เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
Dhipaya_Mazda2_03
TTS Aeropart Tai
สนใจติดต่อลงแบนเนอร์โฆษณา หรือปักหมุดกระทู้ คลิกที่นี่

-->
สมัครสมาชิกคลับ!! | กฏกติกามารยาท | กฏระเบียบห้องซื้อขาย-ร้านค้า
ช่องทางสำรองในการติดต่อสื่อสาร เฟสกลุ่ม อย่าลืมแอ๊ดกันไว้ด้วยนะครับ >> http://www.facebook.com/groups/Mazda2ThailandClub/
ประกาศ!! แจ้งเปลี่ยนแปลงวิธีการโพสตั้งกระทู้ใหม่
สมาชิกใหม่ต้องทำการตอบกระทู้ หรือคอมเม้นท์ให้ครบ 3 โพสก่อน จึงจะเริ่มตั้งกระทู้ใหม่ได้

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ Mazda2Thailand พร้อมหมายเลขสติ๊กเกอร์ No. ได้ที่นี่!!

ผู้เขียน หัวข้อ: จอในรุ่นท็อปทำอะไรได้บ้างค่ะ  (อ่าน 9944 ครั้ง)

ออฟไลน์ Malin

• สมาชิก 10 ไมล์
  • **
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 2634
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: นครปฐม
  • ชื่อเล่น: เม
    • รางวัลและกิจกรรม
 Share 
คือไม่ค่อยเก่งเรื่องอิเล็กโทรนิคเลย ขอสอบถามผู้รู้หน่อยค่ะ
1.สงสัยว่าดูวิดีโอ พวก mv อะไรยังงี้ได้ไหม
2. ถ้าได้ต้องเป็น file นามสกุลอะไร
3. ต่อได้จาก usb ได้เลยรีป่าว
4. เครื่องเล่นนี้เล่นได้เฉพาะ cd ,dvd เล่นได้ไหมค่ะ
เห็นมันเป็นจอเลยอยากรู้ว่าทำอะไร รึต้องไปเพิ่มอุปกรณ์อะไรถึงจะเล่นได้ไปเเอบส่อง ของคลับmazda3 แต่ก้อยังงงค่ะ  :emo_113: :-X

สั่งซื้อสติ๊กเกอร์ Mazda2Thailand พร้อมหมายเลขสติ๊กเกอร์ No. ได้ที่นี่!!

ออฟไลน์ bankzxcvb

• สมาชิก 100 ไมล์
  • สมาชิก ID: 3448
  • พลังน้ำใจ : 5
  • จังหวัด: bangkok
  • ชื่อเล่น: bank
  • รางวัลและกิจกรรม สมาชิกคลับรุ่น 1
Re: จอในรุ่นท็อปทำอะไรได้บ้างค่ะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 01 พ.ค. 2015, 11:25:01 »
USB ไฟล์เสียงที่สามารถเล่นได้มี MP3/WMA/AAC/OGG
CD สามารถเล่นไฟล์เพลงประเภท MP3/WMA/AAC
Bluetooth® Audio สามารถฟังเพลงจาก smart phone (มาแต่เสียง)
Bluetooth® Aha™ Radio ฟังวิทยุ ออนไลน์ได้(ตั้งช่องวิทยุจากมือถือก่อน) Facebook ยังไม่ได้ลอง
Bluetooth® Stitcher™ Radio ยังไม่ได้ลอง
FM/AM ได้ปกติ
DVD หนัง/MP3 ใช้งานไม่ได้
VCD ใช้งานไม่ได้

ใช้ตรวจเช็คอัตราการประหยัดน้ำมันได้
ใช้ตั้งการแจ้งเตือนตามระยะทางเช่นถ่ายน้ำมันเครื่องได้
GPS ดูข้อมูลได้ นำทางได้(นำทางต้องซื้อเพิ่ม 12000฿)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 พ.ค. 2015, 11:28:37 โดย bankzxcvb »

• รางวัลและกิจกรรม สมาชิกคลับรุ่น 1
Re: จอในรุ่นท็อปทำอะไรได้บ้างค่ะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 01 พ.ค. 2015, 11:30:36 »
เอาไปติด กล่องดูทีวี กล่องแอนดรอย กล้องมองหลัง เพิ่มทีหลังได้ 2x,xxx฿+++
ถ้าซื้อ sdcard นำทาง(12000)ของศูนย์ สามารถนำทิศทางการขับขี่ไปออกที่จอ HUD ได้

ออฟไลน์ Malin

• **
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 2634
  • จังหวัด: นครปฐม
  • ชื่อเล่น: เม
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 01 พ.ค. 2015, 12:50:26 »
USB ไฟล์เสียงที่สามารถเล่นได้มี MP3/WMA/AAC/OGG
CD สามารถเล่นไฟล์เพลงประเภท MP3/WMA/AAC
Bluetooth® Audio สามารถฟังเพลงจาก smart phone (มาแต่เสียง)
Bluetooth® Aha™ Radio ฟังวิทยุ ออนไลน์ได้(ตั้งช่องวิทยุจากมือถือก่อน) Facebook ยังไม่ได้ลอง
Bluetooth® Stitcher™ Radio ยังไม่ได้ลอง

ใช้ตรวจเช็คอัตราการประหยัดน้ำมันได้
ใช้ตั้งการแจ้งเตือนตามระยะทางเช่นถ่ายน้ำมันเครื่องได้
GPS ดูข้อมูลได้ นำทางได้(นำทางต้องซื้อเพิ่ม 12000฿)

ขอบคุณนะคะ

ออฟไลน์ ton_mz2

• สมาชิก 30 ไมล์
  • สมาชิก ID: 3602
  • พลังน้ำใจ : 1
  • จังหวัด: bkk
  • ชื่อเล่น: ton
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 01 พ.ค. 2015, 18:58:48 »
MZD connect รับโทรในรถด้วยครับและเป็นจอแจ้งเตือนความบกพร่องต่างๆ

ออฟไลน์ Kattii

• **
  • สมาชิก ID: 3709
  • จังหวัด: Bangkok
  • ชื่อเล่น: Kate
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 02 พ.ค. 2015, 17:42:17 »
สอบถามเพิ่มเติม
แล้วพวก internet youtube เล่นได้ไหมคะ
Cd พวกการ์ตูนเล็กจะเปิดเล่นได้ไหมคะ

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 02 พ.ค. 2015, 22:07:14 »
สอบถามเพิ่มเติม
แล้วพวก internet youtube เล่นได้ไหมคะ
Cd พวกการ์ตูนเล็กจะเปิดเล่นได้ไหมคะ

เด็กๆอดครับต้องไปติดกล่องเพิ่ม :(

ออฟไลน์ สมเดช

• สมาชิก 50 ไมล์
  • สมาชิก ID: 4890
  • พลังน้ำใจ : 2
  • จังหวัด: สมุทรปราการ
  • ชื่อเล่น: สมเดช
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 15 ส.ค. 2015, 16:46:31 »
ถามเพิ่มอีกนิดครับ ... กำลังตัดสินใจว่าจะเอาท๊อปดีไม้

1. USB ต่อกับมือถือ Android เพื่อ Charge และฟังเพลง ได้หรือไม่ครับ

2. "GPS ดูข้อมูลได้ นำทางได้(นำทางต้องซื้อเพิ่ม 12000฿)" คือ ติดรถมา (ไม่ต้องเพิ่มเงิน) ดูข้อมูลอะไรได้บ้างครับ (ที่เกี่ยวกับ GPS -> อย่าง คันอื่น บอกทิศทาง ระดับความสูง ซึ่งเอาเข้าจริงก็ไม่ใช่ GPS .... ผมไม่แน่ใจว่าคันนี้ดูข้อมูลอะไรได้บ้างหนะครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ FAII MIRAGE

• สมาชิก ID: 3008
  • พลังน้ำใจ : 2
  • จังหวัด: สมุทรปราการ
  • ชื่อเล่น: FAII
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 03 ก.ย. 2015, 16:33:14 »
สอบถามฝ้ายได้นะคะ ที่ line id: faiinadtaya
ขอบคุณค่ะ :)
สอบถามข้อมูลเพิ่มเติมได่ที่ >>> 090-4079792 Line Id: faiinadtaya
http://www.mazda2thailand.com/index.php/topic,1154.0.html
ร้านเปิดทุกวันอังคาร-วันอาทิตย์ เวลา 09:00-19:00 น.

แผนที่นำทาง Mirage Audio สำนักงานใหญ่
https://goo.gl/maps/L3kEF7ekBqm

Tags: