เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
Dhipaya_Mazda2_03
สนใจติดต่อลงแบนเนอร์โฆษณา หรือปักหมุดกระทู้ คลิกที่นี่

-->
สมัครสมาชิกคลับ!! | กฏกติกามารยาท | กฏระเบียบห้องซื้อขาย-ร้านค้า
ช่องทางสำรองในการติดต่อสื่อสาร เฟสกลุ่ม อย่าลืมแอ๊ดกันไว้ด้วยนะครับ >> http://www.facebook.com/groups/Mazda2ThailandClub/
ประกาศ!! แจ้งเปลี่ยนแปลงวิธีการโพสตั้งกระทู้ใหม่
สมาชิกใหม่ต้องทำการตอบกระทู้ หรือคอมเม้นท์ให้ครบ 3 โพสก่อน จึงจะเริ่มตั้งกระทู้ใหม่ได้

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ Mazda2Thailand พร้อมหมายเลขสติ๊กเกอร์ No. ได้ที่นี่!!

ผู้เขียน หัวข้อ: ระหว่าง 1.5d hp-l กับ hp ตัวไหนน่าสนกว่ากันครับ ?  (อ่าน 4181 ครั้ง)

ออฟไลน์ adases

• สมาชิก 10 ไมล์
  • **
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 7640
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: กรุงเทพมหานคร
  • ชื่อเล่น: เอส
    • รางวัลและกิจกรรม
 Share 
ไปงาน motor expo มาครับ สนใจ mazda2 ตัวไฟหน้าใหม่ ตัว 1.5d hp L แต่ว่าราคาบวกเพิ่มมา 10,000 บาท (779,000) เลยอยากรู้ว่าราคาไฟหน้า led กับกล้องมองหลังนี้ราคาประมาณเท่าไหร่ครับ เห็นในงานมีส่วนลดให้อีก 40k (ประกัน ฟิล์ม อื่นๆ อยุ่ในงบ 40k)
แต่เห็นว่ารุ่น 1.5d hp (ตัว top เดิมตาเก่า) ราคา 769,000 มีส่วนลดให้มากกว่า 40k เยอะอยู่เลยไม่แน่ใจว่าจะเลือกรุ่นไหนคุ้มกว่ากันครับ
แนะนำที !!

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ Mazda2Thailand พร้อมหมายเลขสติ๊กเกอร์ No. ได้ที่นี่!!

ออฟไลน์ Audyman

• สมาชิก 100 ไมล์
  • สมาชิก ID: 3772
  • พลังน้ำใจ : 5
  • จังหวัด: ปราจีนบุรี
  • ชื่อเล่น: อู้ดดี้
คนที่เค้าซื้อตั้งแต่ต้นปีเค้าอยากได้ไฟหน้าแบบนี้จะตายรวมทั้ผมด้วย ยังเจ็บใจการตลาดของมาสด้าอยู่เลย
เพิ่มตังหมื่นเดียวได้ไฟLedจะลังเลทำไมล่ะครับ
นี่ถ้าศูนย์เอามาขายซักสองหมืนนี่ผมจะรีบไปซื้อมาเปลี่ยนเลย

หรือถ้าไม่อยากได้ไฟ ซื้อมาแล้วมาเปลี่ยนกับผมก็ได้นะครับ  ยินดีเพิ่มตังให้สองหมื่นเลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 ธ.ค. 2015, 08:24:48 โดย Audyman »

ออฟไลน์ tarmac

• สมาชิก 50 ไมล์
  • สมาชิก ID: 2616
  • พลังน้ำใจ : 1
  • จังหวัด: bkk
  • ชื่อเล่น: gan
L

ออฟไลน์ golfoil

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • สมาชิก ID: 7607
  • จังหวัด: กรุงเทพ
  • ชื่อเล่น: ก็ใจมันรัก
คนที่เค้าซื้อตั้งแต่ต้นปีเค้าอยากได้ไฟหน้าแบบนี้จะตายรวมทั้ผมด้วย ยังเจ็บใจการตลาดของมาสด้าอยู่เลย
เพิ่มตังหมื่นเดียวได้ไฟLedจะลังเลทำไมล่ะครับ
นี่ถ้าศูนย์เอามาขายซักสองหมืนนี่ผมจะรีบไปซื้อมาเปลี่ยนเลย
 :emo_051: :emo_051: :emo_051:

หรือถ้าไม่อยากได้ไฟ ซื้อมาแล้วมาเปลี่ยนกับผมก็ได้นะครับ  ยินดีเพิ่มตังให้สองหมื่นเลย

ออฟไลน์ Bee Behide

• สมาชิก 20 ไมล์
  • สมาชิก ID: 2860
  • พลังน้ำใจ : 3
  • จังหวัด: ขอนแก่น
  • ชื่อเล่น: Bee
  • รางวัลและกิจกรรม สมาชิกคลับรุ่น 1

โดนใจมากๆๆ เลยครัช  :emo_023: :emo_008: สองหมื่น(เฉพาะแลกไฟหน้า) ผมก้ยอมจ่าย
ผมเองก้อยากได้ไฟ Projector+DRL มากๆ แต่ถ้าต้องซื้อไฟใหม่ทั้งชุด
โดยที่ไฟเก่าต้องเก็บไว้เฉยๆ นำไปชดเชยอะไรไม่ได้เลย ก้เป็นภาระที่หนักมากๆ เลยครัช
เอาเงินส่วนนั้นมาเติมน้ำมันได้มากกว่า 1 ปี สำหรับ M2 Diesel ที่เคยเป็นรุ่นท็อป/ตอนนี่จะตกรุ่นแระ

ออฟไลน์ baabeebuubae

• สมาชิก 30 ไมล์
  • สมาชิก ID: 2684
  • พลังน้ำใจ : 3
  • จังหวัด: นนทบุรี
  • ชื่อเล่น: HappyBaboon
กล้องมองหลังของแท้ 7000+(มีตรามาสด้า ซับจากพานา ถาพดีมากๆ เงามืดคอนทราสดีสุดๆ) ไฟหน้าถามมาถูกสุด 35000 ไม่รวมสายไฟและติดตั้งครับใด ๆ ทั้งคู่ครับ

เป็นผมคงคิดไม่นานครับ (จากใจท้อปในอดีต)

ออฟไลน์ APIRUCK

• สมาชิก 10 ไมล์
  • **
  • สมาชิก ID: 5683
  • จังหวัด: สมุทรสงคราม
  • ชื่อเล่น: เจ๋ง
จัด L ซิครับ จากท็อปในอดีต เจ็บใจการตลาดมาสด้ามากครับ :-\

ออฟไลน์ moddangfire

• สมาชิก ID: 3201
  • พลังน้ำใจ : 2
  • จังหวัด: เชียงใหม่
  • ชื่อเล่น: มดแดงไฟ
769000 hp   แล้วขอส่วนลด 60000 หน้าด้านๆครับ  โดยที่ยังต้องฟรีประกัน ฟรีฟิล์ม ฟรีครอบกระจก  ฟรีรองมือจับเปิดประตู ถ้าจะให้ดีฟรีสเกิร์ตแบบผมด้วย กล้องหลังผมก็ไถมาได้แม้จะไม่ใช่ของแท้ก็ตาม  แล้วเอาส่วนลดไปสอยไฟหน้าทีหลัง

รองท๊อปได้ประมาณนี้ครับ  ท๊อปก็ควรได้เช่นกันหรือมากกว่า   ผมซื้อตั้งแต่ตค.ละด้วยครับ 

เว้นแต่อยากได้กล้องแท้  ไฟประกอบมาเลย ก็ hp l ก็ได้ครับ  ว่ากันไปครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 ธ.ค. 2015, 22:51:45 โดย moddangfire »

ออฟไลน์ akkarapo

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • สมาชิก ID: 6275
  • จังหวัด: นครศรีธรรมราช
  • ชื่อเล่น: akkarapo
ถ้าไม่ลำบอกกัดฟันเอารุ่น L ดีกว่าครับ (จากคนที่รอ....รอมาเกือบปีแล้วครับในที่สุดก็ได้พบกัน) ของผม XD High Plus L สีแดง ได้ส่วนลด 45,000+ประกันชั้น 1+พรบ. ดอก 2.45% ผ่อน 48 เดือน ดาวน์ 25%

ออฟไลน์ kappucino

• สมาชิก ID: 7005
  • จังหวัด: กทม
  • ชื่อเล่น: แก๊ป
เป็นผมก็เอา L ได้ทั้งกล้องมองหลัง + ไฟ 555:) ^-^ :emo_090:

ออฟไลน์ 1.5D ปี59

• สมาชิก 200 ไมล์
  • สมาชิก ID: 7987
  • พลังน้ำใจ : 11
  • จังหวัด: กรุงเทพมหานคร
  • ชื่อเล่น: ต๋อง
  • สังคมนี้ อยู่ยากขึ้นทุกวัน
Re: ระหว่าง 1.5d hp-l กับ hp ตัวไหนน่าสนกว่ากันครับ ?
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 14 ม.ค. 2016, 08:37:15 »
ผมจอง ตัวรองท๊อปไว้...ในงานมอเตอร์เอกโป 2015
กลับถึงบ้านโทรเปลี่ยนเป็นรุ่นท๊อปอย่างไวเลย...ยังงัยก็คุ้ม
 555:) 555:) 555:)

Tags: