เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
สมัครสมาชิกคลับ!! | กฏกติกามารยาท | กฏระเบียบห้องซื้อขาย-ร้านค้า
ช่องทางสำรองในการติดต่อสื่อสาร เฟสกลุ่ม อย่าลืมแอ๊ดกันไว้ด้วยนะครับ >> http://www.facebook.com/groups/Mazda2ThailandClub/
ประกาศ!! แจ้งเปลี่ยนแปลงวิธีการโพสตั้งกระทู้ใหม่
สมาชิกใหม่ต้องทำการตอบกระทู้ หรือคอมเม้นท์ให้ครบ 3 โพสก่อน จึงจะเริ่มตั้งกระทู้ใหม่ได้

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ Mazda2Thailand พร้อมหมายเลขสติ๊กเกอร์ No. ได้ที่นี่!!

ผู้เขียน หัวข้อ: ตัวล่างขี้น้อยใจ จัดหนังใส่คอนโทล  (อ่าน 13286 ครั้ง)

ออฟไลน์ Helgon

• สมาชิก 10 ไมล์
  • **
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 4754
  • พลังน้ำใจ : 3
  • จังหวัด: นครปฐม
  • ชื่อเล่น: ลูกน้อย
    • รางวัลและกิจกรรม
 Share 
สวัสดีครับผม

ช่วงนี้แม้จะไม่ค่อยว่างนักแต่อาการคันก็คงมีมาตลอด
แล้วเจ้ากรรมกลับไปเจอรูปภายในเจ้า cx 3 เข้า
มันช่างเป็นแรงบันดาลใจยิ่งนัก
ภายในตรงจุดที่หุ้มหนังสีขาวนั้นช่างเย้ายวนใจยิ่งนัก
 :'( :'( :'(

สุดท้ายลำบากสังขารต้องไปหาของตามกิเลส
ผมหุ้มหนังมานะครับ เป็น ดำ แดง ขาว ใจก็อย่ากให้เขาหุ้มให้เลย แต่แพงพอสมควรครับ
เลยเลือกสีขาวมาทำ

หลังจากหาข้อมูลก็พบว่าเราต้องออกล่าหาหนังเสือป่า
โดยราคาจะอยู่ที่หลาละสองร้อยกว่าๆ
แต่พอไปถึง เฮียครับ หนังหุ้มเบาะสีขาวที่นึง เฮียบอกจัดไป
แล้วก็หยิบมาให้ดู ตรงใจเป๊ะ ถามราคา แม่เจ้าาาาา หลาละ 75 บาท
135x75 เซน หืออออ 75 บาทใช้ได้เป็นสิบคัน
เลยเอาสีขาวมาและเศษสีแดงมาอีก 40บาท กาวอีกป๋อง รวมลดแล้วเหลือ 150 ใช้ได้น่าจะเกือบยี่สิบคันอะไรจะปานนั้น หนังมีให้ล่าซอยตรงข้าม รพ.กลางนะครับ หลายเจ้าเลย

กลับมาถึงหอก็ทำการแกะทันที ต้องขออภัยไม่มีภาพครับ
คือจัดการดึงออกมาตรงๆได้เลยจากฝั่งประตูก่อนนะครับ ค่อยดึงมันเป็นสลักข้างใน

ต่อไปเป็นการเตรียมอุปกรณ์
1-หนังหุ้ม
2-กาว
3-กรรไกร
4-ปากกา
5-ที่ทากาว เอาเป็นไม้บรรทัดก็ได้ครับผม
หมดแล้วครับจริงๆ ผมมีอยู่แค่นี้ 5555
 :-\ :-\ :-\

ของพร้อมคนพร้อม
กักกางมัง

เริ่มจากวัดขนาดของเจ้าตัวแถบพลาสติกกับหนังของเรา ให้มีระยะ เผื่อสักสองสามเซ็นนะครับ

จากนนั้นก็ทากกาวเสียให้สิ้น อันนี้ยากสุดละ ทายากไปใหน จริงๆถ้ามีแปรงจะดีมากครับ
ผมทาทั้งหนัง และแถบพลาสติดเลยครับ แล้วรอให้แห้ง

รอสักพักแปปเดียวแห้งก็ป๊าบเข้าให้ 55555
แปะลงไปเลยครับ แล้วรีดๆให้มันเรียบๆ ง่ายมากๆเลยครับ

พอเรียบหมดก็ทากาว เก็บมุม รอให้แห้งด้วยนะครับ

ส่วนตรงขอบๆ ที่เป็นส่วนโค้งนั้น ก็ค่อยๆเก็บครับ หนังมันยืดหยุ่นได้พอสวมควรเลยครับ
ผมมั่วๆเอาเหมือนกัน 55555

เรียบร้อบแล้วจะเป็นแบบนี้ครับผม
เหม็นกาวมาเลย
 O0 O0 O0 O0

และแล้วก็ถึงเวลาที่รอคอย
เอาไปใส่ซิ มันจะแน่นๆหน่อยนะครับ เก็บขอบเล็กน้อย เอาอะไรจิ้มๆก็เข้าแล้วครับ
แล้วจะกลายเป็นแบบนี้ครับ

อันนี้โรงงานครับ น่าสนใจๆ
 :blank: :blank:

หนังจะไม่นุ่มนะครับเพราะผมไม่ได้บุฟองน้ำก่อน หาซื้อไม่ได้
สำหรับพี่ๆน้องๆ ท่านใดสนใจก็จัดเลยครับ ราคาถูกมากๆ ติดง่ายด้วยครับ
ง่ายกว่าสติ๊กเกอร์มาก เพราะก่อนหน้าผมติดสติ๊กเกอร์ แถมยังมองดูสวยด้วยครับผม

ต้องขออภัยที่ภาพไม่สวย พอดีกล้องอย่างกระทู้ที่แล้วให้เพื่อนยืมไป
เลยต้องเอากล้อง ipad มาถ่ายครับผม

ป.ล.ใครทราบวิธีถอดเจ้าที่อยู่ข้างๆคอนโทลที่ตัวท๊อปบุหนังมาด้วย บ้างครับ
จะแกะออกมาติดสีแดงเพิ่มครับผมลองงัดๆแล้วใจไม่ถึงครับ
 :blank: :blank: :blank:

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ Mazda2Thailand พร้อมหมายเลขสติ๊กเกอร์ No. ได้ที่นี่!!

ออฟไลน์ joey

• สมาชิก 20 ไมล์
  • สมาชิก ID: 5651
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: kk
  • ชื่อเล่น: เอส
Re: ตัวล่างขี้น้อยใจ จัดหนังใส่คอนโทล
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 19 ก.ย. 2015, 21:31:41 »
โห สุดยอดอ่ะ :emo_051:

ออฟไลน์ noppdonasa

• **
  • สมาชิก ID: 4709
Re: ตัวล่างขี้น้อยใจ จัดหนังใส่คอนโทล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 19 ก.ย. 2015, 22:07:01 »
 แจ่ม  :emo_051: :emo_051:

ออฟไลน์ Pricon

• No.097
  • สมาชิก 100 ไมล์
  • สมาชิก ID: 3677
  • พลังน้ำใจ : 4
  • จังหวัด: เชียงใหม่
  • ชื่อเล่น: ton
  • รางวัลและกิจกรรม สมาชิกคลับรุ่น 1
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 20 ก.ย. 2015, 00:00:15 »
งามเลยอ่ะ ชอบๆ  :-*

ออฟไลน์ O'Pa

• สมาชิก 300 ไมล์
  • สมาชิก ID: 3305
  • จังหวัด: RoiEt
  • ชื่อเล่น: O'Pa
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 20 ก.ย. 2015, 09:54:42 »
ขอชื่นชมแรงบันดาลใจขอท่านจริงๆครับ ออกมาสวยเลยครับ  :emo_051:

ออฟไลน์ Chat_Kung

• No.761
  • สมาชิก 30 ไมล์
  • สมาชิก ID: 3888
  • จังหวัด: Bangkok
  • ชื่อเล่น: CCK
  • หน้าตาดี มีรถขับ โทรศัพท์มีกล้อง
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 20 ก.ย. 2015, 11:41:32 »
สวดยวดเลยลวกเพี่ย  :emo_090:

• **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 20 ก.ย. 2015, 18:09:36 »
ขอบคุณมากคร้าบบบบ
 :-* :-* :-*

อัพเกรดเล็กน้อยครับ อิอิ

ออฟไลน์ MZD2JAI

• สมาชิก ID: 3104
  • จังหวัด: อุตรดิตถ์
  • ชื่อเล่น: MZD2JAI
  • สีรถ: ยังไม่ระบุ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 21 ก.ย. 2015, 02:39:27 »
รับทำไหมครับ อิอิ  :emo_040:

ออฟไลน์ eddy38

• No.049
  • สมาชิก 200 ไมล์
  • สมาชิก ID: 4530
  • พลังน้ำใจ : 8
  • จังหวัด: กรุงเทพ
  • ชื่อเล่น: เอ็ดดี้
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 21 ก.ย. 2015, 07:15:08 »
 :emo_090:

ออฟไลน์ ไออุ่น

• No.543
  • สมาชิก ID: 5425
  • พลังน้ำใจ : 2
  • จังหวัด: กรุงเทพ อยุธยา
  • ชื่อเล่น: ไออุ่น
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 21 ก.ย. 2015, 10:31:07 »
สวยมากกกกเดี่ยวไปทำมั้ง  แต่ข้างๆๆเกียร์ที่สีแดงก้ทำเอง้หรอครับ

• **
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 21 ก.ย. 2015, 11:50:57 »
สวยมากกกกเดี่ยวไปทำมั้ง  แต่ข้างๆๆเกียร์ที่สีแดงก้ทำเอง้หรอครับ

ทำเองคับผม งัดแงะแกะเกาไปเรื่อยครับผม

ขั้นตอนแรกนะครับ
ดึงเจ้ากรอบครอบเกียรสีเงินๆออกมาตรงๆนะครับ อันนี้ดึง่ายครับ

อย่างที่สองดึงคอนโซลฝั่งที่วางแก้วออกครับ
โดยดึงฝาไต้เบรคมืออกก่อนครับ งัดจากฝั่งติดเบรคมือ
แล้วดึงขึ้นมาได้เลยครับ ไม่ต้องถึงกับถอด แค่ยยกออกมาให้ถึงฐานเกียรออกมาได้ครับ

สุดท้ายยกฐานเกียร์ขึ้นมาสักสามเซนครับ เพราะเจ้าตัวนี้มันจะไปขวางทางแฝงที่เราจะดึง
การดึงก็จับลายเคฟล่ากับฝาที่เราจะหุ้มหนังออกมาตามลูกศรเลยนะครับ
สองตัวนี้มันติดกันด้วยน๊อตข้างบนครับ

การติดก็เหมือนเดิมครับ แต่ตัวยึดมันเยอะหน่อย

ออฟไลน์ ไออุ่น

• No.543
  • สมาชิก ID: 5425
  • จังหวัด: กรุงเทพ อยุธยา
  • ชื่อเล่น: ไออุ่น
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 21 ก.ย. 2015, 14:37:24 »

ทำเองคับผม งัดแงะแกะเกาไปเรื่อยครับผม

ขั้นตอนแรกนะครับ
ดึงเจ้ากรอบครอบเกียรสีเงินๆออกมาตรงๆนะครับ อันนี้ดึง่ายครับ

อย่างที่สองดึงคอนโซลฝั่งที่วางแก้วออกครับ
โดยดึงฝาไต้เบรคมืออกก่อนครับ งัดจากฝั่งติดเบรคมือ
แล้วดึงขึ้นมาได้เลยครับ ไม่ต้องถึงกับถอด แค่ยยกออกมาให้ถึงฐานเกียรออกมาได้ครับ

สุดท้ายยกฐานเกียร์ขึ้นมาสักสามเซนครับ เพราะเจ้าตัวนี้มันจะไปขวางทางแฝงที่เราจะดึง
การดึงก็จับลายเคฟล่ากับฝาที่เราจะหุ้มหนังออกมาตามลูกศรเลยนะครับ
สองตัวนี้มันติดกันด้วยน๊อตข้างบนครับ

การติดก็เหมือนเดิมครับ แต่ตัวยึดมันเยอะหน่อย

ขอบคุณคร๊าบบบเดี่ยวไปลองงัดแงะเย็นนี้เลย555

ออฟไลน์ สนั่นศิลป์ เยื้องทับ

• **
  • สมาชิก ID: 4755
  • จังหวัด: ปทุมธานี
  • ชื่อเล่น: ป๊อบ
  • รางวัลและกิจกรรม สมาชิกคลับรุ่น 1
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 21 ก.ย. 2015, 14:54:18 »
เยี่ยมครับ C:-)

ออฟไลน์ Earrthpn

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • สมาชิก ID: 4271
  • จังหวัด: กทม.
  • ชื่อเล่น: Earth
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 21 ก.ย. 2015, 15:03:18 »
สังเกตในรูปเห็นมีที่พักแขนด้วย ไปจัดมาที่ไหน ราคาเท่าไรหรอครับ รบกวนชี้เป้าหน่อยนะครับ  ;)

• **
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 21 ก.ย. 2015, 16:27:39 »
สังเกตในรูปเห็นมีที่พักแขนด้วย ไปจัดมาที่ไหน ราคาเท่าไรหรอครับ รบกวนชี้เป้าหน่อยนะครับ  ;)

ที่พักแขน ผมซื้อมาจากคลองถมครับ 800 บาท ไม่ใช่ตรงรุ่นนะครับ
เป็นแบบครอบ ใช้กาวติด ปรับความกว้างได้ โดยขันน๊อตเอา
แต่ติอยู่อย่างคือมันมีเสียงครับ เวลากดลง เจ้าน๊อตนี่แหละครับที่เบียดพลาสติก
แก้ด้วยขันเฉพาะตัวหลังสุด ที่เหลือกาวสองหน้า 3m เอา เสียงเกือบๆจะหมดไปครับ
ยังพอมีบ้างเวลาแขนลงหนักๆ

ผมว่ารอตรงรุ่นน่าจะดีกว่าครับ พอดีผมไม่ชินกับรถไม่มีที่วางแขนเลยจำเป็นต้องใส่ครับ

Tags: