ชื่อเล่น: อั๋น
ทำได้แล้วววว ยอดเยี่ยมเลยครับ ^^

อุปกรณ์ที่ใช้คือ โทรศัพท์Android และ USB
วิธีการที่ผมทำนะครับ 5 ขั้นตอนง่ายๆ

1. โหลดแอพดังกล่าว (จากหัวกระทู้หน้า1) เข้า Android ของคุณ
2. เปิดแชร์ WiFi ในมือถือ แล้วทำการเชื่อต่อกับรถยนต์
3. เสียบ USB ต่อเข้ากับตัวรถยนต์รอไว้ได้เลย ใน USB จะต้องมี Folders ที่ชื่อ Movies
ซึ่งวีดีโอทั้งหมดจะต้องเป็นไฟล์ตามที่กำหนด *mp4, *avi, *.mov, *.wmv and *.mkv ครับ (โดยส่วนตัวผมลองไปแค่ Mp4 นะ และชื่อไฟล์เป็นภาษาENGด้วย..อิอิ)
4. เปิด แอพ ดังกล่าวที่โหลดมาจากข้อ 1
เปลี่ยน IP แถวบนสุดให้ตรงกับ WiFi ของรถยนต์ที่คุณได้เชื่อมต่อ (มักขึ้นต้นด้วย 192.)
*วิธีการดู IP WiFi ของรถยนต์ ให้ดูในโทรศัพท์จะง่ายสุดนะครับ ของผมใช้ samsung เมื่อเชื่อมต่อสำเร็จตามข้อ2.มันจะขึ้น IP ตัวรถมาให้เลย หรือของใครไม่ขึ้นลองกดดูรายละเอียด ที่คุณเชื่อมในมือถือดูได้เลย
5. เมื่อเชื่อมสำเร็จก็จะเข้าสู่เมนูต่างๆของแอพ เมื่อคุณเข้าไปที่เมนู Movie มันก็จะลิ้งค์กับไฟลล์ จากโฟลเดอร์ Movies ใน USB ที่เสียบไว้โดยอัติโนมัติ กดเลือกไฟลล์ที่อยากดู ก็สนุกสนานเรียบร้อยครับ

-หากผิดพลาดประการใดขออภัยด้วยเน้อ
-ตอนแรกจะไปทำ Interface แล้วครับ แต่ก็แอบเสียดายเงินเพราะอยากดูแค่ MV เล็กๆน้อยๆเฉยๆ บังเอิญมาเจอทริคนี้เข้า ขอบคุณมากๆเลย
-ยังไม่เคยลองดูขณะขับรถไปด้วยนะ เด่ววันนี้ว่าจะลองอยู่ครับ หรือใครลองได้แล้วรบกวนแจ้งผลที

ขอบคุณครับ :-*

ออฟไลน์ zixes

• สมาชิก ID: 7216
  • จังหวัด: สมุทรปราการ
  • ชื่อเล่น: โด้
รอดูรีวิวว่าเล่น mkv ได้มั้ย  ;) ถ้าได้จะแจ่มมาก  ;D  :'(

ออฟไลน์ kobyai

• สมาชิก 30 ไมล์
  • สมาชิก ID: 3692
  • ชื่อเล่น: ชัย
สุดยอดเลยครับ เดี่ยวต้องกลับไปลองทำดู :emo_046:

ออฟไลน์ jul

• สมาชิก 50 ไมล์
  • สมาชิก ID: 4265
  • พลังน้ำใจ : 2
  • จังหวัด: tak
  • ชื่อเล่น: jul
แล้วไอโฟนละครับใช้ได้อะป่าว :-X

ออฟไลน์ kiwonline

• สมาชิก 30 ไมล์
  • สมาชิก ID: 5154
  • จังหวัด: กทม
  • ชื่อเล่น: คิว
ทำได้แล้วววว ยอดเยี่ยมเลยครับ ^^

อุปกรณ์ที่ใช้คือ โทรศัพท์Android และ USB
วิธีการที่ผมทำนะครับ 5 ขั้นตอนง่ายๆ

1. โหลดแอพดังกล่าว (จากหัวกระทู้หน้า1) เข้า Android ของคุณ
2. เปิดแชร์ WiFi ในมือถือ แล้วทำการเชื่อต่อกับรถยนต์
3. เสียบ USB ต่อเข้ากับตัวรถยนต์รอไว้ได้เลย ใน USB จะต้องมี Folders ที่ชื่อ Movies
ซึ่งวีดีโอทั้งหมดจะต้องเป็นไฟล์ตามที่กำหนด *mp4, *avi, *.mov, *.wmv and *.mkv ครับ (โดยส่วนตัวผมลองไปแค่ Mp4 นะ และชื่อไฟล์เป็นภาษาENGด้วย..อิอิ)
4. เปิด แอพ ดังกล่าวที่โหลดมาจากข้อ 1
เปลี่ยน IP แถวบนสุดให้ตรงกับ WiFi ของรถยนต์ที่คุณได้เชื่อมต่อ (มักขึ้นต้นด้วย 192.)
*วิธีการดู IP WiFi ของรถยนต์ ให้ดูในโทรศัพท์จะง่ายสุดนะครับ ของผมใช้ samsung เมื่อเชื่อมต่อสำเร็จตามข้อ2.มันจะขึ้น IP ตัวรถมาให้เลย หรือของใครไม่ขึ้นลองกดดูรายละเอียด ที่คุณเชื่อมในมือถือดูได้เลย
5. เมื่อเชื่อมสำเร็จก็จะเข้าสู่เมนูต่างๆของแอพ เมื่อคุณเข้าไปที่เมนู Movie มันก็จะลิ้งค์กับไฟลล์ จากโฟลเดอร์ Movies ใน USB ที่เสียบไว้โดยอัติโนมัติ กดเลือกไฟลล์ที่อยากดู ก็สนุกสนานเรียบร้อยครับ

-หากผิดพลาดประการใดขออภัยด้วยเน้อ
-ตอนแรกจะไปทำ Interface แล้วครับ แต่ก็แอบเสียดายเงินเพราะอยากดูแค่ MV เล็กๆน้อยๆเฉยๆ บังเอิญมาเจอทริคนี้เข้า ขอบคุณมากๆเลย
-ยังไม่เคยลองดูขณะขับรถไปด้วยนะ เด่ววันนี้ว่าจะลองอยู่ครับ หรือใครลองได้แล้วรบกวนแจ้งผลที

เป็นแบบผมไม เล่นได้แค่เพลงเดียวมีภาพขึ้น แต่พอเพลง 2 3 เล่นได้แต่ไม่มีภาพขึ้น

ออฟไลน์ Aunkub91

• สมาชิก 10 ไมล์
  • **
  • สมาชิก ID: 7367
  • จังหวัด: Bangkok
  • ชื่อเล่น: อั๋น

เป็นแบบผมไม เล่นได้แค่เพลงเดียวมีภาพขึ้น แต่พอเพลง 2 3 เล่นได้แต่ไม่มีภาพขึ้น

ไม่นะครับ ผมเล่นได้ปกติ

ออฟไลน์ zixes

• สมาชิก ID: 7216
  • ชื่อเล่น: โด้
ผมยังดูipรถไม่ได้เลย :emo_008:

ออฟไลน์ O'Pa

• สมาชิก 300 ไมล์
  • สมาชิก ID: 3305
  • พลังน้ำใจ : 4
  • จังหวัด: RoiEt
  • ชื่อเล่น: O'Pa
มีท่านใดเล่นไฟล์ต่อเนื่องได้บ้าฝรึยังครับ

ออฟไลน์ tee007

• *
  • สมาชิก ID: 7901
  • จังหวัด: Bangkok - กรุงเทพฯ
  • ชื่อเล่น: ตี้
มายืนยันอีกเสียงครับว่าของเค้าใช้งานได้จริงๆ ส่วนเรื่องเสียงไม่ออกผมก็เป็นอาการนี้ ซึ่งมาพบว่า เราต้องเชื่อมต่อ Bluetooth ด้วยนะครับ เพราะเสียงจะออกทาง Bluetooth

ออฟไลน์ chunyapat00

• No.073
  • *
  • สมาชิก ID: 4333
  • จังหวัด: อุบลราชธานี
  • ชื่อเล่น: นุ่น
เชื่อมต่อ IP รถ แล้วขึ้นว่า connection error - try again ตลอดเลยค่ะ

ออฟไลน์ Kong

• สมาชิก ID: 240
  • พลังน้ำใจ : 15
  • จังหวัด: Chiang Mai
  • ชื่อเล่น: Kong
เชื่อมต่อ IP รถ แล้วขึ้นว่า connection error - try again ตลอดเลยค่ะ
M2 คันที่ผมซื้อต้นปีก็ต่อไม่ได้ ขึ้นข้อความ error แบบเดียวกัน แต่คันที่ออกปลายปีต่อง่ายมากเลยครับ เดี๋ยวช่วงหลังปีใหม่คงต้องเอาคันเก่าไป Update ระบบ และ firmware ต่างๆ