เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
Dhipaya_Mazda2_03
TTS Aeropart Tai
สนใจติดต่อลงแบนเนอร์โฆษณา หรือปักหมุดกระทู้ คลิกที่นี่

-->
สมัครสมาชิกคลับ!! | กฏกติกามารยาท | กฏระเบียบห้องซื้อขาย-ร้านค้า
ช่องทางสำรองในการติดต่อสื่อสาร เฟสกลุ่ม อย่าลืมแอ๊ดกันไว้ด้วยนะครับ >> http://www.facebook.com/groups/Mazda2ThailandClub/
ประกาศ!! แจ้งเปลี่ยนแปลงวิธีการโพสตั้งกระทู้ใหม่
สมาชิกใหม่ต้องทำการตอบกระทู้ หรือคอมเม้นท์ให้ครบ 3 โพสก่อน จึงจะเริ่มตั้งกระทู้ใหม่ได้

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ Mazda2Thailand พร้อมหมายเลขสติ๊กเกอร์ No. ได้ที่นี่!!

ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนถามวิธีแกะพสาสติกตรงกระจกหน่อยครับ  (อ่าน 2916 ครั้ง)

ออฟไลน์ Ningnong

• สมาชิก 20 ไมล์
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 4138
  • พลังน้ำใจ : 1
  • จังหวัด: นราธิวาส
  • ชื่อเล่น: ningnong
    • รางวัลและกิจกรรม
 Share 
 รบกวนถามวิธีแกะพสาสติกกตรงกระจกหน่อยครับ พอดีจะเอาไปติดเครฟล่า หาดูตามร้านมีแต่เสากลาง
แต่อยากให้มันเข้าชุดกัน. ชิ้นตามรูปเลยครับ

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ Mazda2Thailand พร้อมหมายเลขสติ๊กเกอร์ No. ได้ที่นี่!!

ออฟไลน์ maxs

• No.634
  • สมาชิก 200 ไมล์
  • สมาชิก ID: 2705
  • พลังน้ำใจ : 2
  • จังหวัด: กทม
  • ชื่อเล่น: maxs
 ราคาแพงไหมครับ อยากติดด้วย   :emo_090:

ส่วนเรื่องแกะออก ผมเอาเข้าศูนย์แกะ และดูวิธีแกะเพราะตอนประกอบเข้าจะได้ไม่หัก

ออฟไลน์ Ningnong

• สมาชิก 20 ไมล์
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 4138
  • จังหวัด: นราธิวาส
  • ชื่อเล่น: ningnong
 :'( ลองแกะออกมาแล้วครับ  ข้างในเป็นพุกยึดอยู่  ชิ้นด้านหลังให้ดันขึ้นก่อน แล้วหมุนตามเข็ม นะครับ  แบบนี้ พุก จะติดอยู่กับตัวรถ   หรือ ดึงออกมาตรงๆ  พุกจะติดออกมาด้วย   
ส่วนชิ้นหน้า จะออกยากหน่อย ดึงออกมาตรงๆ เหมือนกันครับ จะมีเทปกาวเหนียว ติดอยู่ตรงมุมสามเหลี่ยม     แต่ผมดึงแรงไปหน่อย พุกขาหักไป  ตัวสองตัว   เลยไปเบิกศุนย์ บอกพุกตัวละ 190    เงิบเลย   แต่ช้าก่อน ซื้อทั้ง  ชิ้นหน้านะครับ  ชิ้นละ ปL 230/R 280 ครับ ข้างขวาแพงกว่าซ้าย   รวมสองข้าง 522 บาท มีพุก มาครบ   งง กะศุนย์ จริง O0
ส่วนค่าทำ เครฟล่า ประมาณ 2000 ครับ  ร้านหาในบอร์ดนะครับ  แต่ต้องส่งของไป
 ผมเลยเปลี่ยนใจ เอามาพ่นสีดำแววแทน   เดียวเสร็จแล้วจะมาอัพให้ดู ครับ

ออฟไลน์ maxs

• No.634
  • สมาชิก 200 ไมล์
  • สมาชิก ID: 2705
  • พลังน้ำใจ : 2
  • จังหวัด: กทม
  • ชื่อเล่น: maxs
รอชมครับ  :emo_090:

ออฟไลน์ jerojames

• สมาชิก 50 ไมล์
  • สมาชิก ID: 5761
  • จังหวัด: น่าน
  • ชื่อเล่น: เจมส์
  • สีรถ: ยังไม่ระบุ
ร้านประดับ ยนต์ น่าจะแกะได้นะครับ

ออฟไลน์ words_xmas@hotmail.com

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • สมาชิก ID: 13277
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: กรุงเทพมหานคร
  • ชื่อเล่น: อุ้ย
เข้ามาชมด้วยคนครับ 8)

ออฟไลน์ iTomate

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • สมาชิก ID: 13032
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: กรุงเทพ
  • ชื่อเล่น: ไอโตมาเตะ
รอชม

Tags: